Yayin kunna wasu wasanni a kwamfuta tare da Windows 7, da yawa daga cikin masu amfani suna fuskantar irin wannan matsala kamar yadda ba zato ba tsammani a lokacin wasan. Wannan ba kawai damuwa bane, amma kuma yana iya cutar da sakamakon wasan da hana shi wucewa. Bari mu ga yadda za a gyara wannan yanayin.
Magani
Me yasa hakan ke faruwa? A mafi yawan lokuta, rage wasannin ba bisa ka'ida ba ana dangantawa ne da rikice-rikice tare da wasu ayyuka ko aiwatarwa. Don haka, don cire matsalar karatun, ana buƙatar kashe abin da ya dace.
Hanyar 1: Kashe tsari a cikin "Aikin sarrafawa"
Hanyoyi guda biyu a cikin tsarin na iya tsokani rage girman windows a yayin wasannin: TWCU.exe da ouc.exe. Na farkon su shine aikace-aikacen masu amfani da hanyoyin sadarwa na TP-Link, kuma na biyu shine software don yin hulɗa tare da modem ɗin USB daga MTS. Dangane da haka, idan ba ku yi amfani da wannan kayan aikin ba, to ba za a nuna hanyoyin da aka nuna muku ba. Idan kayi amfani da waɗannan maharani ko tallan, to wataƙila waɗannan sune suka haifar da matsalar rage windows. Musamman galibi wannan yanayin yana faruwa tare da tsarin ouc.exe. Yi la'akari da yadda za'a kafa ingantaccen tsarin wasannin yayin taron wannan yanayin.
- Danna dama Aiki kasan allo kuma za fromi daga lissafin "Run mai aikawa ...".
Don kunna wannan kayan aiki, har yanzu zaka iya amfani Ctrl + Shift + Esc.
- A guje Manajan Aiki matsa zuwa shafin "Tsarin aiki".
- Na gaba, yakamata ku samo a jerin abubuwan da ake kira "TWCU.exe" da "kikini.exe". Idan akwai abubuwa da yawa a cikin jerin, to, zaku iya sauƙaƙe aikin bincika ta danna sunan shafi "Suna". Don haka, za a sanya dukkan abubuwan cikin haruffa. Idan baku samo kayan da ake bukata ba, to danna "Nunin tsari na duk masu amfani". Yanzu kuma zaku sami damar aiwatar da hanyoyin da aka ɓoye don asusunku.
- Idan koda bayan waɗannan maɓallin ba ku sami hanyoyin TWCU.exe da ouc.exe ba, to wannan yana nufin cewa kawai ba ku da su, kuma matsalar rage windows yana buƙatar neman wasu dalilai (zamuyi magana game da su, la'akari da wasu hanyoyi). Idan har yanzu kuna samun ɗayan waɗannan hanyoyin, dole ne ku kammala shi kuma ku ga yadda tsarin zaiyi aiki bayan hakan. Haskaka abu mai dacewa a ciki Manajan Aiki kuma latsa "Kammala aikin".
- Akwatin maganganu yana buɗewa inda ake buƙatar tabbatar da aikin ta danna sake "Kammala aikin".
- Bayan an kammala tsari, a lura ko rage girman amfani da windows a wasannin ya tsaya. Idan matsalar ba ta sake faruwa ba, sanadin matsalar ta ta kasance daidai a cikin abubuwan da aka bayyana a wannan hanyar magancewa. Idan matsalar ta ci gaba, to, ci gaba zuwa hanyoyin da aka tattauna a ƙasa.
Abin takaici, idan TWCU.exe da ouc.exe tafiyar matakai sune sanadin rage girman windows a wasannin, to zaka iya magance matsalar ne kawai idan kayi amfani da ba TP-Link masu amfani da hanyoyin sadarwa na USB ko MTS USB modem, amma sauran na'urorin don haɗawa zuwa Yanar Gizon Duniya. In ba haka ba, domin a yi wasa na yau da kullun, dole ne ka yi amfani da kashe abubuwan da suka dace a kowane lokaci. Wannan, hakika, zai haifar da gaskiyar cewa har zuwa sake kunnawa na gaba na PC ba za ku iya yin haɗin Intanet ba.
Darasi: unaddamar da Ayyukan Aiki a Windows 7
Hanyar 2: Rage sabis ɗin gano sabis na Aiwatarwa
Yi la'akari da wata hanyar warware matsalar ta hanyar kashe sabis ɗin. Gano Ayyukan Sadarwa.
- Danna Fara. Je zuwa "Kwamitin Kulawa".
- Bude "Tsari da Tsaro".
- A sashi na gaba, je zuwa "Gudanarwa".
- A cikin kwasfa da ta bayyana a jeri, danna "Ayyuka".
Manajan sabis zaku iya farawa da sauri da sauri, amma kuna buƙatar haddace haddace. Aiwatar Win + r kuma tuka cikin kwarin da aka bude:
hidimarkawa.msc
Danna "Ok".
- Karafici Manajan sabis kaddamar. A cikin jerin da aka gabatar, kuna buƙatar nemo kashi Gano Ayyukan Sadarwa. Don sauƙaƙe gano, zaka iya danna sunan shafi "Suna". Sannan dukkan abubuwan jerin abubuwan za'a tsara su ta hanyar harafi.
- Bayan gano abin da muke buƙata, bincika wane matsayi yake da shi a cikin shafi "Yanayi". Idan darajar tana can "Ayyuka", to, kuna buƙatar kashe wannan sabis ɗin. Zaɓi shi kuma danna gefen hagu na kwalin Tsaya.
- Wannan zai dakatar da aikin.
- Yanzu kuna buƙatar gabaƙatar da ikon sarrafa shi. Don yin wannan, danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu sau biyu a kan sunan kashi.
- Taga abun yana buɗewa. Danna filin "Nau'in farawa" kuma a cikin jerin zaɓi ƙasa zaɓi An cire haɗin. Yanzu latsa Aiwatar da "Ok".
- Za a kashe sabis ɗin da aka zaɓa, kuma matsalar rage wasannin ba da izinin lalacewa ba.
Darasi: Rashin Aiwatar da Ayyukan da Ba dole ba a Windows 7
Hanyar 3: Musaki farawa da ayyuka ta hanyar "Tsarin Tsarin"
Idan babu na farkon ko na biyu na hanyoyin da aka bayyana a sama wanda ya taimaka muku warware matsalar ta hanzarta rage windows yayin wasannin, akwai ragowar zaɓi na lalata ayyukan ɓangare na uku da shigarda kayan aikin ta atomatik ta amfani da su. "Ka'idodin Tsarin".
- Kuna iya buɗe kayan aiki da ake so ta ɓangaren da muka riga muka saba da shi. "Gudanarwa"wanda za a iya isa ta hanyar "Kwamitin Kulawa". Yayinda kake ciki, danna kan rubutun "Tsarin aiki".
Hakanan za'a iya ƙaddamar da wannan kayan aikin tsarin ta amfani da taga. Gudu. Aiwatar Win + r kuma tuka cikin filin:
msconfig
Danna kan "Ok".
- Kunnawa ta Bayani "Ka'idodin Tsarin" samar. Located in sashe "Janar" matsar da maɓallin rediyo zuwa Kaddamar da Zaɓiidan aka zaɓi wani zaɓi. Sai a buɗe akwati kusa da "Zazzage abubuwan farawa" kuma je sashin "Ayyuka".
- Zuwa sashin da ke sama, da farko, duba akwatin kusa da Kar A Nuna Ayyukan Microsoft. Bayan haka latsa Musaki Duk.
- Alamar gaba da duk abubuwa a cikin jerin za a cire. Bayan haka, matsa zuwa sashin "Farawa".
- A wannan sashin, danna Musaki Duk, sannan Aiwatar da "Ok".
- Harsashi ya bayyana yana sake tura na'urar. Gaskiyar ita ce duk canje-canje da ake yi wa "Ka'idodin Tsarin", zama dacewa ne kawai bayan sake kunna komputa. Sabili da haka, rufe duk aikace-aikacen masu aiki kuma adana bayani a cikin su, sannan danna Sake yi.
- Bayan sake kunna tsarin, matsalar kawar da wasanni ta hanyar da yakamata a kawar.
Wannan hanyar, hakika, ba ta dace ba, saboda ta amfani da shi, zaku iya kashe nauyin shirye-shirye da ƙaddamar da ayyukan da kuke buƙatar gaske. Kodayake, kamar yadda al'adar ta nuna, yawancin abubuwanda muka kunna a ciki "Ka'idodin Tsarin" kawai suna ɗaukar nauyin kwamfutar ne ba tare da babban fa'ida ba. Amma idan har yanzu kuna sarrafa ƙididdigar abin da ke haifar da matsala da aka bayyana a cikin wannan littafin, to, za ku iya kashe shi kawai kuma ba kashe duk sauran ayyukan da ayyukan.
Darasi: Kashe aikace-aikacen farawa a cikin Windows 7
Kusan koyaushe, matsalar rage wasanni ba tare da bata lokaci ba tana da alaƙa da rikici tare da wasu ayyuka ko aiwatarwa a cikin tsarin. Don haka, don kawar da shi, ana buƙatar dakatar da aikin abubuwan da ke dacewa. Amma abin takaici, yana da nisa daga koyaushe yiwuwar gano babban mai laifi, sabili da haka, a wasu yanayi, masu amfani dole su dakatar da gungun sabis da aiwatarwa gaba ɗaya, tare da cire duk shirye-shiryen ɓangare na uku daga farawa.