Jagorar shigarwa don Windows 10 daga USB Flash Drive ko Disk

Pin
Send
Share
Send

Duk yadda kuka danganta da tsarin aikin ku, sannu a hankali ko kuma daga baya har yanzu za a sake dawo da shi. A cikin labarin yau, za mu gaya muku daki-daki game da yadda ake yin wannan tare da Windows 10 ta amfani da kebul na USB flash ko CD.

Matakan Kafawar Windows 10

Dukkanin tsarin shigar da tsarin aiki ana iya raba shi zuwa matakai biyu masu mahimmanci - shiri da kafuwa. Bari mu dau tsari.

Shiryawa Media

Kafin ci gaba kai tsaye zuwa shigarwa na tsarin aiki kanta, kuna buƙatar shirya bootable USB flash drive ko disk. Don yin wannan, ya zama dole a rubuta fayilolin shigarwa zuwa mai jarida ta hanya ta musamman. Kuna iya amfani da shirye-shirye daban-daban, alal misali, UltraISO. Ba za mu zauna a wannan karon ba, tunda an riga an rubuta komai a cikin wani labarin daban.

Kara karantawa: Kirkirar da rumbun kwamfutar ta Windows 10

Shigarwa na OS

Lokacin da aka rubuta duk bayanan don kafofin watsa labarai, kuna buƙatar yin waɗannan abubuwa:

  1. Saka diski a cikin drive ɗin ko haɗa USB kebul na USB zuwa kwamfutar / kwamfutar tafi-da-gidanka. Idan kuna shirin shigar da Windows a kan babban rumbun kwamfutarka (misali, SSD), to kuna buƙatar haɗa shi zuwa PC.
  2. Lokacin sake sakewa, dole ne lokaci-lokaci danna ɗayan maɓallin zafi wanda aka shirya don farawa "Boot menu". Wanne - ya dogara ne kawai a kan masana'antar uwa (a game da PCs na tsaye) ko a samfurin kwamfutar tafi-da-gidanka. Da ke ƙasa akwai jerin waɗanda suka fi kowa. Lura cewa a cikin yanayin wasu kwamfyutocin, dole ne ka kuma danna maɓallin aiki tare da maɓallin da aka ƙayyade "Fn".
  3. Kwamfutocin PC

    Mai masana'antaHotkey
    AsusF8
    GigabyteF12
    IntelEsc
    MsiF11
    AcerF12
    AsrockF11
    FoxconnEsc

    Kwamfutoci

    Mai masana'antaHotkey
    SamsungEsc
    Karin kararrawaF12
    MsiF11
    LenovoF12
    HPF9
    KofarF10
    FujitsuF12
    eMachinesF12
    DellF12
    AsusF8 ko Esc
    AcerF12

    Lura cewa masana'antun lokaci-lokaci suna canza aikin maɓallan. Sabili da haka, maɓallin da kuke buƙata na iya bambanta da waɗanda aka nuna a cikin tebur.

  4. Sakamakon haka, karamin taga zai bayyana akan allon. A ciki, dole ne ka zaɓi na'urar wacce za a girka Windows. Munyi alama layin da ake so ta amfani da kibiyoyi a kan maballan kuma latsa "Shiga".
  5. Lura cewa a wasu lokuta sakon mai zuwa na iya bayyana a wannan matakin.

    Wannan yana nufin cewa kuna buƙatar latsa kowane maɓalli akan keyboard da wuri-wuri don ci gaba da zazzagewa daga matsakaici da aka ƙayyade. In ba haka ba, tsarin zai fara a yanayin al'ada kuma dole ne ka sake farashi kuma ka je zuwa Boot Menu.

  6. Bayan haka, kuna buƙatar jira kaɗan. Bayan wani lokaci, zaku ga taga na farko wanda zaku iya canza yare da saitin yanki. Bayan haka, danna "Gaba".
  7. Nan da nan bayan wannan, wani akwatin maganganu zai bayyana. A ciki danna maballin Sanya.
  8. Sannan akwai buƙatar amincewa da sharuɗan lasisin. Don yin wannan, a cikin taga wanda ya bayyana, duba akwatin kusa da layin da aka ƙayyade a ƙasan taga, danna "Gaba".
  9. Bayan haka, kuna buƙatar tantance nau'in shigarwa. Zaka iya ajiye duk bayanan sirri idan ka zaɓi abu na farko Sabuntawa. Ka lura cewa a lokuta idan aka shigar Windows a karon farko akan na'urar, wannan aikin bashi da amfani. Batu na biyu shine "Mai zabe". Muna ba da shawarar cewa ka yi amfani da shi, tunda irin wannan shigarwa zai ba ka damar iya gyara babban rumbun kwamfutarka.
  10. Daga nan sai taga tare da juzu'i na rumbun kwamfutarka zasu biyo baya. Anan zaka iya sake tsara sararin kamar yadda kake buƙata, ka kuma tsara surorin da suke akwai. Babban abin da za a tuna, idan ka taɓa ɓangarorin da bayanan bayananka suka kasance, za'a share shi dindindin. Hakanan, kar a share ƙananan sassan da suke "nauyi" megabytes. A matsayinka na mai mulkin, tsarin ya tanadi wannan sarari ta atomatik don dacewa da buƙatunka. Idan baku tabbatar da ayyukanku ba, to saidai kawai danna sashin da kake son sanya Windows. Sannan danna "Gaba".
  11. Idan an shigar da tsarin aiki a kan faifai kuma ba kwa tsara shi a taga ta baya ba, to zaku ga sakon mai zuwa.

    Kawai danna "Ok" kuma ci gaba.

  12. Yanzu jerin ayyukan zasu fara cewa tsarin zaiyi ta atomatik. Babu abin da ake bukata daga gare ku a wannan matakin, don haka kawai ku jira. Yawancin lokaci tsarin bai wuce minti 20 ba.
  13. Lokacin da aka kammala dukkan ayyukan, tsarin zai sake yin kanta, kuma zaku ga sako akan allon cewa ana shirye-shiryen fara shiri. A wannan matakin, kuna buƙatar jira na ɗan lokaci.
  14. Bayan haka, kuna buƙatar sake saita OS. Da farko dai, kuna buƙatar nuna yankin ku. Zaɓi zaɓin da kake so daga menu kuma danna Haka ne.
  15. Bayan haka, a cikin hanyar, zaɓi yare layout ɗin kuma latsa sake Haka ne.
  16. Menu na gaba zai bayar don ƙara ƙarin layout. Idan ba lallai ba ne, danna maballin. Tsallake.
  17. Har yanzu, muna jira na ɗan lokaci har sai tsarin ya bincika sabuntawa waɗanda suka zama dole a wannan matakin.
  18. Sannan kuna buƙatar zaɓar nau'in amfani da tsarin aiki - don dalilai na sirri ko ƙungiya. Zaɓi layin da ake so a cikin menu kuma danna "Gaba" ci gaba.
  19. Mataki na gaba shine shiga cikin asusun Microsoft ɗinka. A cikin filin na tsakiya, shigar da bayanan (wasiƙa, waya ko Skype) da aka haɗa asusun, sannan kuma danna maɓallin "Gaba". Idan baku da lissafi tukuna kuma ba ku da shirin yin amfani da shi a nan gaba, to danna kan layin Asusun Kasuwanci a cikin ƙananan kusurwar hagu.
  20. Bayan haka, tsarin zai sa ka fara amfani da asusun Microsoft ɗinka. Idan a sakin baya Asusun Kasuwancidanna maɓallin A'a.
  21. Bayan haka, kuna buƙatar fito da sunan mai amfani. Shigar da sunan da ake so a tsakiyar filin kuma ci gaba zuwa mataki na gaba.
  22. Idan ya cancanta, zaku iya saita kalmar sirri don asusunku. Ventirƙira da haddace haɗin da ake so, sannan danna maɓallin "Gaba". Idan kalmar sirri ba a buƙata, to bar filin a falo.
  23. A ƙarshe, za a zuga ku don kunna ko kashe wasu sigogi na asali na Windows 10. Saita su kamar yadda kuke so, kuma bayan wannan danna maɓallin Yarda.
  24. Wannan zai biyo bayan matakin karshe na shirye-shiryen tsarin, wanda zai zo tare da jerin rubutu akan allon.
  25. Bayan 'yan mintina, za ku kasance a kan tebur. Lura cewa a cikin aiwatar za a ƙirƙiri babban fayil a kan tsarin ɓangaren rumbun kwamfutarka "Windows.old". Wannan zai faru ne kawai idan ba a shigar da OS ba a karon farko kuma ba a tsara tsarin aiki na baya ba. Kuna iya amfani da wannan babban fayil ɗin don fitar da fayilolin tsarin daban-daban ko kuma kawai share shi. Idan ka yanke shawarar cire shi, to lallai za ku fara zuwa da wasu dabaru, tunda wannan ba zai yi aiki yadda ya saba ba.
  26. Kara karantawa: Cire Windows.old a Windows 10

Mayar da tsarin ba tare da faifai ba

Idan saboda wasu dalilai ba ku da damar shigar da Windows daga faifai ko faifan filasha, to ya dace ku gwada maido da OS ta amfani da daidaitattun hanyoyin. Suna ba ku damar adana bayanan mai amfani na mutum, don haka kafin a ci gaba da tsabtace tsabtace tsarin, yana da daraja a gwada waɗannan hanyoyin.

Karin bayanai:
Mayar da Windows 10 zuwa asalinta
Mayar da Windows 10 zuwa jihar ma'aikata

A kan wannan labarin namu ya zo karshe. Bayan amfani da kowane ɗayan hanyoyin, kawai dole ne ku shigar da shirye-shiryen da suka cancanta da direbobi. Daga nan zaku iya fara amfani da na'urar tare da sabon tsarin aiki.

Pin
Send
Share
Send