Wani lokaci ya zama dole don gano yawan haruffa waɗanda suke a cikin sel ɗaya. Tabbas, zaka iya yin lissafi da hannu, amma menene idan akwai abubuwa da yawa, kuma yakamata a aiwatar da ƙididdigewa tare da canza abubuwan ciki koyaushe don wasu dalilai? Bari mu gano yadda za a ƙidaya yawan haruffa a cikin Excel.
Yawan harafi
Don ƙididdige haruffa a cikin Excel akwai wani aiki na musamman da ake kira DLSTR. Ta hanyar taimakonsa ne zaku iya taƙaita baƙaƙe a cikin takamaiman takarda. Akwai hanyoyi da yawa don amfani da shi.
Hanyar 1: Lissafin Harafi
Don ƙididdige dukkan haruffan da ke cikin tantanin halitta, muna amfani da aikin DLSTRdon haka yin magana, a cikin "tsarkakakkiyar tsari."
- Zaɓi kashi na cikin abin da sakamakon sakamako zai bayyana. Latsa maballin "Shiga aiki"located a saman da taga zuwa hagu na dabara tsari.
- Mai maye aikin yana farawa. Muna neman suna a ciki DLSTR kuma danna maballin "Ok".
- Bayan wannan, taga gardamar ta buɗe. Wannan aikin yana da hujja ɗaya ne kawai - adireshin takamaiman tantanin halitta. Haka kuma, ya kamata a lura da cewa, sabanin sauran kamfanoninda ke aiki, wannan baya goyon bayan shiga hanyoyin shiga sel da yawa ko kuma hada karfi. A fagen "Rubutu" da hannu shigar da adireshin kashi a cikin abin da kake son ƙidaya haruffa. Ana iya yin shi daban, wanda zai zama sauƙi ga masu amfani. Mun sanya siginan kwamfuta a cikin filin muhawara kuma kawai danna kan yankin da ake so akan takardar. Bayan haka, adireshin ta zai bayyana a filin. Lokacin da aka shigar da bayanai, danna maballin "Ok".
- Kamar yadda kake gani, bayan wannan, sakamakon ƙididdige yawan haruffa an nuna akan allon.
Hanyar 2: ƙidaya haruffa a cikin shafi
Don ƙididdige adadin haruffa a cikin shafi ko a kowane keɓaɓɓen bayanai, ba lallai ba ne a tsara dabara akan kowace tantanin halitta daban.
- Mun shiga cikin ƙananan kusurwar dama na sel tare da dabara. Alamar zaɓi zaɓi bayyana. Riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja shi a layi ɗaya zuwa yankin da muke so mu ƙidaya yawan haruffa.
- An kwafa dabarar cikin duka kewayon. Sakamakon yana bayyana nan da nan akan takardar.
Darasi: Yadda ake yin autocomplete a Excel
Hanyar 3: kirga haruffa a cikin ƙwayoyin da yawa ta amfani da jimillar auto
Kamar yadda aka ambata a sama, gardamar mai aiki DLSTR kawai daidaitawa daga sel guda zasu iya bayyana. Amma menene idan kana buƙatar ƙididdige adadin haruffa a cikin da yawa daga cikinsu? A saboda wannan, yana da matuƙar dacewa don amfani da aikin atomatik.
- Mun lissafta adadin haruffa don kowane sel, kamar yadda aka bayyana a sigar da ta gabata.
- Zaɓi kewayon da ake nuna adadin haruffa, sannan ka danna maballin "Adadin"located a cikin shafin "Gida" a cikin tsarin toshewa "Gyara".
- Bayan haka, jimlar adadin haruffa a cikin dukkanin abubuwan za a nuna su a cikin wani sel daban da kewayon zaɓi.
Darasi: Yadda za'a kirkiri adadin a Excel
Hanyar 4: ƙidaya haruffa a cikin sel da yawa ta amfani da aikin
A cikin hanyar da ke sama, kuna buƙatar yin lissafi kai tsaye ga kowane kashi daban sannan kawai ƙididdige adadin adadin haruffa a cikin duk ƙwayoyin. Amma akwai kuma irin wannan zaɓi wanda a cikin duka lissafin za a aiwatar da ɗayansu. A wannan yanayin, kuna buƙatar amfani da tsarin dabara ta amfani da afareta SAURARA.
- Zaɓi kashi na cikin abin da sakamakon zai nuna. Mun shigar da dabara a ciki bisa ga samfuri:
= SUM (DLSTR (cell_address1); DLSTR (cell_address2); ...)
- Bayan aikin tare da adireshin duk sel, adadin haruffa waɗanda kuke so ku ƙidaya, an shigar, danna maɓallin Shiga. Jimlar haruffa an nuna su.
Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa don kirga yawan adadin haruffa a cikin sel ɗaya, da kuma jimlar adadin haruffa a cikin dukkanin abubuwan da ke cikin kewayon. A kowane ɗayan zaɓuɓɓuka, ana aiwatar da wannan aikin ta amfani da aikin DLSTR.