Yadda za a gano adireshin MAC na kwamfuta (katin network)

Pin
Send
Share
Send

Da farko dai, menene adireshin MAC (MAC) - wannan shine ainihin asalin kayan jiki don na'urar cibiyar sadarwa wacce aka rubuta mata a matakin samarwa. Duk katin na cibiyar sadarwa, adaftar Wi-Fi da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, da kuma kawai na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa - dukansu suna da adireshin MAC, yawanci 48-bit. Hakanan yana iya zama da amfani: Yadda za a canza adireshin MAC. Umarnin zai taimaka maka wurin samun adireshin MAC a cikin Windows 10, 8, Windows 7 da XP ta hanyoyi da yawa, Hakanan a ƙasa zaku sami jagorar bidiyo.

Ana buƙatar adireshin MAC? A batun gabaɗaya, don cibiyar sadarwar ta yi aiki daidai, amma ga matsakaicin mai amfani, ƙila za ku buƙace ta, alal misali, don saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ba haka ba da daɗewa na yi ƙoƙarin taimaka wa ɗayan masu karantawana daga Ukraine tare da kafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, kuma saboda wasu dalilai ba sa aiki da kowane irin dalili. Daga baya ya juya cewa mai bada yana amfani da adanar adireshin MAC (wanda ban taɓa gani ba) - wato, samun damar shiga Intanet zai yiwu ne kawai daga na'urar da aka san adireshin MAC ga mai bada.

Yadda ake gano adireshin MAC a cikin Windows ta layin umarni

Kimanin mako guda da suka gabata na rubuta wata kasida game da umarnin cibiyar sadarwa 5 masu amfani da Windows, ɗayansu zai taimaka mana mu gano sananniyar adireshin MAC na katin cibiyar sadarwa ta kwamfuta. Ga abin da kuke buƙatar yi:

  1. Latsa maɓallan Win + R akan keyboard (Windows XP, 7, 8, da 8.1) kuma shigar da umarnin cmd, layin umarni zai buɗe.
  2. A yayin umarnin, shigar ipconfig /duka kuma latsa Shigar.
  3. Sakamakon haka, za a nuna jerin dukkanin na'urori na hanyar sadarwa na kwamfutarka (ba kawai ainihin gaske ba, har ma a cikin kwastomomi, waɗancan na iya kasancewa). A cikin filin "Zaɓaɓɓen adireshin", zaku ga adireshin da ake buƙata (ga kowane na'ura, nasa - wato, ɗayan ne don adaftar Wi-Fi, kuma wani don katin cibiyar sadarwa na kwamfuta).

Hanyar da ke sama an bayyana ta a cikin kowane labarin akan wannan batun har ma akan Wikipedia. Kuma a nan akwai wani umarni da ke aiki a duk sigogin zamani na tsarin aiki na Windows, farawa da XP, saboda wasu dalilai ba a bayyana kusan ko'ina, kuma ga wasu ipconfig / duka ba sa aiki.

Cikin sauri kuma a cikin mafi dacewa, zaku iya samun bayanin adireshin MAC ta amfani da umarnin:

jeri na getmac / v / fo

Hakanan ana buƙatar shigar dashi akan layin umarni, sakamakon zaiyi kama da haka:

Duba Adireshin MAC a cikin Mabuɗin Windows

Wataƙila wannan hanyar don gano adireshin MAC na kwamfyutocin kwamfyuta ko kwamfutar (ko kuma a maimakon katin sadarwarsa ko adaftar Wi-Fi) zai fi sauƙi fiye da wanda ya gabata don masu amfani da novice. Yana aiki ne don Windows 10, 8, 7 da Windows XP.

Kuna buƙatar kammala matakai uku masu sauƙi:

  1. Latsa maɓallan Win + Rin akan maballin kuma buga msinfo32, latsa Shigar.
  2. A cikin taga “System Information” wanda zai buɗe, je zuwa abun "cibiyar sadarwa" - "Adafta".
  3. A hannun dama na taga za ku ga bayani game da duk masu adalon cibiyar sadarwa na kwamfuta, gami da adireshin MAC din su.

Kamar yadda kake gani, komai yana da sauki kuma a bayyane yake.

Wata hanyar

Wata hanya mafi sauki don gano adireshin MAC na kwamfuta, ko kuma, katin sadarwarsa ko adaftar Wi-Fi a Windows, shine shiga cikin jerin haɗin haɗin, buɗe kaddarorin abin da ake so kuma gani. Anan ne yadda ake yin shi (ɗayan zaɓuɓɓuka, tunda zaku iya shiga cikin jerin haɗin haɗi a cikin hanyoyin da kuka saba amma ƙasa da sauri).

  1. Latsa maɓallan Win + R kuma shigar da umarni ncpa.cpl - wannan zai buɗe jerin hanyoyin haɗin kwamfuta.
  2. Danna-dama kan haɗin da ake so (wanda yake dama wanda yake amfani da adaftar na cibiyar sadarwa wanda adireshin MAC ɗin da kake buƙatar gano) sai ka latsa "Abubuwan da ke ciki".
  3. A cikin sashin haɗin haɗin taga akwai filin "Haɗin ta", a cikin abin da aka nuna sunan adaftar cibiyar sadarwa. Idan ka matsa linzamin kwamfuta akan ta kuma riƙe ta na ɗan lokaci, taga mai fitowa zata bayyana tare da adireshin MAC na wannan adaftan.

Ina tsammanin waɗannan hanyoyi biyu (ko ma uku) don tantance adireshin MAC ɗinku zai isa ga masu amfani da Windows.

Umarni na bidiyo

A lokaci guda, Na shirya bidiyo wanda ke nuna mataki-mataki yadda za a duba adireshin mac a cikin Windows. Idan kuna sha'awar bayani iri ɗaya don Linux da OS X, kuna iya samunsa a ƙasa.

Gano adireshin MAC akan Mac OS X da Linux

Ba kowa ba ne yake amfani da Windows, sabili da haka, a yanayin, Ina ba da rahoto game da yadda zan nemo adireshin MAC a kwamfutoci da kwamfyutoci tare da Mac OS X ko Linux.

Don Linux a cikin tashar, yi amfani da umarnin:

ifconfig -a | grep HWaddr

A Mac OS X, zaku iya amfani da umarnin ifconfig, ko je zuwa "Tsarin Saiti" - "Cibiyar sadarwa". Sannan, buɗe saitunan ci gaba kuma zaɓi ɗaya ko Ethernet ko AirPort, gwargwadon adireshin MAC da kake buƙata. Don Ethernet, adireshin MAC zai kasance a kan shafin "Kayan aiki", don AirPort - duba IDPort ID, wannan shine adireshin da ake so.

Pin
Send
Share
Send