Kafa rabawa a cikin Windows 10 tsarin aiki

Pin
Send
Share
Send


Musayar kayan aiki ne mai kyau idan masu amfani da yawa tare da asusun daban-daban (alal misali, aiki da na mutum) suna aiki a komputa. A cikin kayanmu a yau, muna son gabatar muku da hanyoyin samar da wannan aikin a cikin tsarin aiki na Windows 10.

Raba fayil da babban fayil a Windows 10

A ƙarƙashin janar ana yawanci ana nufin hanyar sadarwa da / ko zaɓi na gida, har ma da cos. A farkon lamari, wannan yana nufin bayar da izini don duba da canza fayiloli zuwa wasu masu amfani da kwamfuta guda ɗaya, a cikin na biyu - bayar da irin wannan hakkoki ga masu amfani da hanyar sadarwar gida ko Intanet. Yi la'akari da zaɓuɓɓuka biyu.

Duba kuma: folderaddamar da babban fayil a cikin kwamfutar Windows 7

Zabi 1: Samun dama ga masu amfani da PC guda

Don samar da hanyar raba ga masu amfani na gida, kuna buƙatar bin wannan algorithm:

  1. Ka je wa shugabanci ko sashe na HDD da kake son raba, zabi shi ka danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama, sannan zaɓi "Bayanai" a cikin mahallin menu.
  2. Buɗe shafin "Damar shiga"inda danna maballin Raba.
  3. Window mai zuwa yana ba ku damar ba da haƙƙi don duba ko canza directory ɗin da aka zaɓa zuwa masu amfani daban-daban. Idan kana son zabar duk nau'ikan masu amfani da kwamfuta, dole ne ka rubuta kalmar da hannu Duk a cikin mashaya binciken kuma yi amfani da maballin .Ara. Za'a iya amfani da wannan hanyar don zaɓar takamammen bayanin martaba.
  4. Zabi Matsayi izini ba ku damar saita izini don karantawa da rubuta fayiloli a cikin directory ɗin da aka raba - zaɓi Karatu yana nufin kallon kawai, alhãli kuwa Karanta ka Rubuta Yana ba ku damar gyara abin da ke ciki. Bugu da kari, zaku iya share mai amfani daga wannan menu idan aka kara shi bisa kuskure.
  5. Bayan kun saita dukkan sigogi masu mahimmanci, danna "Raba" domin adana canje-canje.

    Wani taga bayanai yana bayyana tare da cikakken bayani game da aikin da aka gama - don rufe shi, danna Anyi.


Don haka, mun ba da damar yin amfani da damar damar raba fayil ɗin zuwa wajan da aka zaɓa ga masu amfani na gida.

Zabi na 2: Hanyar hanyar sadarwa

Kafa zabin raba hanyar sadarwa ba shi da banbanci da na na gida, amma yana da nasa dabaru - musamman, kana iya buqatar ƙirƙirar babban fayil na hanyar sadarwa.

  1. Bi matakai 1-2 na hanyar farko, amma wannan lokacin amfani da maɓallin Saita mai zurfi.
  2. Yi alama abu "Raba wannan babban fayil". Sannan saita sunan littafin a filin Raba Sunaidan an buƙata - sunan da aka zaɓa anan ne masu amfani da haɗin za su gani. Bayan dannawa Izini.
  3. Na gaba, yi amfani da abun .Ara.

    A taga na gaba, koma zuwa filin shigarwar don sunayen abubuwa. Rubuta kalmar a ciki NETWORK, tabbatar da babban harufa, sannan a latsa maballin "Duba Suna" da Yayi kyau.
  4. Lokacin da kuka dawo zuwa taga na baya, zaɓi ƙungiyar "Hanyar hanyar sadarwa" kuma saita buƙatun karanta / rubuta izini. Yi amfani da maballin Aiwatar da Yayi kyau domin adana sigogin da aka shigar.
  5. Cikin nasarar rufe bude taga tare da maballin Yayi kyau a kowane ɗayansu, sannan ku yi kira "Zaɓuɓɓuka". Hanya mafi sauƙi don yin wannan ita ce tare da Fara.

    Duba kuma: Abin da za a yi idan Windows 10 Saiti ba su buɗe ba

  6. Zaɓuɓɓukan da muke buƙata suna cikin ɓangaren "Hanyar sadarwa da yanar gizo", zaɓi su.
  7. Na gaba, nemo maɓallin zaɓuɓɓuka "Canza saitunan cibiyar sadarwa" kuma zaɓi zaɓi Zaɓin Zaɓuɓɓuka.
  8. Bude toshewa "Masu zaman kansu", inda bincika akwatunan don ba da damar gano hanyar sadarwa da fayil da raba fayil.
  9. Bayan haka, fadada sashin "Dukkan hanyoyin sadarwa" kuma je zuwa sashin "An yi tarayya tare da kariyar kalmar sirri". Duba akwatin nan. "A kashe raba tare da kariyar kalmar sirri".
  10. Duba cewa duk sigogin da ake buƙata an shigar dasu daidai kuma amfani da maballin Ajiye Canje-canje. Bayan wannan hanyar, sake kunna kwamfutar yawanci ba a buƙata, amma don hana rikice-rikice, zai fi kyau a yi shi.


Idan ba kwa son barin kwamfutar ba tare da kariya ba kwata-kwata, zaku iya amfani da damar don bayar da dama ga asusun da basu da kalmar sirri. Ana yin wannan kamar haka:

  1. Bude "Bincika" kuma fara rubutu gudanarwa, sannan danna kan sakamakon da aka samo.
  2. Bayani zai buɗe inda yakamata ka samo kuma ƙaddamar da aikace-aikacen "Manufar Tsaro ta gida".
  3. Bude kundayen adireshi "'Yan siyasa na cikin gida" da Saitunan Tsaro, sannan nemo shigarwa tare da suna a hannun dama na taga "Lissafi: ba da izinin amfani da kalmar wucewa ta komai" kuma danna sau biyu akansa.
  4. Duba zaɓi Musaki, sannan kayi amfani da abubuwan Aiwatar da Yayi kyau domin adana canje-canje.

Kammalawa

Mun bincika hanyoyi don raba masu amfani tare da kundin adireshi a cikin Windows 10. Aikin ba shi da wahala, kuma har ma da masu amfani da ƙwarewa za su iya jurewa.

Pin
Send
Share
Send