Idan lokacin da kuka haɗu da kebul na USB flash drive, rumbun kwamfutarka, firinta, ko wata na'urar da aka haɗa ta USB a Windows 7 ko Windows 8.1 (Ina tsammanin ya shafi Windows 10), kun ga kuskure yana cewa ba a san na'urar USB ba, wannan umarnin ya kamata ya taimaka magance matsalar . Wani kuskure na iya faruwa tare da USB 3.0 da USB 2.0 na'urorin.
Abubuwan da Windows ba su amince da na'urar USB za su iya bambanta ba (akwai da yawa da yawa), sabili da haka akwai mafita da yawa ga matsalar, yayin da wasu za su yi aiki don mai amfani ɗaya, wasu don wani. Zan yi kokarin kada na bata komai. Duba kuma: Buƙatar Neman Bayanin Na'urar USB (Code 43) akan Windows 10 da 8
Mataki na farko lokacin da kuskuren "na'urar USB ba a gane shi"
Da farko dai, idan kun haɗu da kuskuren Windows ɗin da aka nuna lokacin haɗa USB flash drive, linzamin kwamfuta da keyboard, ko wani abu, Ina bayar da shawarar tabbatar da cewa laifin ba tare da na'urar USB ba (wannan zai ceci lokacinku, aƙalla).
Don yin wannan, kawai gwada, in ya yiwu, don haɗa wannan na'urar zuwa wata kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka ka bincika idan ta yi aiki a wurin. Idan ba haka ba, akwai kowane dalili don yin imani da cewa dalilin yana cikin na'urar kanta kuma hanyoyin da ke ƙasa ba su dace ba. Zai rage kawai don bincika madaidaiciyar haɗi (idan ana amfani da wayoyi), haɗa ba a gaban ba amma tashar USB ta baya, kuma idan babu abin taimaka, kuna buƙatar bincikar na'urar da kanta.
Hanya ta biyu da yakamata tayi kokarin, musamman idan a baya wannan na'urar tayi aiki mai kyau (kuma idan har ba za a aiwatar da zaɓi na farko ba, tunda babu kwamfuta ta biyu):
- Cire haɗin kebul na USB wanda ba'a gane shi ba sannan ka kashe kwamfutar. Cire filogi daga mashigar, sannan ka latsa ka riƙe maɓallin wuta akan kwamfutar na daƙiƙoƙi da yawa - wannan zai cire ragowar cajin daga cikin uwa da na'urorin haɗi.
- Kunna kwamfutar kuma sake haɗa na'urar mai matsala bayan saukar da Windows. Akwai damar cewa za ta yi aiki.
Batu na uku, wanda kuma zai iya taimakawa da sauri fiye da duk abin da za a bayyana daga baya: idan an haɗa kayan aiki da yawa zuwa kwamfutarka (musamman zuwa gaban komputa na PC ko ta hanyar kebul na USB), gwada cire haɗin sashin da ba a buƙata a yanzu, amma na'urar da kanta wanda ke haifar da kuskure, in ya yiwu, haɗa zuwa bayan kwamfutar (sai dai in kwamfutar tafi-da-gidanka ce). Idan yana aiki, to karatun ba na zabi bane.
Zabi ne: idan na USB yana da wutar lantarki ta waje, haɗa shi (ko bincika haɗin), kuma idan zai yiwu duba idan wannan wutar lantarki tana aiki.
Manajan Na'ura da Direbobin USB
A wannan ɓangaren, zamuyi magana game da yadda za'a gyara kuskuren .. Ba a san na'urar USB a cikin mai sarrafa kayan Windows 7, 8 ko Windows 10. Na lura cewa waɗannan hanyoyi ne da yawa kuma yanzu, kamar yadda na rubuta a sama, suna iya aiki, ko wataƙila ba musamman don halin da kuke ciki.
Don haka, da farko, je wurin mai sarrafa na'urar. Hanya ɗaya mai sauri don yin wannan ita ce danna maɓallin Windows (tare da tambari) + R, shigar devmgmt.msc kuma latsa Shigar.
Na'urarka da ba a san ta ba zata kasance a cikin ɓangarorin masu aika ta:
- Masu sarrafa kebul
- Sauran na'urorin (kuma ana kiranta "Na'urar da ba a sani ba")
Idan wannan na'urar da ba a san ta ba ne a cikin wasu na'urori, to, kuna iya haɗi zuwa Intanet, danna-dama akan shi kuma zaɓi "driversaukaka direbobi" kuma, mai yiwuwa, tsarin aiki zai shigar da duk abin da kuke buƙata. Idan ba haka ba, labarin yadda za a kafa direban na'urar da ba a san shi ba zai taimaka maka.
Yayin taron cewa na'urar USB wanda ba a san shi ba tare da alamar mamaki an nuna shi cikin jerin Masu Gudanar da USB, gwada abubuwa biyu masu zuwa:
- Danna-dama akan naúrar, zaɓi "Injin", sannan akan maɓallin "Direba", danna maɓallin "Rollback", idan akwai, kuma idan ba haka ba, "Share" don cire direban. Bayan haka, a cikin mai sarrafa na'urar, danna "Action" - "Sabunta kayan aikin" ka ga idan na'urarka ta USB ba ta saninta ba.
- Yi ƙoƙarin shiga cikin kaddarorin dukkan na'urori tare da suna Jeneric USB Hub, USB Root Hub ko USB Root Controller kuma a kan "Gudanar da Wuta" Tab ɗin abun ciki "Bada izinin kashe wannan na'urar don tanadin iko."
Wata hanyar da na sami damar ganin aiki a cikin Windows 8.1 (lokacin da tsarin ya rubuta lambar kuskure 43 a cikin bayanin matsalar ba a tantance na'urar USB ba): don duk na'urorin da aka lissafa a sakin da suka gabata, gwada wannan don zuwa: danna-dama “Updateaukaka Direbobi”. Sannan - bincika direbobi akan wannan komputa - zaɓi direba daga jerin direbobin da aka riga aka shigar. A cikin jerin za ku ga direba mai dacewa (wanda aka riga an shigar). Zaɓi shi kuma danna "Gaba" - bayan sake kunnawa direba don mai kula da USB wanda na'urar da ba a bayyana ba ta haɗa, zai iya aiki.
Ba a karɓar na'urorin USB 3.0 (flash drive ko rumbun kwamfutarka) a cikin Windows 8.1
A kwamfyutocin kwamfyutoci tare da tsarin aiki na Windows 8.1, ba a gane kuskuren na'urar USB sau da yawa don rumbun kwamfutarka na waje da filasha da ke gudana a USB 3.0.
Don magance wannan matsalar, canza sigogin tsarin injin din kwamfyuta yana taimakawa. Je zuwa kwamitin kula da Windows - iko, zaɓi makircin wutar lantarki da kake amfani da shi kuma danna "Canja saitunan ƙarfin ci gaba." Sannan, a cikin saitunan USB, kashe katse na wucin gadi na tashoshin USB.
Ina fatan cewa ɗayan abubuwan da ke sama zasu taimaka muku, kuma baza ku ga saƙonni waɗanda ɗayan kebul ɗin USB da aka haɗa da wannan kwamfutar ba suyi aiki daidai. A ganina, na lissafa duk hanyoyin da zan bi don gyara kuskuren da ya kamata in fuskanta. Bugu da ƙari, labarin da Kwamfuta ba zai iya ganin kebul na USB ɗin ba zai iya taimakawa.