Windows 10 allo mai amfani

Pin
Send
Share
Send

A cikin wannan jagorar mai farawa, akwai hanyoyi da yawa don buɗe maballin allo a cikin Windows 10 (har ma da mabambantan maɓallin allo biyu), da kuma magance wasu matsaloli gama gari: alal misali, abin da za a yi idan allon allon-allon yana bayyana lokacin da kuka buɗe kowane shiri sannan ku kashe gaba ɗaya. ba ya aiki, ko akasin haka - abin da za a yi idan bai kunna ba.

Me yasa zan buƙaci maballin allo? Da farko dai, don shigar da na'urorin tabawa, zaɓi na biyu da aka saba dashi shine a lokuta idan maɓallin ta zahiri ta kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka ba zato ba tsammani ta daina aiki kuma, a ƙarshe, an yi imani cewa shigar da kalmomin shiga da mahimman bayanai daga allon allon bangon waya yana da aminci fiye da na yau da kullun, tunda yana da wahala mafi wuya ga sakonnin keyloggers (shirye-shiryen da ke rikodin keratrokes). Ga sigogin OS na baya: Kwamfutar allo akan Windows 8 da Windows 7.

Sauƙaƙan haɗakar allon allon fuska da ƙara alamar sa a cikin taskiyan Windows 10

Da farko, wasu daga cikin hanyoyi mafi sauki don kunna allon allo akan Windows 10. Na farkon su shine danna maballin sa a cikin sanarwar sanarwa, kuma idan babu irin wannan alamar, to dama-danna kan matakalar aikin sai ka zabi "Nuna maɓallin keyboard taɓa" a cikin mahallin menu.

Idan tsarin bashi da matsalolin da aka ambata a sashi na ƙarshe na wannan littafin, icon zai bayyana a kan ma'aunin aikin don ƙaddamar da allon allo kuma zaka iya ƙaddamar da shi ta danna kan shi.

Hanya ta biyu ita ce zuwa "Fara" - "Saiti" (ko latsa maɓallin Windows + I), zaɓi abu saitin "Samun dama" kuma a cikin ɓangaren "Maɓallin" kunna damar "Maɓallin allo-allon keyboard".

Lambar hanyar 3 - kamar son kaddamar da wasu sauran aikace-aikacen Windows 10, don kunna maballin on-allon da zaku iya fara buga "Key-Key Keyboard" a cikin filin bincike a cikin taskbar aiki. Abin sha'awa shine, maballin da aka samo ta wannan hanyar ba daidai yake ba da wanda aka haɗa a cikin hanyar farko, amma madadin ɗaya, wanda aka gabatar a cikin sigogin OS na baya.

Kuna iya ƙaddamar da wani madadin ɗaya akan allon allo ta latsa maɓallan Win + R akan maɓallin (ko danna-dama akan Fara - Run) da buga osk a cikin filin "Run".

Kuma wata hanyar guda ɗaya - je zuwa kwamitin kulawa (a cikin "duba" abu a saman dama, saka "gumaka" maimakon "nau'ikan") kuma zaɓi "Cibiyar Samun damar". Yana da sauƙin sauƙaƙe zuwa cibiyar samun dama - latsa maɓallan Win + U akan maɓallin. A nan kuma zaku sami zaɓi "Maɓallin allo".

Hakanan zaka iya kunna kullun allon allon akan allon makullin kuma shigar da kalmar wucewa ta Windows 10 - kawai danna kan maballin damar shiga kuma zaɓi abun da ake so a cikin menu wanda ya bayyana.

Matsaloli kan kunna da kuma aiki da allon allo

Kuma yanzu game da matsalolinda za a iya danganta su da aikin allon allo a Windows 10, kusan dukkansu suna da sauƙin warwarewa, amma ba za ku iya gane abin da ke faruwa nan da nan ba:

  • Maɓallin allo mai allo akan allo bai bayyana a yanayin kwamfutar hannu ba. Gaskiyar ita ce saita nuna wannan maɓallin a cikin taskbar aiki yana aiki daban don yanayin al'ada da yanayin kwamfutar hannu. Kawai cikin yanayin kwamfutar hannu, danna sau biyu kan maɓallin ɗawainiyar kuma kunna maɓallin dabam daban don yanayin kwamfutar hannu.
  • Allon allon rubutu yana bayyana duk tsawon lokacin da kansa. Je zuwa Kwamitin Kulawa - Cibiyar Samun dama. Nemo "Yin amfani da kwamfuta ba tare da linzamin kwamfuta ko keyboard ba." Cire alamar "Yi amfani da allon allo."
  • Allon allon rubutu baya kunna ko ta wace hanya. Latsa Win + R (ko danna danna "Fara" - "Run") kuma shigar da sabis.msc. A cikin jerin ayyukan, nemo "Aiwatar da Keyboard da Sabis na Rubutun Hannu." Danna sau biyu akansa, gudanar dashi, kuma saita nau'ikan farawa zuwa "Atomatik" (idan kuna buƙata fiye da sau ɗaya).

Da alama na yi la'akari da duk matsalolin gama gari da ke kan allon allo, amma idan kwatsam ba ku samar da wasu zaɓuɓɓuka ba, ku yi tambayoyi, zan yi ƙoƙarin ba da amsa.

Pin
Send
Share
Send