Alamar ƙara girma ta Windows 10 ta ɓace (bayani)

Pin
Send
Share
Send

Wasu masu amfani suna fuskantar matsalar alamar ƙarar da ta ɓoye a cikin sanarwar sanarwa (a cikin tire) na Windows 10. Haka kuma, ɓacewar alamar sauti ba yawanci ba shine direbobi ko wani abu mai kama da su, kawai wasu bugun OS ne (idan, ban da alamar ɓataccen, ku ma baza ku iya jin sautuka ba, to koma zuwa umarnin .. Windows 10 sauti).

Wannan matakin-mataki-mataki akan abin da zaka yi idan gunkin girma ya bace da kuma yadda zaka gyara matsalar a wasu 'yan sauki hanyoyi.

Windows 10 taskbar icon allon nuni

Kafin ka fara gyara matsalar, bincika idan aka kunna allon ƙara a cikin saitunan Windows 10, yanayin da zai iya tasowa sakamakon saiti ne.

Je zuwa Fara - Saiti - Tsarin - allo - allon kuma buɗe sashin "Fadakarwa da Ayyuka". A ciki, zaɓi "Kunna ko kashe gumakan tsarin." Duba cewa an kunna ""arar".

Sabuntawa ta 2017: A cikin sigogin kwanan nan na Windows 10, Abubuwan da ke kunna ko musaki abu gumaka suna cikin Zaɓuka - keɓancewa - Tashan aiki.

Hakanan duba cewa an kunna a ƙarƙashin "Zaɓi gumakan da aka nuna a allon taskbar." Idan an kunna wannan sigogin duka a ciki da can, kashe shi sannan kunna shi bai gyara matsalar tare da ƙara girma ba, zaku iya ci gaba zuwa sauran ayyukan.

Hanya mafi sauki don dawo da alamar girma

Bari mu fara da hanya mafi sauƙi, yana taimakawa a mafi yawan lokuta idan akwai matsala tare da nuna alamar ƙarar a cikin Windows 10 taskbar (amma ba koyaushe ba).

Bi waɗannan matakai masu sauƙi don gyara nunin gunkin.

  1. Danna-dama a cikin wani wuri a cikin komai a tebur sai ka zabi abun menu na "allo."
  2. A cikin "Sake rubutu rubutu, aikace-aikace da sauran abubuwa", an saita kashi 125. Aiwatar da canje-canje (idan maɓallin "Aiwatar" yana aiki, in ba haka ba kawai rufe taga zaɓuɓɓuka). Kada ku fita ko sake kunna kwamfutar.
  3. Koma zuwa saitunan allo kuma dawo da sikelin zuwa kashi dari.
  4. Fita fita da shiga ciki (ko sake kunna kwamfutar).

Bayan waɗannan matakai masu sauƙi, alamar ƙara yakamata ya sake bayyana a cikin sanarwar sanarwa na Windows 10 taskbar, idan dai a yanayinku wannan shine ainihin wannan "babban abu".

Gyara matsalar ta amfani da editan rajista

Idan hanyar da ta gabata ba ta taimaka wajen dawo da alamar sauti ba, to gwada zaɓi tare da editan rajista: kuna buƙatar share dabi'u biyu a cikin rajista na Windows 10 kuma sake kunna kwamfutar.

  1. Latsa maɓallan Win + R akan maɓallin keyboard (inda Win shine mabuɗin tare da tambarin OS), shigar da regedit kuma latsa Shigar, editan rajista na Windows zai bude
  2. Je zuwa sashen (folda) HKEY_CURRENT_USER / Software / Classes / Local Saiti / Software / Microsoft / Windows / CurrentVersion / TrayNotify
  3. A cikin wannan jakar a hannun dama zaku sami dabi'u biyu tare da suna gumaka da YARWARA daidai da (idan ɗayansu ya ɓace, to, kada ku kula). Kaɗa dama akan kowannensu kuma zaɓi "Share."
  4. Sake sake kwamfutar.

Da kyau, bincika idan gunkin appearsara yana bayyana a cikin barawainiyar ayyuka. Kamata ya yi ya bayyana.

Wata hanyar da za a dawo da alamar ƙarar da ta ɓace daga ma'aunin ɗawainiyar, wanda kuma yana da alaƙa da rajista na Windows:

  • Je zuwa maɓallin yin rajista HKEY_CURRENT_USER / Kwamitin Gudanarwa / Tebur
  • Createirƙiri sigogi biyu na kirtani a wannan ɓangaren (ta amfani da menu na dama-dama a cikin sarari kyauta a gefen dama na edita mai yin rajista). Wanda yake da suna Zamanina biyu - WannaToKillAppTimeout.
  • Saita darajar zuwa 20000 don duka sigogi kuma rufe edita rajista.

Bayan haka, kuma sake kunna kwamfutar don ganin idan tasirin ya yi tasiri.

Informationarin Bayani

Idan babu ɗayan hanyoyin da aka taimaka, yi kokarin maido da abin sautin na mai sauti ta cikin mai sarrafa kayan Windows 10, ba don katin sauti kawai ba, har ma da na'urori a ɓangaren "Abubuwan da ke shigo da sauti". Hakanan zaka iya ƙoƙarin cire waɗannan na'urorin kuma sake kunna kwamfutar don sake fara tsarin. Hakanan zaka iya gwada amfani da wuraren dawo da Windows 10 idan kuna da ɗaya.

Wani zabin, idan hanyar sauti tayi dacewa da kai, amma baza ku iya cimma alamar sauti ba (yayin juyawa ko sake saita Windows 10 ba zaɓi bane), kuna iya nemo fayil ɗin SndVol.exe a babban fayil C: Windows System32 kuma yi amfani da shi don canza ƙarar sauti a cikin tsarin.

Pin
Send
Share
Send