Yadda za a cire abu "Aika" (Raba) daga menu na mahallin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

A cikin Windows 10 na sabuwar sigar, yawancin abubuwa da yawa sun bayyana a menu na mahallin fayil (dangane da nau'in fayil ɗin), ɗayan waɗannan shi ne “Aika” (Raba ko Raba da sigar Ingilishi. in ba haka ba, a cikin mahallin menu akwai abubuwa guda biyu tare da suna iri ɗaya, amma tare da aiki daban), idan aka danna, ana kiran akwatin saƙon "Share" sama, yana ba ku damar raba fayil tare da lambobin da aka zaɓa.

Kamar yadda yake faruwa tare da wasu abubuwan da ba'a yi amfani dasu da yawa ba daga cikin mahallin menu, na tabbata yawancin masu amfani zasu so su share “Aika” ko “Share”. Yadda ake yin hakan yana cikin wannan umarni mai sauƙi. Dubi kuma: Yadda za a shirya menu na farawa na Windows 10, Yadda za a cire abubuwa daga menu na mahallin Windows 10.

Lura: koda bayan share abin da aka nuna, har yanzu kuna iya raba fayiloli ta hanyar amfani da shafin "Rarraba" a cikin Explorer (da maɓallin "Aika" akan sa, wanda zai haɓaka akwatin maganganu guda ɗaya).

 

Ana cire abu Share daga menu na mahallin amfani da editan rajista

Don cire ƙayyadadden abu a cikin menu na mahallin, kuna buƙatar amfani da edita rajista na Windows 10, matakan zasu zama kamar haka.

  1. Fara edita wurin yin rajista: latsa Win + R, shigar regedit cikin Run taga saika latsa Shigar.
  2. A cikin edita mai yin rajista, je wa ɓangaren (manyan fayiloli a gefen hagu) HKEY_CLASSES_ROOT * shellex ContextMenuHandlers
  3. A cikin Ababen da ke cikiMenuHandlers, nemo sunan wajan silima Musayar zamani kuma share shi (dannawa dama - goge, tabbatar gogewa).
  4. Rufe editan rajista.

An gama: za a cire abun (aikawa) abu daga cikin mahallin.

Idan har yanzu yana nunawa, kawai sake kunna kwamfutar ko kuma sake kunnawa Explorer: don sake kunnawa Explorer, zaku iya buɗe mai sarrafa aikin, zaɓi "Explorer" daga jerin kuma danna maɓallin "Sake kunnawa".

A cikin yanayin sabuwar sigar tsarin aiki daga Microsoft, wannan kayan na iya zuwa da hannu: Yadda za a cire abubuwan Volumetric daga Windows 10 Explorer.

Pin
Send
Share
Send