Irƙirar tashar ta Telegram a kan Windows, Android, iOS

Pin
Send
Share
Send

Telegram ba kawai aikace-aikace bane don rubutu da sadarwar murya, har ma ya zama ingantacciyar hanyar samun labarai daban-daban waɗanda aka buga da rarraba su a tashoshi anan. Masu amfani da manzo da ke aiki da masaniyar suna da masaniyar abin da wannan sigar take, wanda da gaskiya za a iya kira shi da nau'in watsa labarai, wasu ma suna tunanin kirkirarwa da haɓaka asalin abin da suke so. Game da yadda ake ƙirƙirar tashoshi kai tsaye cikin Telegram wanda zamu fada yau.

Duba kuma: Shigar da sakon Telegram akan Windows, Android, iOS

Muna kirkirar tasharmu a cikin Telegram

Babu wani abu mai rikitarwa a cikin ƙirƙirar tashar ku a cikin Telegram, musamman tunda zaku iya yin shi a kwamfuta ko kwamfyutoci tare da Windows, ko a kan wayoyi ko kwamfutar hannu wanda ke gudana Android ko iOS. Kawai saboda manzon da muke bincika yana samuwa don amfani a kowane ɗayan dandamali, a ƙasa zamu samar da zaɓuɓɓuka uku don warware matsalar da aka bayyana a cikin taken labarin.

Windows

Duk da gaskiyar cewa manzannin zamani sune aikace-aikacen hannu ta hannu, kusan dukkan su, har da Telegram, ana kuma gabatar dasu akan PC. Irƙirar tashar tashoshi a cikin tsarin aikin tebur kamar haka:

Lura: Ana nuna umarnin da ke ƙasa akan misalin Windows, amma sun shafi duka Linux da macOS.

  1. Bayan buɗe Telegram, je zuwa menu nata - don yin wannan, danna kan sandunan kwance a kwance waɗanda suke a farkon layin bincike, kai tsaye saman taga hira.
  2. Zaɓi abu Channelirƙiri Channel.
  3. A cikin karamar taga da ke bayyana, saka sunan tashar, ba da wani zaɓi ba da kuma avatar.

    Ana aiwatar da wannan ta hanyar danna hoton kyamara kuma zaɓi fayil ɗin da ake so akan kwamfutar. Don yin wannan, a cikin taga yana buɗewa "Mai bincike" je zuwa ga shugabanci tare da hoton da aka riga aka shirya, zaɓi shi ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka danna "Bude". Wadannan ayyukan ana iya jinkirta su har zuwa gaba.

    Idan ya cancanta, za a iya kashe avatar ta amfani da kayan aikin ginanniyar Telegram, sannan danna maballin Ajiye.
  4. Bayan shigar da bayanai na asali game da tashar da aka kirkira, daɗa hoto a ciki, danna maɓallin .Irƙira.
  5. Bayan haka, kuna buƙatar sanin ko tashoshin zai kasance na jama'a ko na masu zaman kansu, wato, ko wasu masu amfani zasu iya nemo ta ta hanyar bincike ko shigar da shi ta hanyar gayyatar kawai. Hanyar haɗi zuwa tashar ana nunawa a cikin filin da ke ƙasa (zai iya yin daidai da sunan barkwancinku ko, alal misali, sunan ɗab'in, gidan yanar gizo, idan akwai).
  6. Bayan an yanke hukunci game da kasancewa tashar da kuma hanyar kai tsaye zuwa gare ta, danna maballin Ajiye.

    Lura: Lura cewa adireshin tashar da aka kirkira dole ne ya zama na musamman, wato, ba sauran masu amfani da mamaye su. Idan ka ƙirƙiri tashar yanar gizo mai zaman kansa, hanyar haɗin gayyaci zuwa gareta za'a samar dashi ta atomatik

  7. A zahiri, an ƙirƙiri tashar a ƙarshen mataki na huɗu, amma bayan ka adana ƙarin (kuma yana da mahimmanci) bayani game da shi, zaka iya ƙara mahalarta. Ana iya yin wannan ta hanyar zaɓar masu amfani daga littafin adireshi da / ko bincika gabaɗaya (ta suna ko sunan barkwanci) a cikin manzo, sannan danna maɓallin. Gayyata.
  8. Taya murna, an ƙirƙiri tasharku ta Telegram cikin nasara, shigarwa ta farko a ciki hoto ce (idan kun ƙara shi a mataki na uku). Yanzu zaku iya ƙirƙira da aika littafinku na farko, waɗanda masu gayyatar za su gani nan da nan, idan akwai.
  9. Wannan shi ne yadda yake da sauƙi don ƙirƙirar tasho a cikin aikace-aikacen Telegram don Windows da sauran tsarin aiki na tebur. Mafi yawan wahalar zai kasance tallafawarsa koyaushe da haɓakawa, amma wannan shine batun mahimmin labarin. Zamu ci gaba don magance irin wannan matsala akan na'urorin hannu.

    Duba kuma: Bincika tashoshi a cikin Telegram akan Windows, Android, iOS

Android

Irin wannan algorithm ga ayyukan da aka bayyana a sama yana zartar da yanayin yin amfani da aikin Telegram na hukuma don Android, wanda za'a iya shigar dashi a cikin Google Play Store. Saboda wasu bambance-bambance a cikin dubawa da kuma sarrafawa, bari muyi la'akari da cikakkun bayanai game da tsarin ƙirƙirar tashoshi a cikin yanayin wannan OS ta hannu.

  1. Bayan ƙaddamar da Telegram, buɗe babban menu. Don yin wannan, zaku iya taɓa kan sanduna na tsaye na sama sama da jerin taɗi ko kuma danna murfin kan allo daga hagu zuwa dama.
  2. A cikin jerin zaɓuɓɓukan da ake akwai, zaɓi Channelirƙiri Channel.
  3. Bincika taƙaitaccen bayanin menene tashoshin Telegram, sannan danna sake. Channelirƙiri Channel.
  4. Sunaye ƙwararren kwakwalwarku ta gaba, ƙara bayani (zaɓi) da kuma avatar (zai fi dacewa, amma ba buƙata ba).

    Ana iya ƙara hoto a ɗayan hanyoyi masu zuwa:

    • Hoton kyamara;
    • Daga gidan tarihi;
    • Ta hanyar bincike akan Intanet.

    Lokacin zabar zaɓi na biyu, ta amfani da daidaitaccen mai sarrafa fayil ɗin, bincika babban fayil ɗin kan babban wajan ciki ko waje na na'urar hannu, inda fayil ɗin hoto mai dacewa ya ke, ka matsa akansa don tabbatar da zaɓi. Idan ya cancanta, shirya shi ta amfani da kayan aikin komputa na ciki, sannan danna maɓallin zagaye tare da alamar ƙira.

  5. Bayan kun ƙaddara duka bayanan asali game da tashar ko waɗanda kuka yi la'akari da fifiko a wannan matakin, matsa kan akwatin da ke cikin kusurwar dama na sama don ƙirƙirar ta kai tsaye.
  6. Bayan haka, kuna buƙatar sanin ko tashar ku zata kasance ta jama'a ko ta masu zaman kansu (a cikin sikirin kariyar da ke ƙasa akwai cikakken bayanin duka zaɓuɓɓuka), kamar yadda kuma sanya hanyar haɗi inda zaku iya zuwa ta gaba. Bayan ƙara wannan bayanin, danna sake kan alamar.
  7. Mataki na ƙarshe yana ƙara mahalarta. Don yin wannan, zaku iya samun damar ba kawai abubuwan da ke cikin littafin adireshin ba, har ma da bincika gabaɗaya cikin bayanan manzon. Bayan yiwa alama da masu amfani ke yiwa alama, sake latsa alamar. A nan gaba, koyaushe zaka iya gayyatar sababbin mahalarta.
  8. Ta hanyar ƙirƙirar tashar ku a cikin Telegram, zaku iya buga farkon shigarku a ciki.

  9. Kamar yadda muka fada a sama, tsarin samarda tashoshi a kan na'urorin Android kusan babu bambanci da wanda yake a kwamfyutocin Windows, don haka bayan karanta umarnin mu babu shakka zaku shiga matsaloli.

    Duba kuma: Biyan kuɗi zuwa tashoshi a cikin Telegram akan Windows, Android, iOS

IOS

Hanyar ƙirƙirar tashar ku ta hanyar masu amfani da Telegram don iOS ba wahalar aiwatarwa ba. Ana aiwatar da tsari na jama'a a cikin manzo gwargwadon tsari guda ɗaya don duk matakan dandamali, kuma tare da iPhone / iPad ana aiwatar dashi kamar haka.

  1. Kaddamar da Telegram don iOS kuma je sashin Hirarraki. Matsa na gaba akan maɓallin "Rubuta sako" sama da jerin maganganun a hannun dama.
  2. A lissafin ayyukan da masu yuwuwa da zai buɗe, zaɓi Channelirƙiri Channel. A shafi na bayanin, tabbatar da niyyar ku don tsara jama'a a cikin tsarin manzon, wanda zai dauke ku a allon don shigar da bayani game da tashar da aka kirkira.
  3. Cika filayen Sunan Channel da "Bayanin".
  4. Zaɓin zaɓi ƙara bayanin martaba na jama'a ta danna kan mahaɗin "Buga Hoton Channel". Danna gaba "Zaba hoto" kuma sami hoton da ya dace a cikin Laburaren Media. (Hakanan zaka iya amfani da kyamarar na'urar ko "Neman hanyar sadarwa").
  5. Bayan kammala ƙira na jama'a da tabbatar cewa shigar da bayanai daidai ne, taɓa "Gaba".
  6. Yanzu kuna buƙatar sanin irin tashar da ake kirkira - "Jama'a" ko "Masu zaman kansu" - Wannan shine matakin karshe na warware batun daga taken labarin ta amfani da na’urar iOS. Tun da zaɓin nau'in jama'a a cikin manzo yana da tasiri sosai ga ƙarin aikinta, musamman, tsarin karɓar masu biyan kuɗi, a wannan mataki ya kamata ku kula da adireshin Intanet ɗin da za a sanya wa tashar.
    • Lokacin zabar wani nau'in "Masu zaman kansu" Hanyar haɗin zuwa ga jama'a, wanda ya kamata a yi amfani da shi don gayyato masu biyan kuɗi a nan gaba, za a fito da shi ta atomatik kuma a nuna shi a cikin fage na musamman. Anan za ku iya kwafin shi nan da nan zuwa mai buɓatar iOS ta kiran abin da ya dace na aikin na dogon lokaci, ko kuma yi ba tare da kwafa ba kuma ku taɓa kawai "Gaba" a saman allon.
    • Idan an kirkiresu "Jama'a" Dole ne a ƙirƙiri hanyar kuma dole ne a shigar da sunan ta a cikin filin da ya ƙunshi ɓangaren farko na haɗin zuwa Telegram-jama'a na gaba -t.me/. Tsarin zai ba ka damar zuwa mataki na gaba (maɓallin ya zama aiki "Gaba") sai bayan an samar mata da daidai kuma sunan jama'a kyauta.

  7. A zahiri, tashar ta riga ta shirya kuma, mutum zai faɗi, yana aiki a cikin Telegram don iOS. Ya rage don buga bayanai da kuma jan hankalin masu biyan kuɗi. Kafin a sami damar ƙara abun ciki zuwa ga jama'a da aka buɗe, manzo ya ba da zaɓi don zaɓar masu karɓar bayanin watsa shirye-shiryen daga littafin adireshin nasa. Duba akwatin kusa da ɗaya ko fiye a cikin jerin suna buɗewa ta atomatik bayan sakin layi na baya na umarnin sannan danna "Gaba" - Za a gayyaci waɗanda aka zaba lambobin sadarwa su zama masu biyan kuɗin tasharku ta Telegram.

Kammalawa

Ta tattarawa, mun lura cewa hanya don ƙirƙirar tasho a cikin Telegram abu ne mai sauki kuma mai gwaninta gwargwadon iyawa, ba tare da la'akari da irin na'urar da aka yi amfani da shi ba. Actionsarin ayyuka sun fi rikitarwa - haɓakawa, cika tare da abun ciki, goyan baya kuma, ba shakka, haɓakar ƙirƙirar "kafofin watsa labarai". Muna fatan wannan labarin ya kasance da amfani a gare ku kuma bayan karanta shi babu wasu tambayoyin da suka saura. In ba haka ba, koyaushe kuna iya tambayar su a cikin sharhin.

Pin
Send
Share
Send