Windows 8.1 - sabuntawa, saukarwa, sabo

Pin
Send
Share
Send

Don haka sabunta Windows 8.1 ya fito. An sabunta kuma na yi sauri in gaya muku menene kuma yaya. Wannan labarin zai ba da bayani game da yadda za a yi sabuntawa inda za ku iya saukar da cikakken Windows 8.1 na ƙarshe ta yanar gizo na Microsoft (idan kun riga kun sami lasisi Windows 8 ko maɓalli don shi) don shigarwa mai tsabta daga hoton ISO da aka rubuta zuwa faifai ko bootable flash drive.

Zan kuma gaya muku game da manyan sabbin ayyuka - ba game da sabon girman tayal da maɓallin Fara ba wanda ba shi da ma'ana a cikin tsarin sake reincarnation na yanzu, amma game da waɗancan abubuwan da ke faɗaɗa ayyukan tsarin aiki idan aka kwatanta da sigogin da suka gabata. Duba kuma: 6 sabbin dabaru don aiki yadda yakamata a cikin Windows 8.1

Haɓakawa zuwa Windows 8.1 (tare da Windows 8)

Domin haɓaka daga Windows 8 zuwa sigar ƙarshe na Windows 8.1, kawai je kantin sayar da aikace-aikacen, inda zaku ga hanyar haɗi zuwa sabuntawa kyauta.

Danna "Zazzagewa" kuma jira lokacin gigabytes 3 don aiwatarwa tare da wani abu. A wannan lokacin, zaku iya ci gaba da aiki akan komputa. Lokacin da saukarwar ta cika, zaku ga saƙo yana nuna cewa dole ne ku sake fara kwamfutarka don fara haɓakawa zuwa Windows 8.1. Yi. Furtherarin gaba, komai yana faruwa gaba ɗaya kuma, ya kamata a lura, tsawon lokaci: a zahiri, azaman cikakken shigowar Windows. Da ke ƙasa, cikin hotuna biyu, kusan duka aikin shigar da sabuntawa:

Bayan an gama, zaku ga farkon allon Windows 8.1 (saboda wasu dalilai, da farko saita ƙuduri allo akan wanda bai dace ba) da kuma sabbin aikace-aikace a fale-falen buraka (dafa abinci, lafiya, da wani abu). Za a bayyana sabbin abubuwa a ƙasa. Dukkan shirye-shiryen zasu sami ceto kuma zasuyi aiki, a kowane hali, ban sha wahala ɗaya ba, kodayake akwai wasu (Android Studio, Visual Studio, da sauransu) waɗanda suke da matukar dacewa da tsarin tsarin. Wani batun: kai tsaye bayan shigarwa, kwamfutar zata nuna aikin diski mai wucewa (an sabunta wani sabuntawa, wanda ya shafi Windows wanda aka riga aka shigar kuma SkyDrive yana aiki tare da ƙarfi, duk da cewa duk fayiloli sun riga sun yi aiki tare).

An gama, babu wani abu mai rikitarwa, kamar yadda kake gani.

Inda za a saukar da Windows 8.1 bisa hukuma (buƙatar maɓalli ko shigar da Windows 8)

Idan kana son saukar da Windows 8.1 domin aiwatar da tsabta, shigar da diski ko sanya boot ɗin USB, yayin da kai mai amfani ne da sigar nasara ta Win 8, to sai kawai ka je shafin da ya dace a kan gidan yanar gizo na Microsoft: //windows.microsoft.com/en -ru / windows-8 / haɓaka-samfurin-key-kawai

A tsakiyar shafin za ku ga maɓallin daidai. Idan an nemi wata maɓalli, to a shirye don gaskiyar cewa Windows 8 ba za ta yi aiki ba. Koyaya, za'a iya magance wannan matsalar: Yadda za a saukar da Windows 8.1 ta amfani da maɓallin daga Windows 8.

Saukewa yana faruwa ta hanyar amfani daga Microsoft, kuma bayan an saukar da Windows 8.1, zaku iya ƙirƙirar hoto na ISO ko ajiye fayilolin shigarwa zuwa cikin kebul na USB, sannan kuyi amfani dasu don tsaftace Windows 8.1. (Zan iya rubuta umarni da misalai a yau).

Sabbin Sabbin abubuwa a Windows 8.1

Kuma yanzu game da abin da ke sabo a cikin Windows 8.1. A takaice zan nuna abin kuma in nuna hoto da ke nuna inda yake.

  1. Zazzage kai tsaye zuwa tebur (kazalika da "Duk Aikace-aikacen"), nuna bangon tebur akan allon farko.
  2. Rarraba Intanet ta hanyar Wi-Fi (wanda aka gina a cikin tsarin aiki). Wannan dama ce da aka ce. Ban same shi a gida ba, kodayake ya kamata ya kasance cikin "Canja saitunan kwamfuta" - "Cibiyar sadarwa" - "Haɗin da za a rarraba ta hanyar Wi-Fi". Yadda za a tsara shi, zan ƙara bayani a nan. Yin hukunci da abin da na samo a yanzu, kawai ana rarraba tushen haɗin 3G akan allunan.
  3. Wi-Fi Buga Bugawa.
  4. Kaddamar har zuwa aikace-aikacen Metro 4 tare da girman window daban-daban. Yawancin halaye na aikace-aikacen iri ɗaya.
  5. Sabuwar bincike (gwadawa, mai ban sha'awa sosai).
  6. Kulle slideshow.
  7. Girman tile huɗu akan allon gida.
  8. Internet Explorer 11 (cikin sauri, yana jin nauyi).
  9. An haɗa shi da SkyDrive da Skype don Windows 8.
  10. Takaddun bayanan rumbun kwamfutarka na tsarin azaman aikin tsoho (ban yi binciken ba tukuna, karanta shi akan labarai. Zan gwada shi a kan injin wayar hannu).
  11. Ginin tallafin 3D na ciki.
  12. Daidaitattun bangon bangon allo na gida sun zama masu rai.

Anan, a daidai lokacin kawai zan iya lura da waɗannan abubuwan. Zan sake cika jerin a yayin nazarin abubuwa daban-daban, idan kuna da abun da zasu kara, rubuta a cikin bayanan.

Pin
Send
Share
Send