Saurari wakoki na rashin nasara akan layi

Pin
Send
Share
Send

Rashin damfara bayanai yana faruwa godiya ga algorithm mai asara, wanda aka ƙaddamar da aiki tare da fayilolin kiɗa. Fayilolin odiyo na wannan nau'in galibi suna ɗaukar sarari da yawa a cikin kwamfutar, amma tare da kayan aiki masu kyau, ingancin sakewa yana da kyau. Koyaya, zaku iya sauraron irin waɗannan waƙoƙi ba tare da saukarwa ta farko ba ta amfani da rediyo ta kan layi na musamman, wanda za'a tattauna a wannan labarin.

Saurari kida mai lalacewa akan layi

Yanzu, da yawa daga cikin nau'ikan dandamali masu yawa waɗanda ke watsa shirye-shiryen watsa shirye-shiryen kiɗa a cikin tsarin FLAC, wanda shine mafi shahararrun waɗanda aka rikodin su ta hanyar algorithm mai asara, saboda haka a yau zamu taɓa kan batun irin waɗannan rukunin yanar gizon kuma muyi la'akari da biyu daga cikinsu. Zamu matsa zuwa hidiman ayyukan layi nan bada jimawa ba.

Karanta kuma:
Bude fayil din odiyon FLAC
Canza FLAC zuwa MP3
Maida fayilolin FLAC zuwa MP3 akan layi

Hanyar 1: Bangare

Ofaya daga cikin shahararrun rediyo na kan layi, wanda ke tallafawa tsarin FLAC da OGG Vorbis, yana da sunan Sector kuma yana kunna waƙoƙi nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan abubuwa uku ne kawai a agogo - Progressive, Space da 90s. Kuna iya sauraron waƙoƙin kan hanyar yanar gizo a cikin tambaya kamar haka:

Je zuwa shafin yanar gizo na Yanke

  1. Yi amfani da mahadar da ke sama don zuwa babban shafin shafin. Da farko dai, nuna ingantaccen harshe mai amfani.
  2. A cikin kwamitin da ke ƙasa, zaɓi salo da kake son sauraren waƙoƙin. Kamar yadda aka ambata a sama, zuwa yanzu dai nau'ikan mutum uku ne kawai ake samu.
  3. Latsa maɓallin dacewa idan kanason fara kunnawa.
  4. A keɓaɓɓen kwamiti a dama, an zaɓi ingantaccen ingancin sauti. Tunda yau kawai muna sha'awar mafi kyawun sauti, saka ma'anar "Rashin Gaskiya".
  5. Daga gefen dama akwai tebur da mabuɗin rufewar kowane ingancin. Wato, godiya ga wannan hoton zaka iya ganin sautin abin da tsayi tsarin da aka zaɓa zai iya wasa.
  6. Adjustarar tana daidaita ta amfani da maɓallin keɓaɓɓu na musamman wanda ke hannun dama daga maɓallin kunnawa.
  7. Latsa maɓallin "Tarihin ether"don ganin wurin ajiyar kayan waƙoƙi kowace rana. Don haka zaku iya nemo waƙar da kuka fi so kuma ku nemi sunanta.
  8. A sashen "Duniyar tarho" Akwai jadawalin don kunna waƙoƙi da nau'ikan nau'ikan duk mako. Yi amfani da shi idan kuna son gano cikakken bayani game da shirin don kwanakin nan.
  9. A cikin shafin "Mawaƙa" kowane mai amfani zai iya barin buƙata, yana jingina abubuwan da ya tsara, don ƙara waƙoƙinsa zuwa wannan dandamali mai gudana. Kuna buƙatar kawai shigar da karamin adadin bayanai kuma shirya waƙoƙi na tsari da ya dace.

A kan wannan familiari tare da rukunin yanar gizon ya ƙare. Ayyukanta suna ba ku damar sauƙin sauraron waƙoƙin kan layi a cikin ingancin hasara, don wannan kawai kuna buƙatar haɗin Intanet mai kyau. Iyakar abin da aka samu kawai na wannan aikin yanar gizo shine cewa wasu masu amfani ba za su sami nau'ikan nau'ikan da suka dace ba a nan, tunda iyakataccen adadinsu ana watsa su.

Hanyar 2: Gidan Aljanna

Akwai tashoshi da yawa akan rediyon kan layi wanda ake kira aljanna wanda ke watsa kiɗan dutsen ko haɗa sabbin halaye daban-daban cikin jerin waƙoƙi. Tabbas, akan wannan sabis ɗin mai amfani na iya zaɓar ƙimar wasan sake kunnawa na FLAC. Hulɗa da gidan yanar gizon gidan Rediyon Radio kamar haka:

Je zuwa gidan Rediyon gidan Radio

  1. Je zuwa babban shafin ta amfani da mahaɗin da ke sama, sannan zaɓi ɓangaren "Mai kunnawa".
  2. Yanke shawara akan tashar da ta dace. Faɗa menu na ɓoyewa kuma danna ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka uku da kuke so.
  3. Ana aiwatar da mai kunnawa a sauƙaƙe. Akwai maɓallin kunnawa, juyawa da ikon sarrafawa. Je zuwa saiti ta danna maɓallin gear.
  4. Kuna iya shirya ingancin watsa shirye-shiryen, sake kunnawa ta atomatik kuma tsara yanayin nunin faifai, wanda zamuyi magana akan ƙasa.
  5. Hannun hagu yana nuna jerin waƙoƙin don kunna. Danna kan wajibi don ƙarin koyo game da shi.
  6. Daga hannun dama akwai ginshikai uku. Na farko yana nuna ainihin bayani game da waƙar, kuma masu amfani da rajista suna ba shi ma'auni. Na biyun tattaunawar mu'amala ce, kuma na ukun shafin Wikipedia ne wanda ya qunshi bayani game da mawakin.
  7. Yanayi "Nunin faifai" yana cire duk bayanan da ba dole ba, yana barin mai kunnawa da canza lokaci lokaci hotuna a bango.

Babu hani akan shafin gidan yanar sadarwar gidan Radio, sai dai kawai tattaunawa da kimantawa suke wa masu yin rijista. Bugu da kari, babu inda aka ambaci wurin, saboda haka zaka iya zuwa wannan gidan rediyon lafiya kana jin daɗin sauraron kiɗa.

A kan wannan labarin namu ya zo karshe. Muna fatan cewa bayanin da aka gabatar game da rediyo ta yanar gizo don sauraren waƙoƙin da ba a rasa ba kawai yana da ban sha'awa a gare ku, har ma yana da amfani. Ya kamata umarninmu ya taimaka muku fahimtar yadda ake amfani da ayyukan yanar gizo.

Karanta kuma:
Yadda ake sauraron rediyo a iTunes
IPhone Music Apps

Pin
Send
Share
Send