Ina bukatan riga-kafi a kan Android

Pin
Send
Share
Send

Yanzu kusan kowa yana da wayo, kuma yawancin na'urorin suna sanye take da tsarin aikin Android. Yawancin masu amfani suna adana bayanan mutum, hotuna da kuma rubutu a wayoyinsu. A cikin wannan labarin, zamu bincika ko yana da kyau a sanya antiviruses don ingantaccen tsaro.

Kafin ka fara, kana buƙatar bayyanawa cewa ƙwayoyin cuta a kan aikin Android kusan irin ka'ida ne kamar akan Windows. Zasu iya sata, share bayanan sirri, shigar da kayan aikin software. Bugu da kari, yana yiwuwa cutar ta kamu da kwayar cutar da ke aika wasika zuwa lambobi daban-daban, kuma za a kashe kudin daga maajiyar ku.

Tsarin kamuwa da wayar hannu tare da fayilolin ƙwayoyin cuta

Kuna iya ɗaukar wani abu mai haɗari ne kawai idan kun shigar da shirin ko aikace-aikacen a kan Android, amma wannan ya shafi kawai kayan aikin komputa waɗanda ba a saukar da su ba daga tushen hukuma. Abubuwan fashewa na APKs suna da wuya sosai a Kasuwar Play, amma an share su da sauri. Hakan ya biyo bayan waɗanda suke son saukar da aikace-aikace, musamman pirated, hacked, daga albarkatun ƙasa, suna kamuwa da ƙwayoyin cuta.

Amintaccen amfani da wayananka ba tare da sanya kayan aikin riga-kafi ba

Sauƙaƙan ayyuka da yarda da wasu ƙa'idodi zasu ba ku damar zama wanda aka azabtar da scammers kuma tabbata cewa bayananku ba zai shafa ba. Wannan jagorar zai kasance da amfani sosai ga masu wayoyi masu rauni, tare da ƙaramin adadin RAM, saboda riga-kafi mai aiki yana ɗaukar nauyin tsarin.

  1. Yi amfani da Google Play Store kawai don saukar da aikace-aikace. Kowane shiri ya wuce gwajin, kuma damar samun wani abu mai haɗari maimakon wasan kusan ba komai bane. Ko da idan an rarraba software don kuɗi, zai fi kyau a adana kuɗi ko neman analog kyauta fiye da amfani da albarkatu na ɓangare na uku.
  2. Kula da software na ginanniyar na'urar sikandire. Idan har yanzu kuna buƙatar amfani da tushen ba tare da izini ba, to, tabbatar cewa jira don scanner ɗin don kammala scan ɗin, kuma idan ya ga wani abu mai shakkunci, to sai ku ƙi shigarwa.

    Bugu da kari, a sashen "Tsaro"wannan yana cikin saitunan wayar salula, zaku iya kashe aikin "Sanya software daga inda ba a sani ba". To, alal misali, ɗan ba zai iya shigar da wani abu da aka sauke ba daga Kasuwar Play.

  3. Idan har yanzu kuna shigar da aikace-aikacen shakku, muna ba ku shawara ku mai da hankali ga izini da shirin ke buƙata yayin shigarwa. Barin shi an bashi damar aika SMS ko gudanar da lambobin sadarwa, zaku iya rasa mahimman bayanai ko kuma ku sami wanda aka azabtar da yawan saƙonnin da aka biya. Don kare kanka, kashe wasu saiti yayin shigar software. Lura cewa wannan aikin ba a cikin Android ɗin a sigar ta shida ba, ana ba da izini na kallo kawai a wurin.
  4. Zazzage talla Kasancewar irin wannan aikace-aikacen akan wayoyin komai da ruwanka zai iyakance adadin talla a cikin masu bincike, kare shi daga hanyoyin haɗi da banners, ta hanyar danna wanda zaka iya shiga cikin shigar da software na ɓangare na uku, sakamakon hakan akwai haɗarin kamuwa da cuta. Yi amfani da ɗayan ɓoye na sanannun ko sanannun waɗanda aka saukar da su ta hanyar Kasuwancin Kasuwanci.

Kara karantawa: Masu tallata abubuwa na Android

Yaushe kuma wanne riga-kafi don amfani dashi

Masu amfani waɗanda ke shigar da tushen-tushe a kan wayoyin salula, zazzage shirye-shiryen shakku daga rukunin ɓangarorin ɓangare, suna ƙara haɓakar damar rasa duk bayanan su idan sun kamu da kwayar cutar. Anan ba za ku iya yi ba tare da software na musamman waɗanda za su bincika daki-daki komai a kan wayoyin salula. Yi amfani da kowane riga-kafi da kuka fi so. Yawancin mashahuran wakilai suna da takwarorinsu na hannu kuma ana ƙara su a Kasuwar Google Play. Nisan irin waɗannan shirye-shiryen shine tsinkaye mara fahimta na software na ɓangare na uku yana da haɗari, saboda abin da riga-kafi kawai ya toshe shigarwa.

Masu amfani da al'ada ba za su damu da wannan ba, tunda ayyuka masu haɗari suna da matuƙar wuya, kuma dokoki masu sauƙi don amfani mai lafiya zai isa don tabbatar da cewa na'urar bata taɓa kamuwa da ƙwayar cuta ba.

Karanta kuma: Rashin kyawun kyauta don Android

Muna fatan cewa labarinmu ya taimaka muku yanke shawara kan wannan batun. Taimako, Ina so in lura cewa masu haɓaka tsarin aiki na Android a koyaushe suna tabbatar da cewa tsaro ya kasance a matakin qarshe, don haka talakawa mai amfani ba zai iya damuwa da wani ya sata ko goge bayanan mutum ba.

Pin
Send
Share
Send