Kwamfutar ta Windows ta Virtual

Pin
Send
Share
Send

Babban fasalin tebur mai tsoka yana cikin Mac OS X da nau'ikan Linux daban-daban. Hakanan akwai kwamfyutocin Virtual a cikin Windows 10. Wadancan masu amfani waɗanda suka yi ƙoƙarin yin wannan na ɗan lokaci suna iya mamakin yadda ake aiwatar da iri ɗaya a cikin Windows 7 da 8.1. A yau muna duban hanyoyi da yawa, ko kuma hakan, shirye-shiryen da suke ba ku damar yin aiki a kan kwamfutoci da yawa a cikin Windows 7 da Windows 8. Idan shirin yana goyan bayan ayyukan guda ɗaya a cikin Windows XP, to wannan ma za a ambata. Windows 10 yana da fasalin-ginannun fasali don aiki tare da kwamfyutocin kwalliya; duba Windows 10 desktop desktop.

Idan kuna sha'awar ba a kwamfyutocin kwamfyuta ba, amma a ƙaddamar da sauran OS a cikin Windows, to wannan ana kiran shi ƙwararrun injina kuma ina ba da shawarar karanta labarin Yadda za a saukar da injunan Windows na kyauta kyauta (labarin kuma ya haɗa da umarnin bidiyo).

Sabuntawa ta 2015: an ƙara wasu kyawawan shirye-shirye biyu don aiki tare da kwamfyutocin Windows da yawa, ɗayan ɗayan yana ɗaukar 4 KB kuma ba fiye da 1 MB na RAM ba.

Tektops daga Windows Sysinternals

Na riga na rubuta game da wannan amfani don aiki tare da kwamfutoci da yawa a cikin wata kasida game da shirye-shiryen Microsoft na kyauta (game da waɗanda ba a san su sosai ba). Zaku iya saukar da shirin don amfani da kwamfutoci da yawa a cikin WIndows Desktops daga shafin yanar gizon //technet.microsoft.com/en-us/sysinternals/cc817881.aspx.

Shirin yana ɗaukar kilo kilo 60, baya buƙatar shigarwa (duk da haka, zaku iya saita shi don fara ta atomatik lokacin da kuka shiga Windows) kuma ya dace sosai. Windows XP, Windows 7 da Windows 8 sun goyi baya.

Desktops yana ba ku damar tsara shimfidar wuraren aiki a kan kwamfutar tafi-da-gidanka guda 4 a cikin Windows, idan baku buƙatar duk huɗu, zaku iya iyakance kanku zuwa biyu - a wannan yanayin, ba za a ƙirƙiri ƙarin tebur ba. Sauyawa tsakanin kwamfutar hannu ana aiwatar da ita ta amfani da hotkeys na al'ada ko amfani da gunkin Desktops a cikin sanarwar sanarwar Windows.

Kamar yadda aka bayyana a shafi na shirin akan rukunin yanar gizo na Microsoft, wannan aikace-aikacen, sabanin sauran software na aiki tare da kwamfyutocin kwalliya masu yawa a cikin Windows, baya yin daidaitattun kwamfyutocin mutum ta amfani da windows masu sauƙi, amma a zahiri ƙirƙirar abu wanda ya dace da tebur a ƙwaƙwalwar ajiya, sakamakon wanda idan yana gudana, Windows yana kula da alaƙa tsakanin takamaiman tebur da aikace-aikacen da ke gudana akan sa, ta haka yana juyawa zuwa wani tebur, zaka ga waɗancan shirye-shiryen ne kawai akan sa. fara.

Abubuwan da ke sama suma sun zage shi - alal misali, ba shi yiwuwa don canja wurin taga daga wani tebur zuwa wani, ban da haka, yana da kyau idan aka yi la’akari da hakan don samun ɗamarar kwamfyutoci da yawa a cikin Windows, Desktops yana fara aiwatar da Tsarin Bincike daban don kowane ɗayansu. Wani batun - babu wata hanyar rufe tebur ɗaya, masu haɓaka suna ba da shawarar amfani da "fita daga" akan ɗayan da yake buƙatar rufewa.

Virgo - 4k kwalliyar komputa

Virgo shiri ne na bude baki kyauta, wanda kuma aka tsara don aiwatar da kwamfyutocin kwalliya a cikin Windows 7, 8 da Windows 8.1 (4 ana tallafawa kwamfutocin guda 4). Yana ɗaukar kilo kilo 4 kawai kuma yana amfani da fiye da 1 MB na RAM.

Bayan fara shirin, gunki tare da lambar tebur na yanzu ya bayyana a yankin sanarwar, kuma dukkan ayyuka a cikin shirin ana yin su ta amfani da maɓallan zafi:

  • Alt + 1 - Alt + 4 - sauyawa tsakanin kwamfutoci daga 1 zuwa 4.
  • Ctrl + 1 - Ctrl + 4 - matsar da taga mai aiki a kan tebur da aka ƙididdige lamba da lamba.
  • Alt + Ctrl + Shift + Q - rufe shirin (ba za ku iya yin wannan ba daga menu na gajeriyar hanya a cikin tire).

Duk da girman sa, shirin yana aiki mai kyau da sauri, yana yin daidai ayyukan da aka yi nufin shi dashi. Daga cikin abubuwan da za a iya samu, za mu iya kawai lura da cewa idan har aka hada maɓallin ɗaya keɓaɓɓu a kowane shiri da kuka yi amfani da su (kuma kuna amfani da su sosai), to Virgo zai tsoma baki cikin su.

Kuna iya saukar da Virgo daga shafin aikin akan GitHub - //github.com/papplampe/virgo (zazzage fayil ɗin da ke zartarwa yana cikin bayanin, a ƙarƙashin jerin fayiloli a cikin aikin).

Kyakkyawan

Shirin BetterDesktopTool mai amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka yana samuwa duka a cikin siyar biya kuma tare da lasisi kyauta don amfanin gida.

Saitin kwamfyutoci da yawa a BetterDesktopTool ya cika da zaɓuɓɓuka iri-iri, yana haɗawa da maɓallan zafi, ayyukan motsi, kusurwoyi masu zafi da karimcin taɓawa da yawa don kwamfyutoci tare da maballin taɓawa, da kuma yawan ayyukan da zaku iya "rataye" murfin maɓallin zafi, a ganina, duk mai yiwuwa ne zaɓuɓɓuka waɗanda zasu iya zama da amfani ga mai amfani.

Yana tallafawa saita adadin kwamfutoci da "wurin" su, ƙarin ayyuka don aiki tare da windows da ƙari. Tare da duk wannan, mai amfani yana aiki da sauri sosai, ba tare da birki mai lura ba, har ma a yanayin sake kunna bidiyo akan ɗaya daga cikin tebur ɗin.

Detailsarin bayani game da saitunan, inda za a saukar da shirin, kazalika da nuna bidiyon aiki a cikin labarin Labaran Kananan Windows da ke BetterDesktopTool.

Yawancin kwamfyutocin Windows masu yawa ta amfani da VirtuaWin

Wani shirin kyauta wanda aka tsara don aiki tare da kwamfyutocin kama-da-wane. Ba kamar wanda ya gabata ba, zaku sami mafi yawan saiti a ciki, yana aiki da sauri, saboda gaskiyar cewa ba a ƙirƙiri wani tsari na daban na rarrabuwa akan kowane tebur ba. Kuna iya saukar da shirin daga rukunin masu haɓakawa ta yanar gizo //virtuawin.sourceforge.net/.

Shirin yana aiwatar da hanyoyi daban-daban don canzawa tsakanin kwamfutar hannu - ta amfani da maɓallan zafi, jawo windows "a gefen" (ee, af, ana iya matsar da windows tsakanin desktuna) ko ta amfani da alamar Windows ɗin tire. Bugu da kari, shirin abin lura ne a cikin hakan ban da ƙirƙirar kwamfutoci da yawa, yana goyan bayan fulogi daban-daban waɗanda suka kawo ƙarin ayyuka da yawa, alal misali, kallon dacewar duk kwamfutocin buɗewa akan allo ɗaya (kamar misalin a Mac OS X).

Dexpot - shirin da ya dace kuma mai aiki don aiki tare da kwamfyutocin kwalliya

A da, Ban taɓa jin labarin shirin Dexpot ba, kuma yanzu, kawai, lokacin dauko abubuwa don labarin, Na zo gaɓo wannan aikace-aikacen. Amfani da shirin kyauta yana yiwuwa tare da amfani mara amfani. Kuna iya saukar da shi daga shafin yanar gizon //dexpot.de. Ba kamar shirye-shiryen da suka gabata ba, Dexpot yana buƙatar shigarwa kuma, ƙari,, yayin aiwatar da shigarwa wasu Updaƙwalwar Mota Mai isaukar isaukaka tana ƙoƙarin shigar, yi hankali kuma kada ku yarda.

Bayan shigarwa, gunkin shirin yana bayyana a cikin sanarwar sanarwa, ta tsohuwa an saita shirin akan kwamfyutoci guda hudu. Sauyawa yana faruwa ba tare da jinkirtawa ba tare da taimakon maɓallan zafi waɗanda za a iya tsara su don dandano ku ba (kuna iya amfani da menu na mahallin shirin). Shirin yana tallafawa nau'ikan nau'ikan plugins, wanda kuma za'a iya sauke shi akan gidan yanar gizon hukuma. Musamman, maɓallin linzamin kwamfuta da mai amfani da abin taɓa taɓawa na iya zama mai ban sha'awa. Tare da shi, alal misali, zaku iya ƙoƙarin saita sauyawa tsakanin tebur a kan hanyar da take faruwa akan MacBook - tare da nuna alamar yatsa (batun tallafin multitouch). Ban yi kokarin wannan ba, amma ina tsammanin hakan gaskiya ne. Baya ga ingantattun ayyuka na sarrafa kwamfyutoci, shirin yana tallafawa kayan ado daban-daban, kamar nuna gaskiya, canjin 3D na tebur (ta amfani da toshe) da sauran su. Har ila yau, shirin yana da cikakkun damar sarrafawa da shirya bude windows a Windows.

Duk da gaskiyar cewa na fara haɗuwa da Dexpot, Na yanke shawarar barin ta a kwamfutata na yanzu - Ina matukar son sa har yanzu. Haka ne, wani muhimmin fa'ida shine cikakken harshen Rasha na ke dubawa.

Zan faɗi nan da nan game da shirye-shiryen masu zuwa - Ban gwada su a cikin aikin na ba, duk da haka zan faɗi duk abin da na koya bayan ziyartar gidajen yanar gizon masu haɓaka.

Finesta kwalliyar komputa

Za a iya saukar da Finesta Virtual Desktops kyauta kyauta daga //vdm.codeplex.com/. Shirin yana goyan bayan Windows XP, Windows 7 da Windows 8. A takaice, shirin bai bambanta da na baya ba - daban kwamfyutoci na keɓaɓɓu, akan kowane ɗayan aikace-aikace iri-iri ke buɗe. Sauyawa tsakanin kwamfutar hannu a cikin Windows yana faruwa ta amfani da maballin rubutu, ƙaramin manunin tebur lokacin da kake liƙa kan gunkin shirin a cikin ɗawainiyar ɗawainiya ko amfani da nunin allo na duk wuraren aiki. Hakanan, yayin nuna duk kwamfutocin Windows na buɗe a cikin cikakken allo, zaku iya jan taga tsakanin su. Bugu da kari, shirin yayi da'awar tallafawa masu saka idanu da yawa.

NSpaces wani samfuri ne wanda yake kyauta don amfani mai zaman kansa.

Amfani da nSpaces zaka iya amfani da tebutoci da yawa a cikin Windows 7 da Windows 8. Gabaɗaya ma, tsarin yana maimaita aikin samfuran da ya gabata, amma yana da ƙarin ƙarin fasali:

  • Kafa kalmar sirri a kan kwamfutar tafi-da-gidanka
  • Bangon bango daban-daban don kwamfutar tafi-da-gidanka daban-daban, alamun rubutu na kowannensu

Wataƙila wannan shine bambanci. In ba haka ba, shirin ba shi da kyau kuma babu mafi kyau fiye da wasu, zaku iya sauke shi daga mahaɗin //www.bytesignals.com/nspaces/

Girman kwata-kwata

Lastarshe na shirye-shiryen kyauta a cikin wannan bita, wanda aka kirkira don ƙirƙirar ɗakunan tebur masu yawa a cikin Windows XP (Ban sani ba ko zai yi aiki a Windows 7 da Windows 8, shirin ya tsufa). Zaku iya saukar da shirin anan: //virt-dimension.sourceforge.net

Baya ga ayyukanmu na yau da kullun waɗanda muka riga muka gani a cikin misalan da ke sama, shirin yana ba ku damar:

  • Saita suna daban da fuskar bangon waya akan kowane tebur
  • Sauya ta hanyar riƙe murfin linzamin kwamfuta a gefen allon
  • Canja wurin windows daga wata tebur zuwa wani tare da gajeriyar hanya
  • Saita fassarar windows, daidaita girman su ta amfani da shirin
  • Ajiye saitin ƙaddamar da aikace-aikacen daban ga kowane tebur.

Gaskiya, a cikin wannan shirin ina ɗan rikice da gaskiyar cewa ba a sabunta shi ba fiye da shekaru biyar. Ba zan yi gwaji ba.

Tri-Desk-A-Top

Tri-Desk-A-Top shine mai sarrafa kwalliyar kwamfyuta ta kyauta kyauta don Windows wanda zai baka damar aiki tare da kwamfutoci guda uku, canzawa tsakanin su ta amfani da maɓallan zafi ko kuma alamar Windows ɗin tire. Tri-A-Desktop yana buƙatar Microsoft .NET Tsarin Tsarin 2.0 da ƙari. Shirin mai sauki ne, amma, gabaɗaya, yana yin aikinsa.

Hakanan, don ƙirƙirar ɗakunan tebur da yawa a cikin Windows, akwai shirye-shiryen da aka biya. Ban rubuta game da su ba, saboda a ra'ayi na, ana buƙatar samun dukkanin ayyukan da suka dace a cikin analogues na kyauta. Bugu da kari, ya lura da kansa cewa saboda wasu dalilai, software kamar AltDesk da wasu, ana rarraba su ta hanyar kasuwanci, ba a sabunta su ba shekaru da yawa, yayin da Dexpot iri ɗaya, kyauta don amfani mai zaman kansa don dalilai na kasuwanci da tare da fasali sosai, ana sabunta shi kowane wata.

Ina fatan kun sami mafita mai dacewa don kanku kuma aiki tare da Windows zai zama mafi dacewa fiye da kowane lokaci.

Pin
Send
Share
Send