Mun gyara kuskuren "Sabuntawar ba ta amfani da wannan komputa ɗin"

Pin
Send
Share
Send


Sau da yawa, idan aka sabunta tsarin, zamu sami kurakurai da yawa waɗanda basa ƙyale mu mu aikata wannan hanyar daidai. Sun tashi saboda dalilai daban-daban - daga lalacewar abubuwanda ake buƙata don wannan zuwa rashin kulawa na mai amfani. A cikin wannan labarin za mu tattauna ɗayan kuskuren gama gari, tare da saƙo game da rashin dacewar sabuntawa zuwa kwamfutarka.

Sabuntawa baya dacewa da PC

Irin waɗannan matsaloli galibi galibi suna taso ne a fasalin nau'in “bakwai”, haka kuma ginin da "karkatattun" yake. Masu fasa kwastan suna iya cire kayan aikin da ake buƙata ko lalata su yayin ɗaukar kaya masu zuwa. Wannan shine dalilin da ya sa a cikin kwatancen hotuna a kan rafi za mu iya ganin jumlar "sabunta abubuwan da aka kashe" ko "ba a sabunta tsarin ba."

Akwai wasu dalilai.

  • Lokacin saukar da sabuntawa daga shafin hukuma, an yi kuskure wajen zaɓin zurfin bit ko sigar "Windows".
  • Kunshin da kuke ƙoƙarin shigarwa ya rigaya ya kasance a kan tsarin.
  • Babu sabuntawa na baya, ba tare da wanda sababbi ba za'a iya shigar dasu.
  • Abubuwan da aka gyara don fitarwa da shigarwa sun kasa.
  • Antivirus ta hana mai sakawa, ko kuma hakan, ya hana shi yin canje-canje ga tsarin.
  • An cutar ta OS ne ta hanyar malware.

Duba kuma: Ba a iya saita sabunta Windows ba

Zamuyi nazarin abubuwanda suke haifar da kara rikicewar kawar dasu, tunda wasu lokuta zaku iya aiwatar da matakai masu sauki don magance matsalar. Da farko, ya zama dole don ware yiwuwar lalacewar fayil lokacin saukarwa. Don yin wannan, kuna buƙatar share shi, sannan zazzage sake. Idan yanayin bai canza ba, to, ci gaba zuwa shawarwarin da ke ƙasa.

Dalili 1: Juzu'in da bai dace ba da zurfin bit

Kafin saukar da sabuntawa daga shafin hukuma, tabbatar cewa ya dace da nau'in OS ɗinku da zurfin zurfinsa. Kuna iya yin wannan ta hanyar fadada jerin bukatun tsarin akan shafin saukarwa.

Dalili na 2: Kunshin da aka riga aka shigar

Wannan shine ɗayan mafi sauki kuma mafi yawan dalilai. Wataƙila ba za mu iya tunawa ko kuma kawai ba mu san irin abubuwan da aka sabunta a cikin PC ba. Dubawa abu ne mai sauki.

  1. Muna kiran layi Gudu makullin Windows + R kuma shigar da umarnin don zuwa applet "Shirye-shirye da abubuwan da aka gyara".

    appwiz.cpl

  2. Mun canza zuwa sashin tare da jerin sabbin abubuwan da aka shigar ta danna kan hanyar haɗin da aka nuna a cikin allo.

  3. Bayan haka, shigar da lambar sabuntawa a filin bincike, misali,

    KB3055642

  4. Idan tsarin bai sami wannan asalin ba, to zamu ci gaba ne da bincike da kuma kawar da wasu dalilai.
  5. A yayin da aka sami sabuntawa, ba a buƙatar sake saiti ba. Idan akwai tuhuma game da aikin da bai dace ba na wannan sashin ɗin, zaku iya share shi ta danna RMB akan sunan kuma zaɓi abu da ya dace. Bayan cirewa da sake fasalin injin, zaku iya sake sabunta wannan sabuntawa.

Dalili 3: Babu sabuntawa da suka gabata

Komai yana da sauki a nan: kuna buƙatar sabunta tsarin ta atomatik ko ta amfani da hannu Cibiyar Sabuntawa. Bayan an gama aikin ɗin gabaɗaya, zaku iya shigar da kayan tilas, bayan an bincika jerin, kamar yadda yake a bayanin dalilin lambar 1.

Karin bayanai:
Sabunta Windows 10 zuwa sabon sigar
Yadda ake haɓaka Windows 8
Da hannu Sanya Windows 7 Sabuntawa
Yadda zaka kunna sabuntawar atomatik akan Windows 7

Idan kai ne "mai farin ciki" mai mallakar ɗan fashin teku, to waɗannan shawarwarin bazai yi aiki ba.

Dalili na 4: rigakafi

Ko ta yaya masu haɓakawa masu haɓaka ke kiran samfuran su, shirye-shiryen rigakafin ƙwayoyin cuta koyaushe suna ɗaga ƙararrawa na karya. Suna saka idanu musamman a hankali waɗanda aikace-aikacen suke aiki tare da manyan fayilolin tsarin, fayilolin da ke cikin su, da maɓallan rajista waɗanda ke da alhakin saita saitunan OS. Mafi kyawun bayani shine a kashe riga-kafi na ɗan lokaci.

Kara karantawa: Kashe riga-kafi

Idan rufewa ba zai yiwu ba, ko kuma ba a ambaci rigakafin ku ba cikin labarin (mahaɗin da ke sama), to, zaku iya amfani da dabarar rashin nasara. Ma'anarsa shine bugar da tsarin zuwa Yanayin aminciwanda a ciki ba za a ƙaddamar da duk shirye-shiryen riga-kafi ba.

Kara karantawa: Yadda za a shigar da yanayin lafiya a Windows 10, Windows 8, Windows 7, Windows XP

Bayan saukarwa, zaku iya ƙoƙarin shigar da sabuntawa. Lura cewa don wannan akwai buƙatar cikakken, abin da ake kira layi, mai sakawa. Irin waɗannan kunshin ba su buƙatar haɗin Intanet, wanda Yanayin aminci ba ya aiki. Kuna iya saukar da fayiloli a cikin gidan yanar gizon Microsoft na hukuma ta shigar da buƙata tare da lambar sabuntawa a cikin gidan bincike na Yandex ko Google. Idan ka taɓa saukar da ɗaukakawa ta amfani da Cibiyar Sabuntawa, sannan baka buƙatar neman wani abu: duk abubuwanda suka zama dole an riga an ɗora su akan rumbun kwamfutarka.

Dalili na 5: Rashin Halal

A wannan yanayin, kwantar da hankula da shigarwa sabuntawa ta amfani da kayan amfani da komputa zasu taimaka mana. fadada.exe da diski.exe. Abubuwan haɗin ciki ne na Windows kuma basa buƙatar saukarwa da shigarwa.

Yi la'akari da tsari ta amfani da ɗayan fakitin sabis don Windows 7. Misali wannan hanya dole ne a aiwatar daga asusun da ke da hakkokin mai gudanarwa.

  1. Mun ƙaddamar Layi umarni a madadin mai gudanarwa. Ana yin wannan a menu. "Fara - Duk Shirye-shiryen - Matsayi".

  2. Mun sanya mai sakawa wanda aka sauke a cikin tushen C: drive. Anyi wannan ne don dacewa don shigar da umarni masu zuwa. A wannan wurin muna ƙirƙirar sabon babban fayil don fayilolin da ba'a shirya ba kuma muna ba shi wasu suna mai sauƙi, alal misali, "sabunta".

  3. A cikin na'ura wasan bidiyo, muna aiwatar da umarnin cirewa.

    Fadada -F: * c: Windows6.1-KB979900-x86.msu c: sabuntawa

    Windows6.1-KB979900-x86.msu - sunan fayil ɗin ɗaukakawa wanda kuke buƙatar maye gurbinsa.

  4. Bayan kammala aikin, mun gabatar da wani umarni da zai shigar da kunshin ta amfani da mai amfani diski.exe.

    Dism / kan layi / add-package /packagepath:c:updateWindows6.1-KB979900-x86.cab

    Windows6.1-KB979900-x86.cab ajiyar kayan tarihi ce wacce ke ɗauke da kunshin sabis ɗin da aka fito da ita daga mai sakawa kuma aka sanya ta cikin babban fayil ɗin da muka ƙayyade. "sabunta". Anan kuma kuna buƙatar canza ƙimar ku (sunan fayil ɗin da aka sauke da ƙari .cab).

  5. Bayan haka, yanayin abubuwa biyu mai yiwuwa ne. A farkon lamari, za a shigar da sabuntawar kuma zai yuwu a sake yin tsarin. A na biyun diski.exe zai ba da kuskure kuma kuna buƙatar sabunta tsarin gaba ɗaya (dalili 3) ko gwada wasu mafita. Kashe riga-kafi da / ko shigarwa a ciki Yanayin aminci (duba sama).

Dalili 6: Fayel fayiloli masu lalacewa

Bari mu fara nan da nan tare da faɗakarwa. Idan kana amfani da nau'in pirated na Windows ko kuma kayi canje-canje ga fayilolin tsarin, alal misali, lokacin shigar da kunshin ƙira, ayyukan da zasu buƙaci aiwatar da su zasu iya haifar da inoperability na tsarin.

Labari ne game da tsarin amfani sfc.exe, wanda ke bincika amincin fayilolin tsarin kuma, idan ya cancanta (ƙarfin), ya maye gurbinsu da kwafin aiki.

Karin bayanai:
Ana bincika amincin fayilolin tsarin a Windows 7
Mayar da Fayil Tsarin cikin Windows 7

Idan mai amfani ya bayar da rahoton cewa murmurewa ba zai yiwu ba, yi aikin ɗaya a ciki Yanayin aminci.

Dalili 7: useswayoyin cuta

Useswayoyin cuta abokan gaba ne na masu amfani da Windows. Irin waɗannan shirye-shiryen na iya kawo matsala mai yawa - daga lalacewar wasu fayiloli zuwa gazawar tsarin. Don ganowa da cire aikace-aikacen mugunta, dole ne a yi amfani da shawarwarin a cikin labarin, hanyar haɗi wanda zaku samu a ƙasa.

Kara karantawa: Yi yaƙi da ƙwayoyin cuta ta kwamfuta

Kammalawa

Mun riga mun fada a farkon labarin cewa mafi yawan lokuta ana tattauna matsalar akan kwatancen Windows. Idan wannan shari'arku ce, kuma hanyoyin kawar da dalilan basu yi aiki ba, to lallai ne ku ƙi shigar sabuntawa ko canzawa zuwa amfani da tsarin aikin lasisi.

Pin
Send
Share
Send