Yadda za a mayar da gunkin komputa zuwa tebur ɗin Windows 10

Pin
Send
Share
Send

Tambayar yadda za a mayar da alamar "My Computer" (Wannan kwamfutar) zuwa kwamfutar Windows 10 daga lokacin da aka fito da tsarin da ake tambaya akan wannan rukunin yanar gizon fiye da kowane tambaya da ke da sabon OS (ban da tambayoyi game da matsaloli tare da sabuntawa). Kuma, duk da cewa wannan matakin farko, Na yanke shawarar rubuta wannan koyarwa. Da kyau, a lokaci guda harbi bidiyo akan wannan batun.

Dalilin da yasa masu amfani da sha'awar batun shine cewa alamar kwamfuta a kan tebur Windows 10 ta ɓace ta tsohuwa (tare da shigarwa mai tsabta), kuma tana kunnawa tuni ba kamar yadda take a cikin sigogin OS na baya ba. Kuma a cikin kanta, "Kwamfuta na" abu ne mai sauƙin dacewa, Ni ma na ajiye ta akan tebur na.

Nuna Ido Na gani

A cikin Windows 10, don nuna gumakan tebur (Wannan kwamfutar, Trash, Cibiyar sadarwa da babban fayil mai amfani), applet ɗin kwamiti iri ɗaya ne yanzu kamar yadda yake a da, amma yana farawa daga wani wuri.

Hanya madaidaici don isa zuwa taga ta dama ita ce ta danna dama-dama ko ina akan tebur, zaɓi "keɓancewar", sannan buɗe kayan "Jigogi".

A can ne cewa a cikin "Tsarin Saiti" masu dangantaka "zaku sami abu mai mahimmanci" Saitunan Icon "

Ta buɗe wannan abun, zaka iya tantance gumakan da zasu nuna kuma wanene ba Ciki har da kunna “My computer” (Wannan kwamfutar) akan tebur ko cire kwandon daga ciki, da sauransu.

Akwai wasu hanyoyi da sauri don shiga cikin saitunan guda ɗaya don dawo da gunkin komputa zuwa tebur, wanda ya dace ba kawai don Windows 10 ba, amma don duk sababbin sigogin tsarin.

  1. A cikin kwamitin sarrafawa a cikin akwatin bincike a saman dama, rubuta kalmar "Alamu", a cikin sakamakon za ku ga abun "Nuna ko ɓoye gumakan talakawa akan tebur."
  2. Kuna iya buɗe taga tare da saitunan don nuna gumakan tebur tare da umarni mai sauƙi wanda aka ƙaddamar daga taga Run, wanda za'a iya kiran shi ta danna maɓallin Windows + R. Rundll32 shell32.dll, Control_RunDLL desk.cpl,, 5 (kuskure kuskure ba a yi, komai daidai ne).

Da ke ƙasa akwai umarnin bidiyo wanda ke nuna matakan da aka bayyana. Kuma a ƙarshen labarin, an bayyana wata hanya don kunna gumakan tebur ta amfani da editan rajista.

Ina fatan cewa hanya mai sauƙi da aka yi la'akari da ita don dawo da gunkin komputa zuwa tebur ɗin ta fito fili.

Mayar da alamar My Computer a Windows 10 ta amfani da editan rajista

Akwai kuma wata hanyar da za a dawo da wannan alamar, da kuma sauran mutane, don amfani da editan rajista. Ina shakka cewa zai zama da amfani ga wani, amma don ci gaban gaba ɗaya ba zai ji rauni ba.

Don haka, don ba da damar nuna duk gumakan tsarin akan tebur (bayanin kula: wannan yana aiki cikakke idan baku taɓa amfani da su ba ko kunna gumaka ta amfani da kwamiti na lura):

  1. Gudu edita rajista (Win maɓallan R, shigar da regedit)
  2. Bude maɓallin yin rajista HKEY_CURRENT_USER Software 'Microsoft Windows CurrentVersion Explorer Advanced
  3. Nemo samfurin DWORD 32-bit mai suna HideIcons (idan ya ɓace, ƙirƙirar shi)
  4. Saita darajar zuwa 0 (sifili) na wannan siga.

Bayan haka, rufe kwamfutar sannan ka sake fara kwamfutar, ko fita Windows 10 da sake shiga ciki.

Pin
Send
Share
Send