Abinda yakamata ayi idan issch.exe tsari yana sauke processor

Pin
Send
Share
Send

issch.exe shi ne tsarin aiwatar da kayan aiki na InstallShield da ake amfani da shi yayin shigar da shirye-shirye a kan Windows OS. Tsarin tambaya an tsara shi ne musamman don ganowa da shigar da sabuntawa, don haka galibi yana samun damar Intanet. A wasu halaye, yana fara ɗaukar tsarin. A cikin wannan labarin, za mu bincika manyan dalilai na wannan kuma mu bayyana hanyoyin hanyoyin da yawa.

Magani: Issch.exe tsari yana saukar da CPU

Idan ka bude mai gudanar da aikin ka ga hakan issch.exe yana cin albarkatun tsarin da yawa, wannan yana nuna rashin aiki a cikin tsarin ko kwayar cutar da aka ɓoye a ƙarƙashin tushen wannan aikin. Akwai hanyoyi da yawa masu sauki don magance matsalar, bari mu bincika gaba ɗayansu.

Hanyar 1: Tsaftace useswayoyin cuta

Yawancin lokaci, ba alamu bane ga tsari da ake buƙata don ɗaukar tsarin, amma idan hakan ta faru, to da farko ya kamata ka bincika kwamfutarka don ƙwayoyin cuta da shirye-shiryen ɓoye na ɓoye. Babban tabbacin kamuwa da cuta shine hanyar da aka canza issch.exe. Kuna iya ƙaddara wannan da kanku cikin fewan matakai:

  1. Riƙe haɗin haɗin maɓallin Ctrl + Shift + Esc kuma jira mai sarrafa aikin ya fara.
  2. Buɗe shafin "Tsarin aiki", nemo layin da ake buƙata kuma danna shi tare da RMB. Zaɓi "Bayanai".
  3. A cikin shafin "Janar" a cikin layi "Wuri" Dole ne a fayyace hanya mai zuwa:

    C: Fayilolin Shirin Babban Fayiloli ShigarShield Sabuntawa

  4. Idan hanyarku ta bambanta, yana nufin cewa kuna buƙatar gaggawa don bincika kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ta kowace hanya da ta dace da ku. Idan ba a gano barazanar ba, to, kai tsaye a ci gaba zuwa hanyoyin na uku da na huɗu, inda za muyi magana game da yadda za'a kashe ko share wannan aikin.
  5. Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta

Hanyar 2: tarin datti da ingantawa wurin yin rajista

Wani lokacin tara tarin fayiloli a komputa da aiki rajista ba daidai ba yana haifar da gaskiyar cewa wasu matakai sun fara ɗaukar nauyin tsarin, kuma wannan damuwa issch.exe. Saboda haka, muna ba da shawarar cewa ka tsabtace Windows ta amfani da CCleaner. Karanta ƙarin game da wannan a cikin labarinmu a mahaɗin da ke ƙasa.

Karin bayanai:
Yadda zaka tsabtace kwamfutarka daga tarkace ta amfani da CCleaner
Ana Share Windows 10 daga datti
Duba Windows 10 don kurakurai

Amma game da tsabtace wurin yin rajista, to komai yana da sauki. Ya isa ya zaɓi ɗayan shirye-shiryen da suka dace kuma ku aiwatar da tsarin da ya dace. Cikakken jerin software masu dacewa da cikakken umarnin za'a iya samu a cikin labarinmu a mahaɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Yadda za a tsaftace rajista na Windows daga kurakurai

Hanyar 3: Rufe tsari

Yawancin lokaci issch.exe An ƙaddamar da shi daga farawa, saboda haka yana da rauni kuma yana faruwa ta hanyar canjin tsarin tsari. Ana iya yin hakan cikin aan matakai:

  1. Riƙe haɗin haɗin maɓallin Win + rshigar da layimsconfigkuma danna kan "Ok".
  2. A cikin taga wanda zai buɗe, je zuwa shafin "Farawa"nemo layin "ShigarShield" kuma buɗe akwati kusa da shi.
  3. Kafin fita, kar a manta da dannawa Aiwatardomin adana canje-canje.

Yanzu ya isa a sake kunna kwamfutar, kuma wannan tsari ya daina farawa. Koyaya, a wasu yanayi, musamman idan cuta ce mai ɓarna ko shirin ma'adanin, wannan aikin har yanzu yana iya farawa ta atomatik, don haka za a buƙaci ƙarin matakan m.

Hanyar 4: Sake suna da fayil ɗin

Yi wannan hanyar kawai idan ukun da suka gabata ba su bada sakamakon komai ba, saboda mai tsada ne kawai kuma ana iya dawo da hannu da hannu ta hanyar sakewa. Don dakatar da aiwatar da aikin ci gaba, akwai buƙatar sake sunan fayil ɗin aikace-aikacen. Zaka iya yin wannan kamar haka:

  1. Latsa hotkeys Ctrl + Shift + Esc kuma jira mai sarrafa aikin ya fara.
  2. Je zuwa shafin nan. "Tsarin aiki", nemo layin da ake buƙata, danna shi tare da RMB kuma zaɓi "Buɗe wurin ajiya na fayil".
  3. Kar ku rufe babban fayil ɗin, saboda za ku buƙaci kuɓutar da aikace-aikacen daga baya issch.
  4. Koma wurin mai sarrafa ɗawainiyar, danna sau biyu kan aiwatar sai ka zaɓi "Kammala aikin".
  5. Da sauri, har zuwa lokacin da shirin zai sake farawa, sake suna fayil ɗin cikin babban fayil ɗin, yana ba shi suna mai sabani.

Yanzu tsari ba zai iya farawa ba sai kun sake sunan fayil ɗin aikace-aikacen zuwa issch.

Kamar yadda kake gani, yayin gyara kuskuren nauyin CPU issch.exe Babu wani abu mai rikitarwa, kawai kuna buƙatar gano dalilin matsalar kuma ku ɗauki matakan da suka dace. Ba kwa buƙatar ƙarin ilimin ko gwaninta, kawai bi umarni kuma komai zai yi kyau.

Duba kuma: Abin da zai yi idan mai aikin ya sauke nauyin mscorsvw.exe, tsarin tsari, tsari wmiprvse.exe

Pin
Send
Share
Send