Yadda za a fahimta cewa iPhone yana caji ko tuni an caje shi

Pin
Send
Share
Send


Kamar yawancin wayoyin salula na zamani, iPhone bai taɓa yin fice ga rayuwar batirinsa ba. Game da wannan, galibi ana tilasta masu amfani da su hada na'urorin su zuwa caja. Saboda wannan, tambayar ta taso: yaya za a fahimci cewa wayar tana caji ko tuni ta caji?

Alamar caji ta IPhone

A ƙasa zamuyi la'akari da alamu da yawa waɗanda zasu gaya muku cewa a halin yanzu an haɗa iPhone zuwa caja. Za su dogara ne ko an kunna wayar ko a'a.

Lokacin da iPhone ke kunne

  • Sautin sauti ko rawar jiki. Idan ana kunna sauti a halin yanzu a wayar, zaku ji siginar halayyar idan aka haɗa caji. Wannan zai gaya muku cewa an fara aiwatar da aikin ƙarfin batir. Idan sauti a kan wayoyin salula a murus, tsarin aiki zai sanar da ku cajin da aka haɗa tare da siginar girgiza ɗan gajeren lokaci;
  • Alamar baturi Kula da kusurwar dama ta saman allon wayar - a nan za ku ga mai nuna alamar matakin baturi. A daidai lokacin da aka haɗa na'urar a cikin hanyar sadarwa, wannan mai nuna alama zai canza launin kore, kuma ƙaramin alama tare da walƙiya zai bayyana ga hannun ta;
  • Allon makulli Kunna your iPhone don nuna allon kulle. Wasu 'yan seconds, nan da nan a ƙarƙashin agogo, saƙon ya bayyana "Caji" da matakin a matsayin kashi.

Lokacin da aka kashe iPhone

Idan wayar haɗin wayar ta kasance saboda batir ya lalace, bayan haɗa cajar, kunnawarsa ba zai faru nan da nan ba, amma bayan minutesan mintuna (daga ɗaya zuwa goma). A wannan yanayin, gaskiyar cewa na'urar tana da alaƙa da cibiyar sadarwa za a nuna ta hoto mai zuwa, wanda za'a nuna akan allon:

Idan an nuna irin wannan hoto a allonku, amma an ƙara hoton hoton kebul na walƙiya, wannan zai gaya muku cewa baturin ba caji (a wannan yanayin, duba wutan lantarki ko gwada maye gurbin waya).

Idan ka ga cewa wayar ba ta caji, kana buƙatar gano dalilin matsalar. An riga an tattauna wannan batun daki-daki akan rukunin yanar gizon mu.

Kara karantawa: Me zai yi idan iPhone ya daina caji

Alamar caji na iPhone

Don haka, mun fitar da tsari da caji. Amma ta yaya za a fahimci cewa lokaci ya yi da za a cire wayar daga cibiyar sadarwar?

  • Allon makulli Kuma, allon kulle waya zai iya sanar da cewa an caji iPhone din sosai. Gudu dashi. Idan kaga sako "Cajin: 100%", zaka iya cire haɗin iPhone daga cibiyar sadarwa.
  • Alamar baturi Kula da gunkin baturin a saman kusurwar dama na allo: Idan ya cika da koren kore, ana cajin wayar. Bugu da ƙari, ta hanyar saitunan wayar salula, zaku iya kunna aikin da ke nuna adadin cikakken baturin.

    1. Don yin wannan, buɗe saitunan. Je zuwa sashin "Baturi".
    2. Kunna zaɓi Kashi Kari. Bayanin da ake buƙata zai bayyana nan da nan a yankin dama na sama. Rufe taga saiti.

Wadannan alamu za su sanar da kai koyaushe idan iPhone tana caji, ko kuma za a iya cire haɗin daga cibiyar sadarwa.

Pin
Send
Share
Send