Yadda za'a bude fayil din eml

Pin
Send
Share
Send

Idan kun karɓi fayil ɗin EML a cikin abin da aka makala ta e-mail kuma baku san yadda ake buɗe shi ba, wannan jagorar zata tattauna hanyoyi da yawa don yin hakan ta amfani da shirye-shirye ko kuma ba tare da amfani da su ba.

Fayil ɗin EML da kanta saƙon e-mail ne da aka karɓa a baya ta hanyar abokin ciniki na mail (sannan kuma an tura muku), mafi yawan lokuta Outlook ko Outlook Express. Yana iya ƙunsar saƙon rubutu, da takardu ko hotuna a haɗe da makamantan su. Duba kuma: Yadda zaka bude fayil din winmail.dat

Shirye-shiryen buɗe fayiloli a cikin tsarin EML

Ganin cewa fayil ɗin EML sako ne na imel, yana da ma'ana a ɗauka cewa ana iya buɗe shi ta amfani da shirye-shiryen abokin ciniki don E-mail. Ba zan yi la'akari da Outlook Express ba, saboda an lalata shi kuma baya samun tallafi. Ni kuma ba zan yi rubutu game da Microsoft Outlook ba, tunda ba kowa bane ke da shi kuma an biya shi (amma tare da taimakon su zaku iya buɗe waɗannan fayilolin).

Mozilla tsawa

Bari mu fara da shirin Mozilla Thunderbird kyauta, wanda zaku iya saukarwa kuma girka daga shafin yanar gizon yanar gizon //www.mozilla.org/en/thunderbird/. Wannan ɗayan shahararrun abokan cinikin imel ne, tare da taimakon sa zaku iya, tsakanin waɗansu abubuwa, buɗe fayil ɗin EML da aka karɓa, karanta saƙon mail da adana haɗe-haɗe daga gare ta.

Bayan shigar da shirin, za ta ce ku kafa asusun a kowane hanya mai yiwuwa: idan ba ku yi niyyar amfani da shi a kai a kai ba, kawai ki ƙi duk lokacin da aka ba shi, gami da buɗe fayil (zaku ga saƙo cewa ana buƙatar saitunan buɗe haruffa, amma a zahiri, komai zai bude kamar haka).

Yadda za'a bude EML a Mozilla Thunderbird:

  1. Latsa maɓallin "menu" a hannun dama, zaɓi "Bude saƙon da aka buɗe".
  2. Sanya hanyar zuwa fayil ɗin eml da kake son buɗewa, lokacin da ka ga saƙo game da buƙatar saiti, za ku iya ƙi.
  3. Duba sakon, in ya zama dole, adana abubuwan da aka makala.

Haka kuma, zaku iya duba wasu fayilolin da aka karɓa a wannan tsari.

Karatun EML kyauta

Wani shirin kyauta wanda ba abokin ciniki bane na imel, amma yana hidima musamman don buɗe fayilolin EML da duba abubuwan da suke ciki, shine EML Reader Free, wanda zaku iya saukarwa daga shafin hukuma //www.emlreader.com/

Kafin amfani da shi, Ina ba ku shawara ku kwafa duk fayilolin EML waɗanda suke buƙatar buɗewa ga babban fayil ɗaya, sannan zaɓi ta cikin mashigar shirin kuma danna maɓallin "Bincike", in ba haka ba, idan kuna gudanar da bincike a kan kwamfutar gaba ɗaya ko faifai. C, wannan na iya ɗaukar dogon lokaci.

Bayan bincika fayilolin EML a cikin babban fayil ɗin da aka ƙayyade, zaku ga jerin saƙonnin da aka samo a wurin, wanda za'a iya kallon shi azaman saƙonnin imel na yau da kullun (kamar a cikin sikirinhali), karanta rubutun kuma adana haɗe-haɗe.

Yadda za a buɗe fayil ɗin eml ba tare da shirye-shirye ba

Akwai wata hanya, wanda zai zama mafi sauƙi ga mutane da yawa - zaku iya buɗe fayil ɗin EML akan layi ta amfani da mail ɗin Yandex (kuma kusan kowa yana da asusu a ciki).

Kawai tura sakon da aka karba tare da fayilolin EML zuwa gidan Yandex dinku (kuma idan kuna da wadannan fayiloli daban ne, zaku iya tura su zuwa wasikunku), jeka ta hanyar shafin yanar gizo kuma zaka ga wani abu kamar sikirin. Saƙon da aka karɓa zai nuna fayilolin EML da aka haɗe.

Lokacin da ka danna kowane ɗayan fayilolin, taga yana buɗe tare da rubutun saƙo, da kuma haɗe-haɗeen da ke ciki, waɗanda zaku iya duba ko saukar da su zuwa kwamfutarka a cikin dannawa ɗaya.

Pin
Send
Share
Send