Dukkanin hanyoyin firmware na wayoyin Lenovo A536

Pin
Send
Share
Send

Kusan masu amfani da wayoyin salula na zamani Lenovo suna sane da yiwuwar na'urorinsu dangane da maye gurbin software. Bari muyi magana game da ɗayan samfuran yau da kullun - mafi kyawun tsarin kuɗi na Lenovo A536, ko kuma akasin haka, firmware na na'urar.

Ba tare da la'akari da dalilin da yasa ake yin aiki tare da ƙwaƙwalwar na'urar ba, yana da mahimmanci a fahimci yuwuwar haɗarin aikin, kodayake yin aiki tare da na'urar a cikin tambaya mai sauƙi ne kuma kusan dukkanin hanyoyin ana iya juyawa. Abin sani kawai mahimmanci a bi umarnin kuma aiwatar da wani shiri kafin mummunan saiti a sassan ƙwaƙwalwar ajiya.

Bugu da ƙari, mai amfani yana ɗaukar alhaki don sakamakon cutar wayar da kansa! Dukkanin ayyukan da aka bayyana a ƙasa ana yin su ne ta hanyar mai sigin na'urar a cikin kashin kansa da haɗarinsa!

Tsarin shirye-shirye

Idan mai amfani da Lenovo A536 ya cika da mamaki game da yuwuwar kutse da software na na'urar, an bada shawarar sosai a aiwatar da dukkan shirye-shiryen shirye-shiryen. Wannan zai dawo da aikin wayar salula a lokuta masu mahimmanci da kuma bayyanar da matsala daban-daban, tare da adana lokaci mai yawa idan kuna buƙatar dawo da na'urar zuwa ainihin jihar ta.

Mataki na 1: Shigar da Direbobi

Tsarin daidaitaccen tsari kafin aiki tare da kusan kowace na'urar Android tana ƙara wa tsarin aiki da PC da aka yi amfani da shi don jan ƙafa, direbobi waɗanda za su ba da damar daidaitaccen na'urar da shirye-shiryen da aka tsara don rubuta bayanai zuwa sassan ƙwaƙwalwar ajiya. Lenovo A536 wayar salula ce da aka gina a madadin aikin Mediatek, wanda ke nufin cewa ana iya amfani da aikace-aikacen SP Flash Tool don shigar da kayan aiki a ciki, wannan kuma yana buƙatar ƙwararrun direba a cikin tsarin.

An bayyana tsarin shigarwa don abubuwan da suka zama dole daki-daki a cikin labarin:

Darasi: Shigar da direbobi don babbar firmware ta Android

Idan akwai matsaloli tare da nemo direbobi don samfurin Lenovo A536, zaku iya amfani da hanyar haɗi don saukar da abubuwan da ake buƙata:

Zazzage direbobi don firmware Lenovo A536

Mataki na 2: Samun Tushen Tushen

Lokacin da manufar sarrafa ɓangaren software na A536 shine kawai sabunta software na yau da kullun ko dawo da wayar zuwa cikin "daga cikin akwatin" jihar, zaku iya tsallake wannan matakin kuma ci gaba zuwa ɗayan hanyoyin don saka firmware masana'antar Lenovo a cikin na'urar.

Idan akwai wani yunƙuri na ƙoƙarin yin keɓaɓɓen kayan aikin na na'urar, kazalika da ƙara wasu ayyukan zuwa wayar da mai samarwa bai bayar ba, samun haƙƙin tushe abu ne mai mahimmanci. Bugu da kari, ana buƙatar haƙƙin Superuser zuwa Lenovo A536 don ƙirƙirar cikakken wariyar ajiya, wanda aka bada shawara sosai kafin ƙarin sa hannu a ɓangaren software.

Wayar da ake tambaya ana iya yin saurin amfani da aikace-aikacen KingRoot. Don samun haƙƙin Superuser akan A536, ya kamata kuyi amfani da umarnin daga labarin:

Darasi: Samun tushen tushen amfani ta KingROOT don PC

Mataki na 3: madadin tsarin, NVRAM madadin

Kamar yadda a wasu lokuta da yawa, kafin rubuta software zuwa ƙwaƙwalwar ajiya lokacin aiki tare da Lenovo A536, zai zama dole a share ɓangaren bayanan da ke cikin su, wanda ke nufin cewa a mayar da shi daga baya ya zama dole a sami kwafin ajiya ko cikakken ajiyar tsarin. An bayyana abubuwan da ke ba ka damar adana bayanai daga sassan ƙwaƙwalwar ajiyar na'urar ta cikin labarin:

Darasi: Yadda za a wariyar da na'urorin Android kafin firmware

Gabaɗaya, umarnin a cikin wannan darasi sun isa don tabbatar da amincin bayanai. Amma game da Lenovo A536, yana da matuƙar kyau a ƙirƙiri ɓangaren ajiya kafin shigar da Android "Nvram".

Gaskiyar ita ce shafe wannan ɓangaren a cikin samfurin da ake magana a kai shi ne yanayin gama gari gama gari da ke haifar da rashin daidaituwa na hanyoyin sadarwa mara waya. Ba tare da wariyar ajiya ba, farfadowa na iya ɗaukar lokaci mai yawa kuma yana buƙatar zurfin ilimi a fagen aiki tare da ƙwaƙwalwar na'urorin MTK.

Bari muyi tunani akan tsarin samar da kwafin sashi "Nvram" karin bayani.

  1. Don ƙirƙirar juji na yanki, hanya mafi sauƙi ita ce amfani da takamaiman rubutun, wanda zaku iya sauke bayan danna hanyar haɗin:
  2. Zazzage rubutun don ƙirƙirar madadin NVRAM Lenovo A536

  3. Bayan saukarwa, dole ne a fitar da fayiloli daga cikin kayan tarihi zuwa babban fayil.
  4. Mun sami tushen-hakkin akan na'urar a cikin hanyar da aka bayyana a sama.
  5. Muna haɗa na'urar tare da kebul na USB wanda aka kunna zuwa kwamfutar kuma bayan ƙaddara na'urar ta tsarin, gudanar da fayil ɗin nv_backup.bat.
  6. Bayan nema, akan allon na'urar, mun samar da tushen-hakki na aikace-aikacen.
  7. Tsarin karanta bayanai da ƙirƙirar ajiyar da ake buƙata na ɗaukar lokaci kaɗan.

    A tsakanin seconds na 10-15, hoto zai bayyana a cikin babban fayil wanda ke ɗauke da fayilolin rubutun nvram.img - wannan juzu'in sashin ne.

  8. ZABI: Sake dawowa "Nvram", ana aiwatar da su ta hanyar aiwatar da matakan da ke sama, amma a mataki na 3, an zaɓi rubutun nv_restore.bat.

Firmware official iri

Duk da gaskiyar cewa software da aka kirkira ta masu shirye-shiryen Lenovo kuma mai ƙira don amfani dashi akan A536 bai bambanta a cikin wani abu wanda ya fice ba, gabaɗaya, masana'antar masana'antar ta biya bukatun yawancin masu amfani. Bugu da kari, shigar da babbar manhaja ita ce kadai hanyar ingantacciyar hanyar dawo da ita yayin da aka sami matsala tare da sashin kayan aikin na na'urar.

Akwai manyan hanyoyi guda uku don sabuntawa / sake sabunta aikin sigar Android na Lenovo A536. Zaɓin hanyar da aka za'ba shine dangane da yanayin ɓangaren software na na'urar da burin da aka saita.

Hanyar 1: Mataimakin Lenovo Smart

Idan manufar amfani da wayar A536 shine kawai sabunta software na yau da kullun, tabbas hanya mafi sauƙi ita ce amfani da kayan amfani na Lenovo MOTO Smart Assistant.

Zazzage Mai Taimako na Smart for Lenovo A536 daga gidan yanar gizon hukuma

  1. Bayan saukarwa, shigar da shirin, bin tsoffin mai sakawa.
  2. Nan da nan bayan ƙaddamarwa, aikace-aikacen yana buƙatar ku haɗa wayar ku zuwa tashar USB.

    Don madaidaicin ma'anar, Smart Assistant akan A536 dole ne a kunna "Ana cire USB ta USB".

  3. A yayin da ake sabunta sigar software ɗin a cikin uwar garken masana'anta, an nuna saƙon da ya dace.
  4. Kuna iya ci gaba don shigar da sabuntawa. Don yin wannan, yi amfani da maɓallin "Sabunta ROM" a cikin shirin.
  5. Bayan danna maballin, zazzage fayilolin da suka zama dole,

    sannan shigar da sabuntawar a yanayin atomatik.

  6. Wayar zata sake kunna cikin yanayin shigarwa na lokaci ɗaya, bazai katse wannan tsari ba.
  7. Shigarwa sabuntawa yana ɗaukar lokaci mai tsawo, kuma idan an gama aikin, wani sake sakewa zai faru riga a cikin sabuntawar Android.
  8. ZABI: Lenovo MOTO Smart Mataimakin rashin alheri ba ya bambanta cikin kwanciyar hankali da rashin aiki na rashin nasara na ayyukanta.

    Idan kun sami matsala yayin aiki tare da shirin, zaɓi mafi kyau zai zama don zaɓar wata hanyar don shigar kunshin da ake so, ba tare da ɓata lokaci ba don neman hanyar magance matsala.

Hanyar 2: Maido da Kasa

Ta hanyar yanayin farfado da masana'antu na Lenovo A536, zaku iya shigar da sabbin tsare tsaren aikin hukuma da cikakken firmware. A batun gabaɗaya, wannan na iya zama ɗan sauki fiye da amfani da Smart Assistant da aka bayyana a sama, saboda hanyar ba ta buƙatar PC don aiwatarwa.

  1. Zazzage kunshin da aka shirya don shigarwa ta hanyar dawo da masana'anta na Lenovo A536, kuma sanya shi a cikin tushen MicroSD. Yawancin sigogin software don sabunta na'urar ta amfani da yanayin farfadowa na masana'antu suna samuwa don saukewa a hanyar haɗin:
  2. Zazzage firmware don dawo da masana'anta Lenovo A536

    Ya kamata a ɗauka cewa tuna nasarar nasara ta ɗaukaka ta hanyar da aka bayyana zai yuwu ne kawai idan sigar kunshin da aka shigar ta yi daidai ko sama da sigar software ɗin da aka riga aka shigar a kan na'urar.

  3. Muna cikakken cajin wayar kuma muka shiga cikin murmurewa. Don yin wannan, kashe na'urar gaba ɗaya, riƙe maɓallan makullin a lokaci guda "Juzu'i +" da "Juzu'i-"sannan kuma, rike su, latsa ka riƙe har sai alamar Lenovo ta bayyana akan allo wani maɓallin "Abinci mai gina jiki", sannan a saki na qarshe.

    Makullin "Juzu'i +" da "Juzu'i-" dole ne a riƙe har sai hoton Android ya bayyana.

  4. Don ganin abubuwan menu, kuna buƙatar morearzana danna ɗaya ga maɓallin wuta.
  5. Ana yin ƙarin jan kafa daidai da matakan umarnin daga labarin:
  6. Darasi: Yadda za a kunna Android ta hanyar murmurewa

  7. Tsarin bangare ya bada shawarar "data" da "cache" kafin shigar da kunshin zip ɗin tare da sabuntawa, kodayake idan wayar ta yi kyau, zaku iya yin ba tare da wannan matakin ba.
  8. Zaɓin fakitin zip don shigarwa kofe zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya yana samuwa ta abun menu "Aika sabuntawa daga sdcard2".

  9. Jiran saƙo ya bayyana "Sanya daga sdcard2 duka"sake yi A536 ta zaɓi "tsarin sake yi yanzu" akan babban allon yanayin maida.

  10. Muna jiran saukarwa zuwa sabuntawa ta OS.
  11. Farkon gudu bayan haɓaka idan an yi amfani da tsabtatawa "data" da "cache" na iya ɗaukar minti 15.

Hanyar 3: SP Flash Tool

Kamar sauran wayowin komai da ruwanka, Lenovo A536 firmware ta amfani da aikace-aikacen SP Flash kayan aiki shine mafi kyawun kullin da hanyar duniya don rikodin kayan software, mirgine zuwa sigar da ta gabata da sabuntawa, kuma, mahimmanci, mayar da na'urorin MTK bayan rashin nasarar software da sauran matsaloli.

  1. Kyakkyawan kayan aiki mai kyau na samfurin A536 yana ba ku damar amfani da sababbin sigogin kayan aiki na Flash Flash don aiki tare da shi. Amsoshi tare da fayilolin aikace-aikacen daga misalin da ke ƙasa za a iya saukar da su ta amfani da hanyar haɗi:
  2. Zazzage kayan aikin Flash Flash don Lenovo A536 firmware

  3. Flashing MTK phones ta amfani da Flashtools gabaɗaya ya ƙunshi yin matakan iri ɗaya. Don saukar da software a Lenovo A536, kuna buƙatar bin matakan daga matakin mataki mataki:
  4. Kara karantawa: Firmware don na'urorin Android dangane da MTK ta hanyar SP FlashTool

  5. Zazzage aikin software na A536 ne ta hanyar mahaɗin:
  6. Zazzage firmware SP Flash Tool don Lenovo A536

  7. Don na'urar da ke cikin tambaya, kuna buƙatar kula da abubuwan da ke gaba. Na farko shine haɗa wayar zuwa PC. An haɗa na'urar a cikin yanayin kashewa tare da sanya baturin.
  8. Kafin fara amfani da jan kafa ta SP Flash Tool, an bada shawara don tabbatar da ingancin shigowar direbobi.

    Lokacin haɗa haɗin Lenovo A536 zuwa tashar jiragen ruwa na USB na ɗan gajeren lokaci, na'urar zata bayyana a cikin Mai sarrafa Na'ura. "Mediatek Na'urar USB VCOM" kamar yadda a cikin allo mai nuna a sama.

  9. Tsarin rubutu zuwa gaɓoɓin abubuwa ana yin shi a cikin yanayin "Zazzage Kawai".
  10. Idan akwai kuskure da / ko ɓarna yayin aiwatarwa, ana amfani da yanayin "Ingantaccen Haskakawa".
  11. Bayan an gama amfani da alamun kuma bayyanar taga yana tabbatar da nasarar aikin, cire haɗin na'urar daga PC ɗin, cire shi da saka batir, sannan kuma kunna na'urar tare da danna maɓallin maballin. "Abinci mai gina jiki".

Firmware na al'ada

Hanyoyin da ke sama na shigar da software a kan wayoyin salula na Lenovo A536 sun haɗa da samun nau'ikan sigar software ta Android sakamakon kisa.

A zahiri, fadada aikin kayan aiki da sabunta sigar OS ta wannan hanyar bazai yi aiki ba. Babban canji a ɓangaren software yana buƙatar tsarawa, i.e., shigarwa na ingantattun mafita mara izini.

Ta hanyar shigar da al'ada, zaku iya samun sabbin sigogin Android, haka kuma shigar da ƙarin kayan aikin software waɗanda ba'a samu a cikin sigogin hukuma ba.

Saboda shaharar da na'urar keyi, A536 ya kirkiri adadi mai yawa da kuma mafita daban-daban da aka jera daga wasu na'urori dangane da Android 4.4, 5, 6 har ma da sabon Android 7 Nougat.

Ya kamata a sani cewa ba duk matatun mai gyara da suka dace da amfanin yau da kullun ba, saboda wasu "dampness" da kuma aibobi daban-daban. Yana da waɗannan dalilai ne cewa wannan labarin ba zai tattauna gyare-gyare dangane da Android 7 ba.

Amma a cikin firmware mara izini wanda aka kirkira akan tushen Android 4.4, 5.0 da 6.0, akwai zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa waɗanda za a iya ba da shawarar don amfani akan na'urar da ake tambaya kamar yadda ake amfani da su akan tushen ci gaba.

Bari mu shiga cikin tsari. Dangane da sake dubawa na mai amfani, babban matakin kwanciyar hankali da isassun dama akan Lenovo A536 suna nuna ingantattun hanyoyin MIUI 7 (Android 4.4), firmware Lollipop (Android 5.0), CyanogenMod 13 (Android 6.0).

Canjin daga Android 4.4 zuwa sigar 6.0 ba tare da kawar da IMEI ba shi yiwuwa, don haka ya kamata ku tafi mataki-mataki. An ɗauka cewa kafin aiwatar da jan hankali bisa ga umarnin da ke ƙasa, an sanya sigar software ta S186 a kan na'urar kuma ana samun haƙƙin tushe.

Muna sake jaddadawa! Bai kamata ku ci gaba da abubuwa masu zuwa ba tare da fara ƙirƙirar madadin tsarin ba ta kowane irin hanya!

Mataki na 1: Canza Gyara da MIUI 7

Ana aiwatar da shigarwa na software ta amfani da farfadowa ta al'ada. Don A536, an shigo da kafofin watsa labarai daga ƙungiyoyi daban-daban, bisa manufa, zaku iya zaɓar duk wanda kuke so.

  • Misalin da ke ƙasa yana amfani da ingantacciyar sigar ClockworkMod Recovery - PhilzTouch.

    Zazzage Maɓallin PhilzTouch don Lenovo A536

  • Idan kana son amfani da TeamWin Recovery, zaka iya amfani da hanyar haɗi:

    Zazzage TWRP don Lenovo A536

    Kuma umarnin daga labarin:

    Duba kuma: Yadda zaka kunna na'urar Android ta TWRP

  1. Sanya farfadowar al'ada ta aikace-aikacen Rashr Android. Zaku iya saukar da shirin a Kasuwar Play:
  2. Zazzage Rashr a Kasuwar Play

  3. Bayan farawa Rashr, muna ba da izinin aikace-aikacen Superuser, zaɓi abu "Cire daga kundin kuma nuna wa shirin tafarkin zuwa hoto tare da yanayin da aka gyara.
  4. Tabbatar da zaɓi ta latsa maɓallin Haka ne a cikin taga neman, wanda bayan sa shigowar muhalli zai fara, kuma idan ya gama, taga zai bayyana yana tambayar ka sake kunnawa cikin murmurewa da aka gyara.
  5. Kafin sake farawa, dole ne kwafar fayil ɗin zip tare da firmware zuwa microSD Tushen da aka sanya a cikin na'urar. A cikin wannan misalin, muna amfani da MIUI 7 bayani don Lenovo A536 daga ƙungiyar miui.su. Zazzage sabon fitina ko sati-sati na al'ada a mahaɗin:
  6. Zazzage firmware MIUI don Lenovo A536 daga shafin yanar gizon

  7. Mun sake yin aiki cikin maido da gyara kamar yadda yake a cikin yanayin maɓallin masana'anta, ko daga Rashr.
  8. Mun goge, wato, share duk ɓangarorin ƙwaƙwalwar na'urar. A cikin farfadowa na PhilzTouch, don wannan kuna buƙatar zaɓi "Shafa da Tsarin zaɓi"sai abu "Mai tsabta don shigar da sabon ROM". Tabbatar da fara aikin tsabtatawa shine zaɓi na abu "Ee - Shafa mai amfani & bayanan tsarin".
  9. Bayan an goge goge, komawa babban allon maida kuma zaɓi "Saka Zip"sannan "Zabi zip daga ajiya / sdcard1". Kuma nuna hanyar zuwa fayil ɗin firmware.
  10. Bayan tabbatarwa (sakin layi "Ee - Shigar ...") aikin shigarwa na kayan aikin da aka gyara zai fara.
  11. Ya rage don kiyaye mashigin ci gaba kuma jira lokacin shigarwa don kammala. A karshen aiwatar, saƙo "latsa kowane maɓalli don ci gaba". Muna bin umarnin tsarin, i.e., ta danna kan nuni muna komawa zuwa babban allo na PhilzTouch.
  12. Sake sake shiga cikin Android ɗin da aka sabunta ta zaɓi zaɓi "Sake Sake Tsarin Yanzu".
  13. Bayan dogon jira don tsarin don yin takalmi (kusan minti 10), muna da MIUI 7 tare da duk fa'idodin da ke ciki!

Mataki na 2: Sanya Lollipop 5.0

Mataki na gaba a cikin Lenovo A536 firmware shine shigar da al'ada da ake kira Lollipop 5.0. Ya kamata a lura cewa ban da shigar da firmware kanta, zaku buƙaci shigar da facin da ke gyara wasu laifofi a cikin ainihin mafita.

  1. Ana buƙatar fayilolin da ake buƙata don saukewa a mahaɗin:
  2. Zazzage Lollipop 5.0 don Lenovo A536

    An sanya firmware kanta ta hanyar SP Flash Tool, da patch - ta hanyar ingantaccen farfadowa. Kafin fara amfani da maganan, kuna buƙatar kwafa fayil ɗin patch_for_lp.zip zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya.

  3. Sanya Lollipop 5.0 ta hanyar SP Flash Tool. Bayan loda fayil ɗin watsawa, zaɓi yanayin "Ingantaccen Haskakawa"danna "Zazzagewa" kuma haɗa haɗin kashe wayar zuwa USB.
  4. Duba kuma: Firmware don na'urorin Android dangane da MTK ta hanyar SP FlashTool

  5. Bayan firmware ya gama, cire haɗin na'urar daga PC, cirewa kuma saka baturin baya da taya a cikin maida.
    Shiga cikin murmurewa wajibi ne don shigar facin.Lollipop 5.0 ya ƙunshi TWRP, kuma loda cikin yanayin da za'a iya murmurewa ana yin shi ta amfani da maɓallan kayan aikin daidai kamar yadda aka dawo da masana'antu.
  6. Sanya kunshin patch_for_lp.zipta bin matakan a cikin labarin:
  7. Darasi: Yadda za a kunna na'urar Android ta TWRP

  8. Sake sake shiga cikin sabon Android.

Mataki na 3: CyanogenMod 13

Mosta'idar kwanan nan ta Android da aka ba da shawarar don amfani akan A536 shine 6.0 Marshmallow. Kamfanin kwastomomi na yau da kullun da aka kirkira akan wannan sigar yana dogara ne akan sabunta kwafin 3.10+, wanda ke ba da dama da yawa da ba za a iya shakkar su ba. Duk da kasancewar ɗimbin yawa na mafita, zamu yi amfani da tashar da aka tabbatar daga ƙungiyar CyanogenMod.

Zazzage CyanogenMod 13 Port don Lenovo A536

Don canzawa zuwa sabon kernel, shigarwa na farko na Lollipop 5.0 a hanyar da ta gabata wajibi ne!

  1. Sanya CyanogenMod 13 ta hanyar SP Flash Tool a yanayin "Zazzage Kawai". Bayan loda fayil ɗin watsawa, danna "Zazzagewa", haɗa na'urar zuwa USB.
  2. Muna jiran kammalawa.
  3. Bayan saukar da firmware na farko, mun sami sabon sigar OS, wanda ke aiki kusan daidai tare da ban da ƙananan aibobi.

Mataki na 4: Google Apps

Kusan dukkanin hanyoyin da aka gyara don Lenovo A536, gami da zaɓuɓɓuka ukun da aka bayyana a sama, basu da aikace-aikace daga Google. Wannan da ɗan iyakance aikin da aka saba na na'urar, amma an warware matsalar ta hanyar shigar da kunshin OpenGapps.

  1. Zazzage fakitin zip don shigarwa ta hanyar ingantaccen farfadowa daga shafin yanar gizon aikin:
  2. Zazzage Gapps don Lenovo A536 daga shafin yanar gizon

  3. Zabi a fagen "Ka'ida:" magana "ARM" da kuma tantance ingantacciyar sigar Android, gami da tsarin kunshin saukarwa.
  4. Mun sanya kunshin a katin ƙwaƙwalwar ajiya da aka sanya a cikin na'urar. Kuma shigar da OpenGapps ta hanyar dawo da al'ada.
  5. Bayan sake kunnawa, muna da wayoyin komai da ruwanka tare da dukkanin abubuwan da ake buƙata da fasali daga Google.

Don haka, duk yiwuwar amfani da sashen software na wayar salula ta Lenovo A536 an tattauna a sama. Idan akwai wata matsala, kada ku damu. Mayar da na'urar tare da wariyar ajiya ba abu mai wahala bane. A cikin mawuyacin yanayi, muna amfani da hanyar No. 3 na wannan labarin kuma mu mayar da firmware ɗin masana'anta ta hanyar SP Flash Tool.

Pin
Send
Share
Send