Idan lokacin da kuke ƙoƙarin canzawa, buɗe ko share babban fayil ko fayil a Windows, kuna karɓar saƙonnin da aka hana ku, "Babu damar zuwa babban fayil", "Nemi izini don canza wannan babban fayil" da makamantan su, to ya kamata ku canza mai babban fayil ɗin ko Fayiloli, kuma za muyi magana game da shi.
Akwai hanyoyi da yawa don zama mai babban fayil ko fayil, manyan sune suke amfani da layin umarni da ƙarin saitunan tsaro na OS. Hakanan akwai shirye-shirye na ɓangare na uku waɗanda zasu ba ku damar canza mai babban fayil a cikin dannawa biyu, za mu kuma duba ɗaya daga cikin wakilan. Duk abin da aka bayyana a ƙasa ya dace da Windows 7, 8 da 8.1, da Windows 10.
Bayanan kula: don zama mai mallakar abu ta amfani da hanyoyin da ke ƙasa, dole ne ku sami haƙƙin mallaki a kwamfuta. Bugu da kari, bai kamata ku canza mai shi don duk faifin tsarin ba - wannan na iya haifar da aiki mara tsayayye na Windows.
Informationarin bayani: idan kuna son zama mai babban fayil don share shi, in ba haka ba ba za a share shi ba, kuma ya rubuta Neman izini daga TrustedInstaller ko daga Masu Gudanarwa, yi amfani da umarnin da ke gaba (akwai bidiyo a wuri guda): Nemi izini daga Ma'aikata don share fayil ɗin.
Yin amfani da umarnin ɗaukar nauyi ya zama mai mallakar abu
Don canza mai babban fayil ko fayil ta amfani da layin umarni, akwai umarni biyu, na farkon wanda za'a dauka.
Don amfani da shi, gudanar da layin umarni a madadin Mai Gudanarwa (a cikin Windows 8 da Windows 10 ana iya yin hakan daga menu wanda ake kira ta danna-dama akan maɓallin Fara, a cikin Windows 7 - ta dama-dama akan layin umarni a cikin shirye-shiryen daidaito).
A layin umarni, gwargwadon nau'in abun da kake so ka zama mai shi, shigar da ɗayan umarni:
- kai /F “cikakkiyar hanya zuwa file” - zama mai mallakar fayil ɗin da aka ƙayyade. Don sanya duk masu gudanar da kwamfutar su mallaki, yi amfani da zaɓi / A bayan hanyar zuwa fayil ɗin a cikin umarni.
- take / F “hanyar zuwa babban fayil ko tuka” / R / D Y - zama mai babban fayil ko faifai. Hanyar drive ɗin tana nunawa a cikin hanyar D: (ba tare da slash ba), hanyar zuwa babban fayil ita ce C: Jaka (kuma ba tare da slash) ba.
Lokacin aiwatar da waɗannan dokokin, zaku karɓi saƙo da ke nuna cewa kun yi nasarar zama mai mallakar takamaiman fayil ko fayilolin mutum a cikin babban fayil ko faifan da aka kayyade (duba allo).
Yadda ake canza mai shi babban fayil ko fayil ta amfani da umarnin icacls
Wani umarni da ya ba ka damar samun babban fayil ko fayiloli (canza mai su) shine icacls, wanda yakamata a yi amfani da shi a cikin hanyar layin umarnin da aka gabatar a matsayin mai gudanarwa.
Don saita mai shi, yi amfani da umarni a cikin tsari mai zuwa (misali a cikin allo):
Icacls “hanyar zuwa fayil ko babban fayil” /setowner “sunan mai amfani” /T / TC
Hanyoyin suna nuna daidai wannan hanyar da ta gabata. Idan kanaso ku mallaki duk masu gudanar da su, to sai a yi amfani da sunan mai amfani maimakon Masu Gudanarwa (ko, idan bai yi aiki ba, Masu Gudanarwa).
Informationarin bayani: ban da kasancewa maigidan ko babban fayil, kuna iya buƙatar samun izini don canzawa, don wannan zaku iya amfani da umarnin nan (yana ba da cikakken haƙƙin mai amfani ga babban fayil da abubuwan da aka haɗe):ICACLS "% 1" / baiwa: r "sunan mai amfani" :( OI) (CI) F
Samun dama ta amfani da saitunan tsaro
Hanya ta gaba ita ce amfani da linzamin kwamfuta da kuma masarrafar Windows, ba tare da samun layin umarni ba.
- Danna-dama akan fayil ɗin ko babban fayil ɗin da kake son samun damar (zama mai shi), zaɓi abu "Properties" a cikin mahallin mahallin.
- A shafin Tsaro, danna maɓallin ci gaba.
- Kusa da Mai, danna Shirya.
- A cikin taga da ke buɗe, danna maɓallin "Ci gaba", kuma a na gaba - maɓallin "Bincike".
- A cikin jerin, zaɓi mai amfani (ko rukunin masu amfani) da kake son sanya mai shi ɗin. Danna Ok, sannan Ya sake.
- Idan ka canza maigidan babban fayil ko faifai, maimakon fayil ɗin daban, kuma bincika akwatin "Sauya maigidan kwantena da abubuwan."
- Danna Ok.
Tare da wannan, kun zama mai mallakar abin Windows da aka ƙayyade kuma saƙon cewa babu damar zuwa babban fayil ko fayil ɗin ba zai sake damuwa da ku ba.
Sauran Hanyoyi don Samun Jaka da Fayiloli
Akwai wasu hanyoyi don magance matsalar "damar hanawa" da sauri ya zama mai shi, alal misali, yin amfani da shirye-shiryen ɓangare na uku waɗanda suka haɗu da "Zama mai shi" a cikin mahalli mahallin. Suchaya daga cikin irin wannan shirin shine TakeOwnershipPro, kyauta kuma, gwargwadon abin da zan iya fada, ba tare da wani abu mai yuwuwar ba. Ana iya ƙara abu ɗaya mai kama a cikin menu na mahallin ta hanyar gyara rajista na Windows.
Koyaya, ba da gaskiyar cewa irin wannan aiki yana da ɗan wuya, ban ba da shawarar shigar da software na ɓangare na uku ba ko yin canje-canje ga tsarin ba: a ganina, ya fi kyau canza mai mallakar kashi a ɗayan hanyoyi "da hannu".