Kwatanta imala'idodi makoki akan layi

Pin
Send
Share
Send

Ofaya daga cikin ayyuka a fagen ilmin lissafi shi ne kwatancen fra angarorin keɓaɓɓu. Tsarin kanta yawanci ba sa haifar da matsaloli, amma wani lokacin kuna buƙatar tunani game da mafita. Idan baku son yin lissafin kanku ko kuna buƙatar tantance sakamakon, zaku iya juya zuwa sabis na kan layi na musamman don taimako. Game da su ne zamu tattauna game da wannan labarin.

Karanta kuma: Masu canza lambobi akan layi

Kwatanta imala'idodi masu kyau na kan layi

A yanar gizo akwai kusan kusan iri ɗaya a cikin aiwatar da albarkatun yanar gizo. Suna aiki kusan daidai da tsarin ɗaya kuma sun daidaita da babban aikinsu. Sabili da haka, mun yanke shawarar yin la’akari da irin waɗannan shafuka biyu ne kawai, kuma ku, bisa ga umarnin da aka gabatar, zaku iya fahimtar tushen aiki akan irin waɗannan aiyukan.

Hanyar 1: Calc

Ofaya daga cikin shahararrun tarin ɗimbin lissafi da masu musanyawa shine shafin yanar gizo na Calc. A kansa zaku iya aiwatar da lissafin abubuwa daban-daban a fagen ilimi, gini, kasuwanci, suttura da ƙari mai yawa. Akwai kayan aiki a nan wanda ke ba mu damar yin kwatancen da muke buƙata. Yin aikin yana da sauƙi, kawai bi jagorar mai zuwa:

Je zuwa shafin yanar gizo na Calc

  1. Bude lissafin kalkuleta ta latsa mahadar da ke sama ta amfani da duk wani mai binciken da ya dace.
  2. Yi alama abun tare da alamar anan Kwatanta imala'idodi makoki.
  3. Cika filayen da aka nuna ta shigar da kowace lambar da kuke buƙata don kwatantawa.
  4. Hagu-danna kan tayal mai taken Kwatanta.
  5. Bayyana kanku da sakamakon kuma zaku iya ci gaba tare da wasu ƙididdiga.
  6. Bugu da kari, yana yiwuwa a buga daftarin takarda da aika mafita ga abokai ta shafukan sada zumunta.
  7. Koma kasa shafin. Can za ku iya samun sauran kayan ƙiraren abubuwa.

Wannan ya kammala kwatancen, ya ɗauki minutesan mintuna, kuma shawarar ba ta daɗewa ba. Muna fatan baku da sauran tambayoyi game da aiki tare da wannan rukunin yanar gizon, saboda haka muna ba da shawarar ku matsa zuwa na gaba.

Hanyar 2: Naobumium

Hanyar yanar gizo da ake kira Naobumium ba wai kawai ta tattara lissafin lissafi da ka'idodi ba, har ma tana samar da bayanai a cikin yaren Rasha. Koyaya, a yau muna da sha'awar kayan aiki ɗaya kawai. Bari mu kusa da shi.

Je zuwa shafin yanar gizon Naobumium

  1. Je zuwa ɗakin gida na Naobumium, inda a saman sandar zaɓi nau'in "Ilmin lissafi".
  2. Kula da kwamiti a gefen hagu. Nemo sashin a ciki "Mabuɗin yanki da fadada shi.
  3. Hagu danna kan rubutun "Kwatantawa".
  4. Karanta ka'idodin da aka gabatar don fahimtar ka'idodin warware matsalar.
  5. Koma ƙasa shafin, inda a cikin madaidaitan filayen shigar da lambobi biyu da kake buƙatar kwatantawa.
  6. Latsa maballin Kwatanta.
  7. Yi bita da sakamakon kuma ci gaba zuwa warware waɗannan misalai masu zuwa.
  8. Karanta kuma:
    Canja wuri zuwa SI akan layi
    Kimantawa zuwa hira hexadecimal akan layi
    Kyakkyawan fassarar fassarar kankara
    Ofarin tsarin tsarin lamba akan layi

Kamar yadda kake gani, ayyuka biyu da aka bita a yau ba su da bambanci sosai da juna, sai dai cewa ayyukan gabaɗayan shafukan yanar gizo da ƙira suna fitowa nan da nan. Saboda haka, ba za mu iya ba da shawarwari kan zaɓin takamaiman albarkatun yanar gizo ba. Zaɓi zaɓi mafi kyau dangane da fifikon kanku.

Pin
Send
Share
Send