Idan kayi ƙoƙarin tsara kebul na flash ɗin USB ko katin ƙwaƙwalwar SD (ko kowane), za ku ga saƙon kuskuren "Windows ba zai iya kammala tsara diski ba", a nan zaku sami mafita ga wannan matsalar.
Mafi yawan lokuta, wannan ba lalacewa ta hanyar wasu matsala na flash drive ɗin kansa kuma ana magance shi kawai ta kayan aikin Windows da aka gina. Koyaya, a wasu yanayi, kuna iya buƙatar shirin don dawo da filashin filastik - a cikin wannan labarin duka zaɓuɓɓuka za a yi la'akari. Umarnin a cikin wannan labarin ya dace da Windows 8, 8.1, da Windows 7.
Sabuntawa ta 2017:Da gangan na rubuta wani labarin a kan wannan taken kuma na bada shawarar karanta shi, ya kuma ƙunshi sabbin hanyoyin, gami da Windows 10 - Windows ba zai iya kammala tsari ba - me zan yi?
Yadda za a gyara "kasa kammala tsarin tsara" ta kayan aikin ginanniyar Windows
Da farko dai, yana da ma'ana a gwada yin amfani da kebul na flash ɗin ta amfani da fa'idodin sarrafa diski na Windows ɗin da ke aiki da kanta.
- Kaddamar da Windows Disk Management. Hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don yin wannan ita ce danna maɓallin Windows (tare da tambura) + R akan keyboard da nau'in diskmgmt.msc zuwa Run taga.
- A cikin taga sarrafa diski, nemo faifan da ya dace da kebul na USB flash, katin ƙwaƙwalwar ajiya ko rumbun kwamfutarka ta waje. Za ku ga wakilin zane na ɓangaren, inda za a nuna cewa ƙarar (ko ɓangaren ma'ana) lafiya ko ba a rarraba. Danna-dama akan nuni na bangare mai ma'ana.
- A cikin menu na mahallin, zaɓi "Tsari" don ƙoshin lafiya ko "Createirƙirar Part" don ba unallocated, to, bi umarnin don sarrafa faifai.
A yawancin halaye, abubuwan da ke sama zasu isa su gyara kuskuren da ba a iya tsara su a cikin Windows ba.
Optionarin zaɓi zaɓi
Wani zabin da ya zartar a cikin yanayi inda tsari a cikin Windows ya saba da tsarin kebul na USB ko katin ƙwaƙwalwar ajiya, amma ba za ku iya gano menene tsarin ba:
- Sake kunna kwamfutarka a cikin amintaccen yanayi;
- Gudanar da umarni a zaman mai gudanarwa;
- Shigar da umarnin tsarif: inda f harafin kwamfutar tafi-da-gidanka ko wasu matsakaiciyar ajiya.
Shirye-shirye don mayar da flash ɗin idan ba a tsara shi ba
Kuna iya gyara matsalar tare da tsara kebul na flash ɗin USB ko katin ƙwaƙwalwa tare da taimakon shirye-shiryen kyauta na musamman waɗanda za ku yi duk abin da kuke buƙata ta atomatik. Da ke ƙasa akwai misalan irin waɗannan software.
Detailedarin cikakken bayani: Shirye-shiryen gyaran Flash
D-Soft Flash Doctor
Amfani da shirin D-Soft Flash Doctor, zaka iya dawo da kebul na USB ta atomatik kuma, idan kana son haka, ƙirƙirar hotonta don yin rikodi mai zuwa akan wani, USB drive drive mai aiki. Ba na bukatar ba da wani cikakken bayani a nan: dubawar a bayyane take kuma komai na da sauki.
Kuna iya saukar da D-Soft Flash Doctor kyauta akan Intanet (duba fayil ɗin da aka sauke don ƙwayoyin cuta), amma ban bayar da hanyoyin ba, tunda ban sami shafin yanar gizon ba. Preari daidai, na same shi, amma ba ya aiki.
Bayanin
EzRecover wata babbar hanyar aiki ce domin dawo da kebul na USB a lokuta idan ba a tsara ta ba ko nuna girman 0 MB. Kama da shirin da ya gabata, yin amfani da EzRecover ba shi da wahala kuma duk abin da ake buƙatar yi shine danna maɓallin "Maidowa" ɗaya.
Har yanzu, ban bayar da hanyar haɗi ba inda zan sauke EzRecover, tunda ban sami shafin yanar gizon ba, saboda haka ku yi hankali lokacin bincika kuma kar ku manta da bincika fayil ɗin shirin da aka sauke.
Kayan aiki na JetFlash farfadowa ko JetFlash Online farfadowa da Intanet - don dawo da faya-fayan filasha
Amfani don dawo da kebul na USB Transcend JetFlash Recovery Tool 1.20 yanzu ana kiransa JetFlash Online Recovery. Kuna iya saukar da shirin kyauta kyauta daga gidan yanar gizon yanar gizo mai suna //www.transcend-info.com/products/online_recovery_2.asp
Ta amfani da farfadowa da JetFlash, zaku iya ƙoƙarin gyara kurakurai akan Transcend flash drive tare da adana bayanai ko gyara da tsara kebul na USB.
Baya ga abubuwan da ke sama, akwai shirye-shirye masu zuwa don dalilai iri ɗaya:
- AlcorMP- shirin farfadowa da kwakwalwar flash tare da masu kula da Alcor
- Flashnul shiri ne don ganowa da gyara kurakurai daban-daban na flash Drive da sauran filashin filashi, kamar katunan ƙwaƙwalwar ƙwayoyi daban-daban.
- Tsarin Amfani don Adata Flash Disk - don gyara kurakurai akan A-Data USB Drive
- Kingston Tsarin aiki - bi da bi, don Kingston filashin filayen.
Ina fata wannan labarin ya taimaka muku warware matsalolin da suka faru lokacin tsara kebul na USB flash a Windows.