Canja wurin fayil ɗin Wi-Fi tsakanin kwamfutoci, wayoyi da Allunan a Filedrop

Pin
Send
Share
Send

Akwai hanyoyi da yawa don canja wurin fayiloli daga kwamfuta zuwa kwamfuta, wayar, ko kowane wata naúrar: daga kebul na filashin filastik zuwa cibiyar sadarwar gida da kuma ajiyar girgije. Koyaya, ba dukansu sun dace da sauri ba, kuma wasu (cibiyar sadarwa ta gida) suna buƙatar mai amfani don saita gwaninta don ita.

Wannan labarin kusan hanya ce mai sauƙi don canja wurin fayiloli sama da Wi-Fi tsakanin kusan duk wata na'ura da aka haɗa zuwa na'ura mai amfani da wayar Wi-Fi guda ɗaya ta amfani da shirin Filedrop. Wannan hanyar tana buƙatar ƙaramin aiki, kuma tana buƙatar kusan babu wani tsari, da gaske ya dace kuma ya dace da na'urorin Windows, Mac OS X, Android, da iOS.

Yadda canja wurin fayil ta amfani da Filedrop yake aiki

Da farko kuna buƙatar shigar da shirin Filedrop akan waɗancan na'urori waɗanda ya kamata su shiga cikin raba fayil (duk da haka, zaku iya yi ba tare da sanya komai a kwamfutarka ba kuma kuyi amfani da mai bincike kawai, wanda zan rubuta game da ƙasa).

Shafin yanar gizon shirin //filedropme.com - ta danna maɓallin "Menu" akan shafin zaka ga zaɓuɓɓukan saukarwa don tsarin aiki daban-daban. Duk sigogin aikace-aikacen, sai waɗancan don iPhone da iPad, kyauta ne.

Bayan fara shirin (karo na farko da kuka fara a kan kwamfutar Windows, kuna buƙatar ba da izinin amfani da hanyar Filedrop zuwa cibiyoyin sadarwar jama'a), zaku ga mai sauƙin dubawa wanda ke nuna duk na'urorin da aka haɗa yanzu a cikin mai amfani da Wi-Fi na'ura mai kwakwalwa (gami da haɗin haɗin wayar hannu) ) kuma akan wanda aka sanya Filedrop.

Yanzu, don canja wurin fayil ta hanyar Wi-Fi, kawai ja shi zuwa na'urar inda kake son canja wurin. Idan kuna canja wurin fayil daga na'urar hannu zuwa kwamfuta, to danna kan gunki tare da hoton kwalin da yake saman tebur ɗin komputa: mai sauƙin fayil ɗin zai buɗe wanda zaku iya zaɓar abubuwan don aikawa.

Wata hanyar kuma ita ce amfani da wata burauzar da aka bude Filin bude Filedrop (ba a yin rajistar) don canja wurin fayiloli: akan babban shafin zaka ga na'urorin da ko dai sun gudanar da aikace-aikacen ko kuma shafin guda yana buɗe kuma kawai dole ne a ja da sauke fayilolin da suka wajaba a kansu ( Na tuno cewa dukkan na'urorin dole ne a haɗa su da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin guda ɗaya). Koyaya, lokacin da na bincika aikawa ta hanyar yanar gizo, ba duk na'urorin da ake gani ba.

Informationarin Bayani

Baya ga canja wurin fayil ɗin da aka riga aka bayyana, ana iya amfani da Filedrop don nuna nunin faifai, alal misali, daga na'urar hannu zuwa kwamfuta. Don yin wannan, yi amfani da gunkin “hoto” kuma zaɓi hotunan da kake son nuna. A kan gidan yanar gizon su, masu haɓakawa suna rubuta cewa suna aiki akan yuwuwar nuna bidiyon da gabatarwa daidai.

Yin hukunci da saurin canja wurin fayil, ana aiwatar dashi kai tsaye ta hanyar haɗin Wi-Fi, ta amfani da duk bandwidth na cibiyar sadarwa mara igiyar waya. Koyaya, ba tare da haɗin Intanet ba, aikace-aikacen ba ya aiki. Har zuwa lokacin da na fahimci ka'idodin aiki, Filedrop yana tantance na'urori ta adireshin IP na waje guda ɗaya, kuma yayin watsawa yana kafa haɗin kai tsaye a tsakanin su (amma ana iya kuskure, Ni ba ƙwararre ba ne a cikin ladabi na cibiyar sadarwa da amfaninsu a cikin shirye-shirye).

Pin
Send
Share
Send