Sake kunna TP-Link Router

Pin
Send
Share
Send

Yawanci, yayin aiki, mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na TP-Link ba ya buƙatar tsarancin ɗan adam na dogon lokaci kuma yana aiki cikin ofis a cikin gida ko a gida, cikin nasarar aiwatar da aikinsa. Amma ana iya samun yanayi yayin da na'ura mai ba da hanya ta daskare, cibiyar sadarwar ta rasa, saitunan sun ɓace ko an canza su. Ta yaya zan iya sake kunna na'urar? Za mu fahimta.

Sake kunna TP-Link Router

Sake yin amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana da sauqi, za ka iya amfani da kayan masarufi da kayan aikin na na'urar. Hakanan akwai damar amfani da ayyukan da aka gina cikin Windows wanda zai buƙaci kunna. Bari mu bincika daki-daki dukkan waɗannan hanyoyin.

Hanyar 1: Button a jiki

Hanya mafi sauki don sake kunna mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine danna maɓallin sau biyu "A kunne / A kashe", galibi yana a bayan na'urar ta kusa da tashar jiragen ruwa RJ-45, wato, kashe shi, jira 30 seconds, kuma sake kunna mai amfani da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin. Idan babu irin wannan maɓallin akan lamarin ƙirarku, zaku iya cire toshe wuta daga mafita don rabin minti sannan ku sake haɗa ta.
Kula da mahimman bayanai guda ɗaya. Button "Sake saita", wanda yawanci ma akansa ne akan kararrakin, ba a yi nufin sake maimaita kayan aikin ba kuma yafi kyau kar a danna shi ba da mahimmanci ba. Ana amfani da wannan maɓallin don sake saita dukkan saiti zuwa saitunan masana'antu.

Hanyar 2: Yanar gizo

Daga kowace kwamfuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin mai ba da hanya tsakanin waya ko ta hanyar Wi-Fi, zaka iya shigar da sauƙaƙen mai ba da hanya tsakanin hanyoyin kuma sake yin ta. Wannan itace mafi amintacciyar hanya kuma mafi inganci don sake tayar da na'urar TP-Link, wanda masana'antun kayan aikin suka bada shawarar.

  1. Bude kowane gidan yanar gizo, a cikin sandar adreshin da muka buga192.168.1.1ko192.168.0.1kuma danna Shigar.
  2. Taga ingantacce zai bude. Ta hanyar tsoho, sunan mai amfani da kalmar sirri iri ɗaya ne a nan:admin. Shigar da wannan kalma a cikin filayen da suka dace. Maɓallin turawa Yayi kyau.
  3. Mun isa shafin sanyi. A cikin ɓangaren hagu, muna sha'awar ɓangaren "Kayan aikin kwamfuta". Matsa hagu-danna kan wannan layin.
  4. A cikin toshe tsarin saiti na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zaɓi sigogi "Sake yi".
  5. Sannan a gefen dama na shafin danna kan icon "Sake yi", wannan shine, muna fara aiwatar da maimaita na'urar.
  6. A cikin karamin taga wanda ya bayyana, muna tabbatar da ayyukan mu.
  7. Kashi sikelin ya bayyana. Sake yin sakewa bai wuce minti ɗaya ba.
  8. Sannan sake babban shafin sanyi na mai ba da hanya zai bude. An gama! An sake yin na'urar.

Hanyar 3: Yi amfani da abokin ciniki na telnet

Don sarrafa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zaku iya amfani da telnet, tsarin hanyar sadarwa a halin yanzu a kowane fasalin Windows ɗin kwanan nan. A cikin Windows XP, ana kunna shi ta tsohuwa, a cikin sabbin sigogin OS wannan za'a iya haɗa haɗin da sauri. Yi la'akari da kwamfuta tare da Windows 8 wanda aka sanya a matsayin misali Don Allah a kula cewa ba duk samfuran router ba suna goyan bayan layukan telnet.

  1. Da farko kuna buƙatar kunna abokin ciniki na telnet a cikin Windows. Don yin wannan, danna RMB a kunne "Fara", a cikin menu wanda yake bayyana, zaɓi shafi "Shirye-shirye da abubuwan da aka gyara". A madadin haka, zaku iya amfani da gajeriyar hanya Win + r kuma a taga "Gudu" rubuta umarnin:appwiz.cplmai gaskia Shigar.
  2. A shafin da ke buɗe, muna sha'awar sashen "Kunna ko fasalin Windows"inda muka je.
  3. Sanya alama a cikin sigogi Abokin Hullar Tayal kuma latsa maɓallin Yayi kyau.
  4. Windows da sauri suna shigar da wannan ɓangaren kuma suna sanar da mu game da kammala aikin. Rufe shafin.
  5. Don haka, an kunna mai amfani da telnet. Yanzu zaku iya gwada shi a cikin aiki. Bude layin umarni kamar shugaba. Don yin wannan, danna RMB a kan gunkin "Fara" sannan ka zabi layin da ya dace.
  6. Shigar da umarnin:telnet 192.168.0.1. Mun fara aiwatar da kisan ta hanyar dannawa Shigar.
  7. Idan mai amfani da hanyar sadarwa ta yanar gizo tana goyan bayan layin telnet, to abokin harka ya haɗu da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa, ta tsohuwa -admin. Sannan mun buga ƙungiyarsys sake yikuma danna Shigar. Abunda aka tayar dashi. Idan kayan aikinka baya aiki tare da telnet, rubutun da yake daidai zai bayyana.

Hanyoyin da ke sama don sake kunna mai amfani da TP-Link mai ba da hanya. Akwai wasu madadin, amma babu makawa talakawa mai amfani zai iya rubuta rubutun don sake yi. Sabili da haka, ya fi kyau a yi amfani da mashigin yanar gizo ko maɓallin a kan yanayin na'urar kuma ba rikita batun warware aiki mai sauƙi ba tare da wahalar da ba dole ba. Muna muku fatan kwanciyar hankali da haɗin Intanet.

Duba kuma: Tabbatar da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na TP-LINK TL-WR702N

Pin
Send
Share
Send