Wannan littafin ya dace da firmware Zyxel Keenetic Lite da Zyxel Keenetic Giga. Na lura a gaba cewa idan Wi-Fi na'ura mai aiki da na'ura mai aiki da kwamfutarka ta rigaya tana aiki yadda yakamata, to ba ma'ana ya canza firmware ba, sai dai idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda koyaushe suke ƙoƙarin shigar da sabbin abubuwa.
Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Zyxel Keenetic
Inda zaka sami fayil ɗin firmware
Don sauke firmware don Zyxel Keenetic jerin mahaɗa, za ku iya a cikin Zyxel Download Center //zyzy.ru/support/download. Don yin wannan, a cikin jerin samfuran da ke kan shafin, zaɓi ƙirarku:
- Zyxel Keenetic Lite
- Zyxel santi kyan
- Zyxel Keenetic 4G
Zyxel firmware fayiloli a kan official website
Kuma danna bincika. Ana nuna fayilolin firmware da yawa don na'urarka. A cikin sharuddan gabaɗaya, akwai zaɓuɓɓuka na firmware guda biyu don Zyxel Keenetic: 1.00 da firmware na ƙarni na biyu (har yanzu suna cikin beta, amma barga) NDMS v2.00. Kowane ɗayan su yana samuwa a cikin sigogi da yawa, kwanan wata da aka nuna a nan zai taimaka wajen rarrabe sabuwar sigar. Za ku iya shigar da duka sananniyar firmware 1.00 da sabon sigar NDMS 2.00 tare da sabon dubawa da fasali da yawa. Iyakar abin da kawai na ƙarshen ƙarshen shine cewa idan kun nemi umarni akan kafa mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin wannan firmware don mai ba da sabis na ƙarshe, to, ba su kan hanyar yanar gizo ba, amma ban yi rubutu ba tukuna.
Bayan kun samo fayil ɗin firmware ɗin da ake so, danna alamar saukarwa kuma adana shi zuwa kwamfutarka. An sauke Firmware a cikin kayan aikin zip, sabili da haka, kafin fara aiki na gaba, kar ku manta don cire firmware a cikin tsarin bin daga can.
Firmware shigarwa
Kafin shigar da sabon firmware a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, zan ja hankalinku zuwa ga shawarwari guda biyu daga masu samarwa:
- Kafin fara sabunta firmware, ana bada shawara don sake saita mai amfani da mai ba da hanya tsakanin saitunan masana'antu, wanda, lokacin da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin yana aiki, kuna buƙatar danna kuma riƙe maɓallin Sake saitin a ƙarshen na'urar don ɗan lokaci.
- Ayyukan walƙiya yakamata a gudana daga kwamfutar da aka haɗa zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da kebul na Ethernet. I.e. ba wifi mara waya ba. Wannan zai cece ku daga matsaloli da yawa.
Game da batun na biyu - Ina ba da shawara da ku bi. Na farko ba shi da mahimmanci musamman, daga kwarewar mutum. Don haka, an haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ci gaba zuwa sabuntawa.
Domin sanya sabon firmware akan mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, gabatar da wanda kake so (amma yafi kyau ayi amfani da sabon Internet Explorer domin wannan na'ura mai iya aiki da ita) sannan kuma ka sanya 192.168.1.1 a sandar adreshin, saika latsa Shigar.
Sakamakon haka, zaku ga sunan mai amfani da kuma kalmar sirri don samun dama ga saitunan hanyoyin sadarwa na Zyxel Keenetic. Shigar da shugaba a matsayin login da 1234 - daidaitaccen kalmar sirri.
Bayan izini, za a kai ku zuwa ɓangaren saiti na Wi-Fi na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ko, kamar yadda za a rubuta shi a can, cibiyar yanar gizo ta Zyxel Keenetic. A shafi na Monitor Monitor, zaka iya ganin wane nau'in firmware din yake a halin yanzu.
Tsarin firmware na yanzu
Domin shigar da sabuwar firmware, a cikin menu na hannun dama, zabi “Firmware” a sashin “System”. A cikin filin "Firmware file", saka hanyar zuwa fayil ɗin firmware wanda aka saukar da shi a baya. Bayan haka, danna maɓallin "Sabuntawa".
Saka fayil ɗin firmware
Jira har sai kammalawar firmware ɗin ta cika. Bayan haka, koma zuwa kwamitin gudanarwa na Zyxel Keenetic sannan ka kula da nau'in firmware din da aka sanya don tabbatar da cewa aikin ɗaukaka aikin ya yi nasara.
Sabunta firmware akan NDMS 2.00
Idan kun riga kun shigar da sabuwar firmware NDMS 2.00 akan Zyxel, to lokacin da aka fito da sababbin sigogin wannan firmware, zaku iya sabuntawa kamar haka:
- Je zuwa saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a 192.168.1.1, daidaitaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa ana gudanarwa da kuma 1234, bi da bi.
- A ƙasa, zaɓi "Tsarin", sannan - shafin "Fayiloli"
- Zaɓi abu mai firmware
- A cikin taga da ke bayyana, danna "Bincika" kuma saka hanyar zuwa fayil ɗin firmware firmware Zyxel Keenetic
- Danna "Sauya" kuma jira lokacin ɗaukaka don kammala
Bayan an kammala sabunta firmware, zaku iya komawa saitunan mai ba da hanya tsakanin masu ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma tabbatar da cewa fasalin firmware din da aka shigar ya canza.