Yadda ake rikodin murya daga makirufo zuwa kwamfuta

Pin
Send
Share
Send

Don ƙirƙirar rakodin murya, kuna buƙatar haɗawa da saita makirufo, sanya ƙarin software ko amfani da ginanniyar Windows. Lokacin da aka haɗa kayan aiki kuma aka daidaita, zaku iya zuwa kai tsaye zuwa rakodi. Kuna iya yin wannan ta hanyoyi da yawa.

Hanyar yin rikodin murya daga makirufo zuwa kwamfuta

Idan kana son yin rikodin muryar kawai, to, zai isa ya zama game da ginanniyar Windows ɗin. Idan kuna shirin cigaba da aiki (gyara, tasirin sakamako), zai fi kyau amfani da software na musamman.

Duba kuma: Shirye-shiryen yin rikodin sauti daga makirufo

Hanyar 1: Gamsarwa

Audacity ya dace don rakodi da mafi sauƙin aika fayilolin mai jiwuwa. Fassara cikakke zuwa harshen Rashanci kuma yana ba ku damar aiwatar da sakamako, ƙara plugins.

Yadda ake rikodin murya ta hanyar Audacity:

  1. Gudanar da shirin kuma zaɓi direba da ake so, makirufo, tashoshi (ɗaya, sitiriyo), na'urar kunnawa daga jerin zaɓuka.
  2. Latsa maɓallin R a kan keyboard ko "Yi rikodin" akan kayan aikin don fara ƙirƙirar waƙa. Kan aiwatar za a nuna a ƙasan allon.
  3. Don ƙirƙirar waƙoƙi da yawa, danna kan menu "Waƙoƙi" kuma zaɓi Newirƙiri Sabon. Zai bayyana a kasa wanda yake.
  4. Latsa maɓallin Latsa Solodomin adana siginar makirufo kawai zuwa waƙar da aka ƙayyade. Idan ya cancanta, daidaita ƙarar tashoshin (dama, hagu).
  5. Idan fitowar ta yi shuru ko mai ƙarfi, yi amfani da ribar. Don yin wannan, matsar da maɓallin sifar zuwa matsayin da ake so (ta tsohuwa ƙwanƙolin yana tsakiyar).
  6. Don sauraren sakamakon, danna Bargon sarari a kan keyboard ko danna kan gunkin "Losa".
  7. Don adana audio danna Fayiloli - "Fitarwa" kuma zaɓi tsarin da kake so. Nuna wurin a komputa inda za a aika fayil ɗin, sunan, ƙarin sigogi (yanayin ƙira, inganci) kuma danna Ajiye.
  8. Idan ka yi abubuwa da yawa akan waƙoƙi daban-daban, sannan bayan fitarwa za a glued ta atomatik. Sabili da haka, kar a manta don share waƙoƙin da ba dole ba. Ana bada shawara don adana sakamako a cikin MP3 ko Tsarin WAV.

Hanyar 2: Rikodin Sauti Audio

Rikodin Sauti na kyauta kyauta ta atomatik tana gano duk shigarwar da kayan aikin da aka haɗa zuwa kwamfutar. Yana da ƙananan adadin saiti kuma ana iya amfani dashi azaman musanyawa don rakoda.

Yadda ake rikodin sauti daga makirufo ta hanyar Rikoda Audio Audio:

  1. Zaɓi na'urar don yin rikodi. Don yin wannan, danna kan gunkin makirufo kuma zaɓi "A saita na'ura".
  2. Zaɓuɓɓukan sauti na Windows zasu buɗe. Je zuwa shafin "Yi rikodin" kuma zaɓi na'urar da kake so. Don yin wannan, danna sauƙin kan shi kuma zaɓi Yi amfani azaman tsoho. Bayan wannan danna Yayi kyau.
  3. Yi amfani da maɓallin "Fara Rikodi"don fara rakodi.
  4. Bayan haka, akwatin magana yana bayyana inda ake buƙatar fito da suna don waƙar, zaɓi wurin da za'a ajiye shi. Sanya wannan dannawa Ajiye.
  5. Yi amfani da maballin "Dakata / Dawo Rikodi"tsayawa da kuma ci gaba rikodi. Don tsayawa, danna maɓallin. "Dakata". Sakamakon zai sami ceto a wani wuri a kan rumbun kwamfutarka wanda aka zaba a baya.
  6. Ta hanyar tsoho, shirin yana ɗaukar sauti a cikin MP3 tsari. Don canza shi, danna kan gunkin "Da sauri saita tsara kayan" kuma zaɓi wanda kuke buƙata.

Za a iya amfani da Audio Recorder ɗin kyauta azaman musanya don daidaitaccen mai amfani da Sautin Rikodi. Shirin ba ya goyan bayan yaren Rasha, amma godiya ga ingantaccen dubawa ana iya amfani da shi ga duk masu amfani da shi.

Hanyar 3: Rikodin Sauti

Ikon ya dace da shari'oin lokacin da kuke buƙatar yin rikodin murya cikin sauri. Yana farawa da sauri kuma baya ba ku damar saita ƙarin sigogi, zaɓi kayan shigar / kayan fitarwa don siginar sauti. Don yin rakodin ta hanyar Windows rakoda:

  1. Ta hanyar menu Fara - "Duk shirye-shiryen" bude "Matsayi" da gudu mai amfani Rikodin Sauti.
  2. Latsa maɓallin Latsa "Fara rikodi"don fara ƙirƙirar rakodi.
  3. Ta hanyar "Alamar alama" (a ɓangaren dama na taga) za'a nuna matakin siginar shigarwar. Idan sandar kore bai bayyana ba, to ba a haɗa makirufo ko ba zai iya ɗaukar siginar ba.
  4. Danna "Dakatar da yin rikodi"domin adana sakamakon da aka gama.
  5. Createirƙiri suna don sauti kuma nuna wurin a kwamfuta. Bayan wannan danna Ajiye.
  6. Don ci gaba da rekodi bayan dakatarwa, danna Soke. Window shirin zai bayyana. Rikodin Sauti. Zaɓi Ci gaba da Rikodici gaba.

Shirin yana ba ku damar adana sauti mai ƙare kawai a cikin tsarin WMA. Sakamakon za a iya buga shi ta hanyar Windows Media Player ko wani, aika wa abokai.

Idan katin sauti naka yana goyan bayan ASIO, zazzage sabon direba na ASIO4All. Akwai shi don saukewa kyauta daga shafin hukuma.

Waɗannan shirye-shiryen sun dace don rakodin murya da wasu sigina ta amfani da makirufo. Audacity yana ba ku damar yin post-edit, datse waƙoƙi gama-gari, amfani da tasirin, don haka ana iya ɗaukar software software na ƙwararrun masu sana'a. Don yin rakodi mai sauƙi ba tare da gyara ba, zaku iya amfani da sauran zaɓuɓɓukan da aka gabatar a cikin labarin.

Duba kuma: Yadda ake rikodin sauti akan layi

Pin
Send
Share
Send