Yadda za a fahimta cewa katin bidiyo ya ƙone fita

Pin
Send
Share
Send

Wani lokacin komputa yana fashewa, ana iya danganta su da lalacewa ta inji zuwa abubuwanda aka gyara ko matsalolin tsari. Yau za mu mai da hankali ga katin bidiyo, wato, za mu nuna yadda ake gudanar da gwaje-gwaje don fahimtar idan adaftin mai hoto ya ƙone ko babu.

Mun ƙaddara ɓarna da katin bidiyo

Ana amfani da katin bidiyo don nuna hoton a allon mai duba kuma, daidai da haka, lokacin da ya karye, wannan hoton da kansa ya ɓace gaba ɗaya, wani ɓangare ko kayan tarihi da yawa. Koyaya, matsalar na iya kasancewa koyaushe ba za a danganta ta da wannan ɓangaren ba. Bari mu bincika wannan cikin daki daki daki.

Alamar katin bidiyo da ta karye

Akwai alamu da yawa waɗanda zaka iya tantance idan katin bidiyo ya ƙone ko a'a:

  1. Mai saka idanu yana cikin yanayin aiki, amma bayan fara tsarin, hoton bai bayyana ba. A wasu samfura, ana iya nunin saƙo har yanzu. "Babu alama".
  2. Duba kuma: Dalilin da yasa mai lura da aikin ba komai a ciki yayin da kwamfutar ke gudana

  3. Rushewar hoto yana faruwa, nau'ikan makada iri daban-daban, watau, kayayyakin tarihi suna bayyana.
  4. Bayan shigar da direbobi, an nuna kuskure akan allon shuɗi, kuma tsarin ba ya bugawa.
  5. Duba kuma: Sanadin da mafita ga matsalar rashin shigar direba akan katin bidiyo

  6. Yayin bincika katin bidiyo don sabis, ba a nuna shi a cikin kowane shirye-shiryen da ake amfani da su ba.
  7. Karanta kuma:
    Ana bincika aikin wasan bidiyo
    Na'urar gwajin Katin Bidiyo

  8. Lokacin da kuka fara tsarin, kuna jin sautin BIOS. Anan muna ba da shawara cewa ku kula da su, nazarin umarnin don uwa ko kwamfutar don sanin yanayin kuskuren. Hakanan zaka iya karanta ƙarin game da wannan a cikin labarinmu.
  9. Kara karantawa: rage girman siginar BIOS

Idan kana da ɗaya ko fiye na alamomin da ke sama, wannan yana nufin cewa babbar matsalar ta ta'allaka ne ga adaftar zane-zane, kodayake, muna bada shawara cewa ka kula da sauran abubuwan haɗin don warewar gaban sauran ɓarna.

Duba tsarin

Matsala tare da katin bidiyo yawanci ana haifar dashi ta hanyar lalacewa ta wata nau'in, rashi ko haɗin kuskuren wasu wayoyi. Bari mu zurfafa bincika wannan:

  1. Bincika haɗin da aiki na wutan lantarki. Yayin fara tsarin, ƙarin fansan wasan da ke sanyaya sanyi da mai sanyaya kayan aikin ya kamata suyi aiki. Bugu da kari, tabbatar cewa an haɗa PSU zuwa cikin mahaifar.
  2. Kara karantawa: Yadda za a bincika aikin wutar lantarki a PC

  3. Wasu katunan suna da ƙarin iko, dole a haɗa shi. Gaskiya ne ainihin ga masu mallakar katunan alamun zamani.
  4. Bayan danna maɓallin farawa, wanda ke kan ɓangaren tsarin, ya kamata a kunna kwararan fitila.
  5. Duba mai duba. Alamar da ke nuna sauyawa ya kunna wuta. Bugu da ƙari, kula da haɗin. Duk igiyoyi dole ne a saka su da tabbaci cikin masu haɗin da ake buƙata.
  6. Ya kamata a ji sautuna lokacin da tsarin yin aiki ke sanya takalmi.

Idan gwajin ya yi nasara kuma ba a sami matsala ba, yana nufin cewa ya ta'allaka ne a cikin katin bidiyo da aka ƙone.

Gyara da sabunta katin bidiyo

Idan aka tattara tsarin kwanan nan kuma lokacin garanti don katin bidiyo ko kwamfuta bai ƙare ba, to ya kamata a tuntuɓi kantin sayar da kayan don sake gyarawa ko musanyawa don lamunin garanti. A lokaci guda, yana da mahimmanci kada ku rarraba katin bidiyo da kanku, in ba haka ba zai zama garantin garantin. A cikin lokuta inda lokacin garanti ya ƙare, zaku iya ɗaukar katin zuwa cibiyar sabis, za a gudanar da gwaje-gwaje da gyara a wurin, idan matsalar tana iya gyara. Kari akan wannan, akwai wata hanyar da za'a gwada amfani da ada adaren zane. Babu wani abu mai rikitarwa game da shi, kawai bi umarnin:

  1. Bude murfin gefe na ɓangaren tsarin kuma cire katin bidiyo.
  2. Kara karantawa: Cire katin bidiyo daga kwamfutar

  3. Shirya wani yanki na zane ko ulu na auduga, a ɗan ɗebe shi da ruwa tare da giya kuma a yi tafiya tare da hanyar tuntuɓar (mai haɗa mahaɗin). Idan barasa bai kusa ba, to sai a yi amfani da gogewar yau da kullun.
  4. Saka katin bidiyo a cikin gidan tsarin kuma kunna kwamfutar.

Kara karantawa: Haša katin bidiyo zuwa kwamfutar PC

Wani lokacin oxide da aka kafa akan lambobin sadarwa shine yake haifar da matsala, saboda haka muna ba da shawara ku tsabtace shi, kuma idan ba ya samar da sakamako, maye gurbin katin ko aiwatar da gyare-gyare.

Karanta kuma:
Zaɓi katin ƙwaƙwalwar da ta dace don kwamfutarka
Zabi katin zane don uwa

Pin
Send
Share
Send