Gyara Kernel-Power Code: Kuskuren 41 a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Yayin aiki tare da kwamfutar, ana iya sake shi ba da izinin sake ba, sanya BSOD ko, a takaice, daskarewa mai tsawo, wanda ba za'a iya cire shi ko da danna maɓallin ba. "Sake saita" akan karar. Musamman galibi wannan yanayin yana faruwa yayin aiwatar da ayyukan yau da kullun. Idan an bude Rajistar abin da ya faru, yana iya juya cewa irin wannan gazawar yana tare da kuskure tare da sunan "Kernel-Power code: 41". Bari mu gano menene ainihin haifar da waɗannan nau'ikan rashin lafiyar da kuma yadda za a iya kawar da su a cikin na'urorin komputa da ke gudana Windows 7.

Sanadin rashin aiki da magunguna

Mafi yawan lokuta, matsalar da muke nazarin tana da alaƙa da kayan aikin kayan haɗin, amma a wasu lokuta ana iya haifar da shi ta hanyar shigar direba ba daidai ba. Dalilin matsalar shine asarar abinci mai gina jiki, amma ana iya haifar dashi ta jerin ingantattun abubuwa daban-daban:

  • Funarna a cikin aikin ɓangaren wutan lantarki (PSU) ko kuma kuskuren ikonta tare da ayyukan da aka sanya;
  • Kashewar wutar lantarki
  • Matsaloli a cikin aikin RAM;
  • Overheating PC;
  • Overclocking tsarin;
  • Matsalolin UPS;
  • Shigar direba ba daidai ba (mafi yawan lokuta katin sadarwa);
  • Kwayar cutar ta kwayar cuta;
  • Sakamakon sakamako na software na riga-kafi;
  • Yin amfani da katunan sauti guda biyu ko sama a lokaci guda;
  • Tsohon BIOS version.

Amma kafin ci gaba zuwa bayanin hanyoyin da suka fi dacewa don magance matsalar da ake nazarin, kuna buƙatar gano idan kuskuren "Kernel-Power code: 41" da gaske shine sanadin gazawar.

  1. Danna Fara kuma danna "Kwamitin Kulawa".
  2. Je zuwa "Tsari da Tsaro".
  3. Danna "Gudanarwa".
  4. Nemo jerin abubuwan da aka samu Mai kallo kuma danna shi.
  5. A sashin hagu na ke dubawa wanda yake buɗe, je zuwa Lissafin Windows.
  6. Danna gaba "Tsarin kwamfuta".
  7. Jerin abubuwan da zasu faru zasu buɗe, gami da kurakurai daban-daban waɗanda aka yiwa alama tare da alamar giciye. Nemo taron a cikin jerin wanda ya dace da lokacin da aka lura da gazawar. Idan akasin hakan a shafi "Mai tushe" nuna darajar "Kernel-Power", kuma a cikin shafi "Lambar Taron" shine 41, to shawarwarin da ke ƙasa zasu iya taimaka maka gyara wannan matsalar.

Mafi sau da yawa, masu amfani waɗanda ke gano kuskuren da muka bayyana, tunda yana da alaƙa da kai tsaye ga wadatar wutar lantarki, suna cikin sauri don sauya wutan lantarki. Amma kamar yadda al'adar ta nuna, wannan yana taimakawa kawai cikin 40% na lokuta. Don haka kafin komawa ga irin wannan zaɓi na kadinal, yi ƙoƙarin amfani da hanyoyin da aka bayyana a ƙasa.

Don cire yiwuwar sigar nan da nan tare da kamuwa da ƙwayar cuta, tabbatar da bincika kwamfutarka tare da mai amfani da riga-kafi.

Darasi: Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ba tare da shigar da riga-kafi ba

Idan ba a gano wani kamuwa da cuta ba, a kashe riga-kafi a ɗan lokaci a komputa, gudanar da aikin-aiki mai mahimmanci (alal misali, wasa) sannan ka ga ko akwai haɗari bayan hakan. Idan tsarin yana aiki lafiya, ya kamata ko dai daidaita saitunan riga-kafi, ko ma maye gurbin shi da analog.

Darasi: Yadda za a kashe riga-kafi

Hakanan baya cutarwa don bincika amincin fayilolin tsarin.

Darasi: Ganin amincin fayilolin tsarin a Windows 7

Na gaba, za muyi la’akari da ƙarin takamaiman hanyoyin da za a bi don magance matsalar, wanda galibi yakan taimaka idan anyi kuskuren binciken.

Hanyar 1: Sabunta Direbobi

Wasu lokuta ana iya haifar da wannan matsala ta hanyar shigar da direbobi ko da ba daidai ba, galibi suna da alaƙa da katin cibiyar sadarwa. A mafi yawan lokuta, wannan dalilin yana haifar da kuskure yayin kaddamar da wasannin kan layi mai mahimmanci.

  1. Da farko dai, kuna buƙatar gano wane direba ya gaza. Idan matsalar ba ta tare da fitowar BSOD zuwa allon ba, to kuna buƙatar bincika OS ɗin don daidaitattun direbobin da aka shigar. Kira Win + r kuma shigar da umarni mai zuwa a cikin taga wanda zai buɗe:

    mai ba da izini

    Sannan danna "Ok".

  2. A cikin kayan aiki na kayan aiki, kunna maɓallin rediyo akasin matsayin "Createirƙiri sigogi na al'ada ..." kuma danna "Gaba".
  3. A cikin taga na gaba wanda zai buɗe, duba akwatin "Zaɓi zaɓuɓɓuka ɗaya ..." kuma danna "Gaba".
  4. Duba duk akwatunan taga da ke buɗe, ban da abun "Yi daidai da rashin albarkatun" kuma danna "Gaba".
  5. A cikin sabuwar taga, kunna maɓallin rediyo akasin abu na farko daga saman kuma danna "Gaba".
  6. Sannan yakamata ku sake kunna kwamfutarka. Bayan an kunna kuma, za a sake dubawa. Idan akwai matsaloli tare da direbobi, BSOD tare da lambar kuskure kuma sunan fayil ɗin da ya haɗu da shi za'a nuna shi a allon. Wajibi ne a rubuta waɗannan bayanan kuma bincika su don bayani akan Intanet. Don haka, zaku gano wane direba na kayan aiki zai kasa kuma kuna iya sake sabuntawa ko cire shi gaba ɗaya.

    Hankali! A wasu halaye, bayan nuna BSOD, zaku iya haɗuwa da matsalar rashin yiwuwar fara tsarin na gaba. Bayan haka zaku buƙaci aiwatar da aikin don maimaitawa, sannan kawai sake kunnawa ko cire direban da bai gaza ba.

    Darasi: Yadda za'a gyara Windows 7

  7. Idan hanyar da aka ƙayyade ba ta haifar da kuskuren da aka nuna akan allo ba, zaku iya yin ƙarin bincike. Don yin wannan, maimakon zaɓi tare da zaɓi na atomatik, a cikin zaɓi na zaɓi na direbobi an gwada don mai amfani, saita maɓallin rediyo zuwa "Zaɓi sunan direba daga cikin jerin". Sannan danna "Gaba".
  8. Bayan an sauke bayanin direban, jerin su zasu buɗe. Sa alama duk abubuwan da mai kawo kaya ba shine Microsoft Corporation, amma wani kamfani. Bayan yin wannan, danna maballin Anyi.
  9. Bayan haka, sake kunna PC ɗin kuma bincika bayanin a cikin taga BSOD, idan an nuna shi, kamar yadda a yanayin da aka bayyana a baya.
  10. Bayan ya yiwu a gano direban da ya kasa, ya kamata ka sake sa ko cire shi. Amma da farko, kuna buƙatar zuwa shafin yanar gizon hukuma na masana'antun kayan aiki kuma sauke sabon sigar direba daga gareta zuwa kwamfutarka. Cire kai tsaye ko reinstallation ana iya yin ta Manajan Na'ura. Don yin wannan, buɗe sake a ciki "Kwamitin Kulawa" sashi "Tsari da Tsaro". Danna abu Manajan Na'ura.
  11. A cikin dubawar da aka nuna Dispatcher danna sunan rukuni na kayan aiki wanda na'urar tare da direba ya kasa.
  12. A cikin jerin na'urori, nemo kayan aikin da suka gaza sannan danna sunan sa.
  13. To, a cikin taga wanda ya buɗe, matsa zuwa sashin "Direban".
  14. Danna gaba Share.
  15. A cikin taga da ke bayyana, duba akwatin kusa da "Shirya shirye-shirye ..." kuma danna "Ok".
  16. Bayan haka, gudanar da fayil ɗin sakawa na direba a gaba wanda aka sauke daga kayan aikin yanar gizo na hukuma kuma bi shawarwarin da aka nuna akan mai duba. Bayan an gama shigarwa, sake fara kwamfutar. Yanzu yakamata a sami kasawa a cikin aikin PC. Amma idan suka sake komawa, zaku sami zaɓuɓɓuka guda biyu: ko dai a daidaita da irin wannan yanayin, ko a cire direban gaba ɗaya ba tare da sake kunnawa ba kuma ƙin amfani da wannan kayan aikin.

    Dubi kuma: Yadda za a sake kunnawa direbobin katin bidiyo

Hanyar 2: duba "RAM"

Idan hanyar da ta gabata ba ta bayyana matsalar ba, wataƙila ya ta'allaka ne da kayan aikin PC ɗin. Misali, a cikin rashin aikin RAM. Sannan kuna buƙatar bincika RAM don kurakurai. Don yin wannan, zaku iya amfani da shirye-shirye na musamman, misali Memtest86 +, ko aikin ginanniyar Windows 7. Idan kuna da ɗarukan Ramlolin da yawa, bar aya ɗaya kawai kafin bincika, kuma cire haɗin duk sauran. Duba kowane ɓangare daban don ganin wane ne yake haifar da matsalar.

  1. Domin bincika RAM tare da ginanniyar kayan aikin Windows 7, jeka ɓangaren "Gudanarwa" a ciki "Kwamitin Kulawa". An bayyana cikakken yanayin canzawa yayin la'akari Hanyar 1. Sannan danna sunan "Mai duba ƙwaƙwalwar ajiya ...".
  2. Windowaramin taga zai buɗe, inda za a ba da zaɓi biyu: sake kunna PC a yanzu ko duba bayan rufe kwamfutar ta yau da kullun lokacin da ka gama aiki da shi. Idan kun zaɓi zaɓi na farko, tabbatar cewa rufe duk aikace-aikacen aiki da buɗe takaddun abubuwa kafin danna kan abin da ya dace don hana asarar bayanan da basu da ceto.
  3. Bayan sake kunna PC ɗin, za a gudanar da binciken ƙasan RAM ɗin da aka haɗa kuma za a nuna sakamakon gwajin a allon. Idan bincike ya gano mashaya mara kyau, dole ne a dakatar da amfani da shi, har ma ya fi kyau, musanya shi da sabon module na RAM.

    Darasi:
    Ana bincika RAM a cikin Windows 7
    Sauya RAM

Hanyar 3: Canja Saitunan BIOS

Mafi sau da yawa, irin wannan kasawa suna faruwa tare da saitunan BIOS ba daidai ba, musamman idan akwai overclocking da processor. A zahiri, mafi kyawun mafita ga wannan bambancewar matsalar shine a sake saita BIOS zuwa saitunan masana'antu ko rage ƙima da / ko ƙimar ƙarfin lantarki da aka saita don wucewa.

Karin bayanai:
Yadda za'a sake saita saitin BIOS
Overclocking Intel / AMD processor

Hanyar 4: Gyara rikici na katunan sauti guda biyu

Wani dalili na matsalar, wanda ba a fahimtarsa ​​ba, shine kasancewar katunan sauti guda biyu a cikin tsarin: misali, an gina ɗaya a cikin uwa, ɗayan kuma na waje. Me yasa abin da ya faru ba shi da cikakken sani - zamu iya ɗauka cewa wannan kwari ne na tsarin aiki.

Hanyar kawar da kuskure a wannan yanayin a bayyane yake - ya kamata a share ɗaya daga cikin katunan, sannan a bincika ko kuskuren da ke cikin ya bayyana. Idan dalilin ya kasance a cikin katin sauti na biyu, amma har yanzu kuna buƙatar amfani da shi, zaku iya gwada sanya sabbin driverswararrun direbobi don ita.

Kara karantawa: Shigar da direbobi a katin sauti

Kuskuren "Kernel-Power code: 41" a cikin Windows 7 na iya lalacewa ta hanyar manyan jerin abubuwan abubuwan da ke da wahalar lissafa duka a cikin littafi guda. Suna iya samun software da kayan masarufi a yanayi. Don haka, da farko, don warware matsalar, wajibi ne a kafa dalilinsa. A mafi yawan lokuta, ana iya yin hakan ta hanyar kiran artificial da BSOD da kuma neman bayanai kan Intanet bisa bayanan da aka karba. Bayan gano tushen dalilin, zaku iya amfani da zaɓi da ya dace don kawar da wannan ɓarna da aka bayyana a wannan labarin.

Pin
Send
Share
Send