Yadda za'a fadada siginar Wi-Fi

Pin
Send
Share
Send

Da zarar mai amfani da Wi-Fi mai ba da hanya tare da hanyar sadarwa mara waya ta bayyana a cikin gidan (ko a cikin ofis), da yawa masu amfani sun hadu da matsalolin da suka danganci karɓar karɓar siginar da saurin Intanet ta hanyar Wi-Fi. Kuma kai, ina tsammanin, za ku so saurin inganci da karɓar Wi-Fi ya zama matsakaici.

A cikin wannan labarin, zan yi magana game da hanyoyi da yawa don haɓaka siginar Wi-Fi da inganta haɓaka bayanai kan cibiyar sadarwar mara waya. Wasu daga cikinsu ana siyar da su kyauta ne a kan kayan aikin da ka riga, kuma wasu na iya buƙatar wasu farashi, amma da ƙima.

Canza tasharka mara igiyar waya

Zai yi kamar wuya, amma irin wannan abu kamar canza tashar da Wi-Fi mai amfani da hanyar sadarwa zai iya shafar saurin watsawa da kwarin gwiwa game da karɓar sigina ta na'urori daban-daban.

Gaskiyar ita ce yayin da kowane maƙwabci ke da nasa hanyar sadarwa mara igiyar waya, tashoshin mara waya suna ɗaukar nauyi. Wannan yana rinjayar saurin watsawa, zai iya yin aiki a matsayin dalilin da yasa, lokacin da zazzage wani abu mai himma, haɗin yana karyewa zuwa wasu sakamako.

Zaɓi tashar waya mara amfani

A cikin labarin asarar siginar da kuma saurin Wi-Fi, na bayyana dalla-dalla yadda za a tantance waɗanne tashoshi kyauta ne kuma za a yi canje-canje da suka dace a cikin saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Matsar da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Wi-Fi zuwa wani wurin

Boye da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin a cikin tanda ko kan mezzanine? Sanya shi a ƙofar ƙofar, kusa da ƙarfe amintaccen ko gaba ɗaya wani wuri a cikin ƙwallo na wayoyi a bayan ɓangaren tsarin? Canza wurin sa zai iya taimakawa inganta siginar Wi-Fi.

Matsayi mai kyau na mai amfani da hanyar sadarwa mara igiyar waya shine tsakiya, dangane da yuwuwar wurare don amfani da hanyar sadarwar Wi-Fi. Kayan ƙarfe da kayan lantarki masu aiki a hanya sune sanadin karɓar liyafar maraba.

Sabunta firmware da direbobi

Sabunta firmware na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, da kuma Wi-Fi direbobi akan kwamfutar tafi-da-gidanka (musamman idan kunyi amfani da fakitin direba don shigarwa ko Windows shigar dasu da kanku) kuma zasu iya magance yawan matsalolin da ke tattare da cibiyar sadarwa mara waya.

Kuna iya nemo umarni kan sabunta firmware na mai ba da hanya tsakanin mai ba da hanya tsakanin rukunin yanar gizon na cikin "Tabbatar da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa". Za'a iya saukar da sabbin direbobi na adaftar Wi-Fi na kwamfutar tafi-da-gidanka akan gidan yanar gizon hukuma na masu samanta.

Gain Wi-Fi mai ƙarfi

2.4 GHz Babban Gain D-Link Wi-Fi Antenna

Idan mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyinku ita ce wacce ke ba da damar amfani da eriya ta waje (rashin alheri, yawancin sabbin kayayyaki masu arha sun sami eriya-ginannun ciki), zaku iya siyan eriya na 2.4 GHz tare da riba mai girma: 7, 10 ko ma 16 dBi (maimakon daidaitaccen 2-3). Suna nan a cikin shagunan kan layi, kuma farashin mafi yawan samfurori shine 500 - 1500 rubles (zaɓi mai kyau a cikin shagunan kan layi na China), a wasu wuraren ana kiransu Wiz Fi amplifier.

Na'ura mai ba da hanya ta biyu a cikin maimaitawa (maimaitawa) yanayin ko wurin samun dama

Zaɓin hanyoyin aiki na Asus Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai ba da hanya, hanya ta isa)

Ganin cewa farashin masu amfani da waya mara waya ba yayi ƙasa ba, kuma wataƙila kun samo ta kyauta ne daga mai bayarwa, zaku iya siyan wani na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (mafi kyawun samfurin iri ɗaya) kuma kuna amfani dashi cikin maimaitawa ko yanayin buɗewa. Yawancin masu ba da hanya ta zamani suna tallafawa waɗannan hanyoyin aiki.

Samun na'ura mai amfani da hanyar sadarwa ta Wi-Fi tare da tallafi don aiki a mita 5Ghz

Kusan dukkanin masu amfani da mara igiyar waya mara waya da maƙwabta suka yi aiki a 2.4 GHz, bi da bi, zaɓi tashar kyauta, kamar yadda aka ambata a sakin farko na wannan labarin, zai iya zama matsala.

TP-Link 5 GHz da 2.4 GHz mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Iya warware matsalar na iya zama siyan sabon mai amfani da hanyoyin sadarwa wanda zai iya aiki, hade da akanzarar 5 GHz (lura cewa na'urorin abokin ciniki dole su goyi bayan wannan mita).

Shin akwai wani abin da za a ƙara a kan batun labarin? Rubuta a cikin bayanan.

Pin
Send
Share
Send