ASUS tana kera na'urori daban-daban, kayan aikin komputa da tsaran abubuwa. Jerin ya hada da kayan aikin cibiyar sadarwa. Kowane tsarin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na kamfanin da aka ambata a sama ana daidaita shi ta wannan ka’ida ta hanyar hanyar yanar gizo. A yau za mu mayar da hankali kan ƙirar RT-N12 kuma za mu gaya muku dalla-dalla yadda za a saita wannan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyinku.
Aikin shiryawa
Bayan fitarwa, shigar da na'urar a kowane wuri da ya dace, haɗa shi zuwa cibiyar sadarwa, haɗa wayar daga mai bayarwa da kebul na USB zuwa kwamfutar. Za ku sami dukkan masu haɗin da za a iya amfani da su da maɓallan maɓallan akan mai ba da hanya tsakanin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Suna da alamomin kansu, saboda haka zai zama da wahala a haɗa wani abu.
Samun ladabi na IP da DNS an daidaita shi kai tsaye a cikin firmware na kayan aiki, duk da haka, yana da mahimmanci a bincika waɗannan sigogi a cikin tsarin aiki da kanta don kada rikice-rikice lokacin ƙoƙarin shiga Intanet. Dole ne a samu IP da DNS ta atomatik, kuma yadda za a saita wannan ƙimar, karanta wannan haɗin.
Kara karantawa: Saitin cibiyar sadarwa na Windows 7
Kafa ASUS RT-N12 na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Kamar yadda aka ambata a sama, an saita na'urar ta hanyar keɓaɓɓen ke duba yanar gizo. Bayyaninta da aikinta sun dogara ne da kayan aikin da aka shigar. Idan kun fuskanci gaskiyar cewa menu naku ya bambanta da abin da aka gani a cikin kariyar kwamfuta a wannan labarin, kawai sami abubuwan guda ɗaya kuma saita su daidai da umarninmu. Ko da irin nau'in mashigar yanar gizo, ƙofar zuwa gare ta iri ɗaya ce:
- Bude wani gidan yanar gizo sai ka buga adireshi
192.168.1.1
, sannan kuci gaba da wannan hanyar ta dannawa Shigar. - Za ku ga wani fom don shigar da menu. Cika layi biyu tare da sunan mai amfani da kalmar wucewa, ƙayyade duka biyun
admin
. - Kuna iya zuwa nan da nan zuwa nau'in "Taswirar Yanar gizo", zaɓi ɗaya daga nau'in haɗin a nan kuma ci gaba tare da saurin sauri. Windowarin taga zai buɗe inda ya kamata saita sigogin da suka dace. Umarnin da ke ciki zai taimaka maka don magance komai, kuma don bayani kan nau'in haɗin Intanet, koma zuwa bayanan da aka karɓa yayin aiwatar da kwangilar tare da mai bada.
Saita ta amfani da ginannen maye bai dace da duk masu amfani ba, saboda haka mun yanke hukuncin zama akan sigogin jagora kuma mukai bayanin komai daki-daki.
Tunatar da Manual
Amfanin kafa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin da sauri shine cewa wannan zaɓi yana ba ku damar ƙirƙirar mafi dacewa ta hanyar saita ƙarin sigogi waɗanda galibi suna da amfani ga talakawa masu amfani. Za mu fara aiwatar da hanyar gyara tare da haɗin WAN:
- A cikin rukuni "Saitin ci gaba" zaɓi sashi "WAN". A ciki, kuna buƙatar fara tantance nau'in haɗin, tunda ƙarin tarko yana dogara da shi. Koma zuwa bayanan aikin daga mai bayar don nemo hanyar haɗin da ya ba da shawarar amfani da shi. Idan kun haɗa sabis ɗin IPTV, tabbatar tabbatar da tashar tashar da za a haɗa babban akwatin saiti. Sanya DNS da IP zuwa atomatik ta saita alamun "Ee" m abubuwa "Samu WAN IP ta atomatik" da "Haɗa zuwa uwar garken DNS ta atomatik".
- Ka ɗan sauka kaɗan ƙasa menu kuma nemo ɓangaren bayanan da aka cika bayanan game da asusun mai amfani da Intanet. Ana shigar da bayanai daidai da waɗanda aka ƙayyade a cikin kwangilar. A karshen hanyar, danna kan "Aiwatar da"ajiye canje-canje.
- Ina so in yi alama "Sabar uwar garke". Babu tashar jiragen ruwa da aka bude. Mai amfani da yanar gizo ya ƙunshi jerin shahararrun wasanni da sabis, don haka akwai damar da za a 'yantar da kanka daga shigar da ƙimantawa da hannu. Don ƙarin cikakkun bayanai kan aikin isar da tashar jiragen ruwa, duba sauran labarin a mahaɗin da ke ƙasa.
- Tabarshe ɗin da ya gabata a sashin "WAN" da ake kira "DDNS" (DNS mai tsauri). An kunna irin wannan sabis ɗin ta hanyar mai ba ku, kuna samun shigarwa da kalmar sirri don ba da izini, kuma bayan wannan kun ƙidaya su a cikin menu mai dacewa. Bayan kammala shigarwar, tuna don amfani da canje-canje.
Duba kuma: Buɗe tashoshin ruwa a kan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
Yanzu da muka gama tare da WAN dangane, zamu iya matsawa zuwa samar da ma'anar mara amfani da waya. Yana ba da izinin na'urori don haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta Wi-Fi. Mara waya mara waya ana yi kamar haka:
- Je zuwa sashin "Mara waya" kuma ka tabbata kana ciki "Janar". Anan saita sunan ma'ana a cikin layi "SSID". Tare da shi, zai bayyana a cikin jerin hanyoyin haɗin da ke akwai. Gaba, zaɓi zaɓi na kariyar. Mafi kyawun yarjejeniya shine WPA ko WPA2, inda kuka haɗu ta hanyar shigar da maɓallin tsaro, wanda shima ya canza a cikin wannan menu.
- A cikin shafin "WPS" wannan aikin an daidaita shi. Anan zaka iya kashe shi ko kunnawa, sake saita saitunan don lambar PIN ta canza, ko tabbatar da na'urar da sauri. Idan kuna sha'awar ƙarin koyo game da kayan aikin WPS, je zuwa sauran kayanmu a hanyar haɗin da ke ƙasa.
- Kuna iya tace haɗi zuwa hanyar sadarwar ku. Ana aiwatar dashi ta hanyar tantance adreshin MAC. A cikin menu mai dacewa, kunna matatar kuma ƙara jerin adreshin da za a yi amfani da dokar toshewa.
Kara karantawa: Mecece kuma me yasa kuke buƙatar WPS akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa?
Abu na ƙarshe a cikin babban saiti zai zama linzamin LAN. Gyara misalanta an yi su kamar haka:
- Je zuwa sashin "LAN" kuma zaɓi shafin "LAN IP". Anan zaka iya canza adireshin IP da mashin din cibiyar sadarwa na kwamfutarka. Ana buƙatar irin wannan tsari a cikin mafi yawan lokuta, amma yanzu kun san inda za'a saita LAN IP.
- Na gaba, kula da shafin "Cibiyar ta DHCP". DHCP tana ba ku damar karɓar takamaiman bayanai ta atomatik tsakanin cibiyar sadarwarku ta gida. Ba kwa buƙatar canza saitunan sa ba, yana da mahimmanci kawai a tabbata cewa an kunna wannan kayan aikin, watau alamar, alamar "Ee" yakamata ya tsaya a gaban "Kunna Cibiyar ta DHCP".
Ina so in jawo hankalin ku ga sashen "Gudanar da bandwidth EzQoS". Yana da nau'ikan aikace-aikace guda huɗu. Ta danna ɗayan ɗayan, kun kawo shi cikin yanayin aiki, kuna ba fifiko. Misali, kun kunna abu tare da bidiyo da kiɗa, wanda ke nufin cewa wannan nau'in aikace-aikacen zai karɓi saurin sauri fiye da sauran.
A cikin rukuni "Yanayin Aiki" zaɓi ɗaya daga cikin hanyoyin aikin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Suna da bambanci kaɗan kuma an tsara su don dalilai daban-daban. Kewaya cikin shafuka kuma karanta cikakken bayanin kowane yanayi, sannan zaɓi mafi dacewa da kanka.
A kan wannan babban saiti ya ƙare. Yanzu kuna da haɗin Intanet mai tsaro ta hanyar kebul na hanyar sadarwa ko Wi-Fi. Na gaba, zamuyi magana kan yadda zamu kiyaye hanyar sadarwar mu.
Saitin tsaro
Ba za mu dogara kan duk manufofin kariya ba, amma kawai la'akari da manyan abubuwanda zasu iya amfani ga matsakaitan mai amfani. Ina so in bayyana wadannan:
- Matsa zuwa ɓangaren "Gidan wuta" kuma zaɓi shafin a wurin "Janar". Tabbatar cewa an kunna wutar ta wuta kuma duk wasu alamun alama an yi su ne bisa ga umarnin da aka nuna a cikin hotonan da ke ƙasa.
- Je zuwa "Tace URL". Anan ba za ku iya kunna tacewa kawai ta hanyar mahimmin kalmomi a cikin hanyoyin ba, amma kuma saita lokacin aikinta. Kuna iya ƙara kalma cikin jeri ta layi na musamman. Bayan kammala ayyukan, danna kan "Aiwatar da"Wannan zai adana canje-canje.
- Mun riga mun yi magana game da matatar MAC don ma'anar Wi-Fi, amma har yanzu akwai kayan aiki guda ɗaya na duniya. Tare da shi, samun dama ga hanyar sadarwarka yana iyakance ga waɗancan naúrorin waɗanda an ƙara adreshin MAC cikin jerin.
Kammala saiti
Mataki na ƙarshe a cikin saita ASUS RT-N12 mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine shirya saitunan gudanarwa. Da farko je sashin "Gudanarwa"inda a cikin shafin "Tsarin kwamfuta", zaku iya canza kalmar shiga don shigar da ke duba yanar gizo. Bugu da kari, yana da muhimmanci a tantance lokacin daidai da kwanan wata domin jadawalin dokokin tsaro suyi aiki daidai.
Sannan bude "Mayar / adanawa / Sakawa saiti". Anan zaka iya ajiye saitin kuma sake saita saitunan tsoho.
A karshen dukkan aikin, danna maballin "Sake yi" A sashin dama na menu don sake kunna na'urar, to, duk canje-canjen zasu yi aiki.
Kamar yadda kake gani, babu wani abu mai rikitarwa a saitin hanyoyin sadarwa na ASUS RT-N12. Yana da mahimmanci kawai saita sigogi daidai da umarnin da takardun aiki daga mai ba da sabis na Intanet, kazalika da hankali.