Rage Sabis ɗin Sabis na Windows 7

Pin
Send
Share
Send

An tsara sabunta tsarin lokaci don kiyaye dacewa da tsaro daga maharan. Amma saboda dalilai daban-daban, wasu masu amfani suna so su kashe wannan fasalin. A cikin gajeren lokaci, hakika, wani lokacin yana barata idan, alal misali, kuna yin wasu saitunan hannu don PC. A wannan yanayin, wani lokacin ana buƙatar ba kawai don kashe zaɓin sabuntawa ba, har ma da kashe sabis ɗin da ke da alhakin wannan. Bari mu gano yadda za a warware wannan matsalar a Windows 7.

Darasi: Yadda za a kashe sabuntawa a kan Windows 7

Hanyar cirewa

Sunan sabis ɗin, wanda ke da alhakin shigar da sabuntawa (duka ta atomatik da jagora), yayi magana don kansa - Sabuntawar Windows. Deoƙarin sarrafawa za a iya yi duka a cikin hanyar da ta saba, kuma ba daidaitaccen ma'auni ba. Bari muyi magana game da kowane ɗayansu daban-daban.

Hanyar 1: Manajan sabis

Mafi sauƙin amfani da ingantacciyar hanyar kashewa Sabuntawar Windows shine amfani Manajan sabis.

  1. Danna kan Fara kuma tafi "Kwamitin Kulawa".
  2. Danna "Tsari da Tsaro".
  3. Na gaba, zaɓi sunan babban ɓangaren "Gudanarwa".
  4. A cikin jerin kayan aikin da ke bayyana a cikin sabon taga, danna "Ayyuka".

    Hakanan akwai zaɓi mafi sauri a cikin Manajan sabiskodayake yana buƙatar haddace umarni ɗaya. Don kiran kayan aiki Gudu kira Win + r. A cikin filin amfani, shigar da:

    hidimarkawa.msc

    Danna "Ok".

  5. Duk hanyoyin da ke sama zasu buɗe taga Manajan sabis. Ya ƙunshi jeri. A cikin wannan jerin kuna buƙatar nemo sunan Sabuntawar Windows. Don sauƙaƙe aikin, gina shi haruffa ta danna "Suna". Matsayi "Ayyuka" a cikin shafi "Yanayi" yana nufin gaskiyar cewa sabis ɗin yana aiki.
  6. Don cire haɗin Cibiyar Sabuntawa, haskaka sunan abun, sannan danna Tsaya a cikin ayyuka na hagu na taga.
  7. Tsarin dakatarwa yana ci gaba.
  8. Yanzu an dakatar da aikin. Wannan tabbaci ne ta hanyar bacewar rubutun "Ayyuka" a fagen "Yanayi". Amma idan a cikin shafi "Nau'in farawa" saita zuwa "Kai tsaye"to Cibiyar Sabuntawa za a ƙaddamar da shi a gaba in lokacin da aka kunna kwamfutar, kuma wannan ba koyaushe yarda bane ga mai amfani wanda ya rufe.
  9. Don hana wannan, canza matsayi a cikin shafi "Nau'in farawa". Danna-dama kan sunan abun (RMB) Zaba "Bayanai".
  10. Je zuwa taga Properties, kasancewa a cikin shafin "Janar"danna filin "Nau'in farawa".
  11. Daga jerin zaɓuka, zaɓi ƙimar "Da hannu" ko An cire haɗin. A farkon lamari, ba a kunna sabis ɗin bayan sake kunna kwamfutar. Don kunna shi, kuna buƙatar amfani da ɗayan hanyoyi da yawa don kunna da hannu. A cikin magana ta biyu, zai yiwu a kunna shi kawai bayan mai amfani ya sake canza nau'in farawa a cikin kaddarorin tare da An cire haɗin a kunne "Da hannu" ko "Kai tsaye". Sabili da haka, zaɓi na biyu na rufewa ya fi aminci.
  12. Bayan an yi zabi, danna maballin Aiwatar da "Ok".
  13. Komawa zuwa taga Dispatcher. Kamar yadda kake gani, matsayin kayan Cibiyar Sabuntawa a cikin shafi "Nau'in farawa" an canza. Yanzu sabis ɗin ba zai fara ba ko da bayan sake buɗe PC ɗin.

Game da yadda za a sake kunnawa idan ya cancanta Cibiyar Sabuntawa, wanda aka bayyana a cikin wani darasi dabam.

Darasi: Yadda za'a fara sabunta sabis na Windows 7

Hanyar 2: Umurnin umarni

Hakanan zaka iya warware matsalar ta hanyar shigar da umarni a ciki Layi umarniwanda aka gabatar a matsayin mai gudanarwa

  1. Danna Fara da "Duk shirye-shiryen".
  2. Zaɓi kundin adireshi "Matsayi".
  3. A cikin jerin daidaitattun aikace-aikace, nemo Layi umarni. Danna wannan abun. RMB. Zaba "Run a matsayin shugaba".
  4. Layi umarni kaddamar. Shigar da wannan umarnin:

    net tasha wuauserv

    Danna kan Shigar.

  5. Ana dakatar da sabis ɗin ɗaukakawa, kamar yadda aka ruwaito a cikin taga Layi umarni.

Amma yana da mahimmanci a tuna cewa wannan hanyar dakatarwa, ba kamar wacce ta gabata ba, ta kashe sabis ɗin har sai lokacin fara komputa na gaba. Idan kana bukatar dakatar da shi na wani lokaci, za ka sake yin aikin ta hanyar Layi umarni, amma yana da kyau a yi amfani da shi nan da nan Hanyar 1.

Darasi: Bude “layin umarni” Windows 7

Hanyar 3: Mai sarrafawa

Hakanan zaka iya dakatar da sabunta sabis ta amfani da Manajan Aiki.

  1. Don zuwa Manajan Aiki kira Ftaura + Ctrl + Esc ko danna RMB ta Aiki kuma zaɓi can Run Task Manager.
  2. Dispatcher fara. Da farko, don kammala aikin kana buƙatar samun haƙƙin gudanarwa. Don yin wannan, je zuwa "Tsarin aiki".
  3. A cikin taga da yake buɗe, danna maballin "Nunin tsari na duk masu amfani". Hakan ya faru ne saboda aiwatar da wannan matakin Ga mai aikawa? ana ba da damar gudanar da mulki.
  4. Yanzu zaku iya zuwa sashin "Ayyuka".
  5. Cikin jerin abubuwanda zasu bude, kana bukatar nemo sunan "Wuauserv". Domin neman sauri, danna sunan. "Suna". Don haka, duk jerin an shirya haruffa ne. Da zarar kun samo kayan da ake buƙata, danna kan sa. RMB. Daga lissafin, zaɓi Tsaya Sabis.
  6. Cibiyar Sabuntawa za a kashe, kamar yadda bayyanar ta cikin shafi "Yanayi" rubuce-rubucen "Dakata" maimakon - "Ayyuka". Amma, kuma, kashewa zaiyi aiki kawai har sai PC ya sake farawa.

Darasi: Bude “Taskar Manager” Windows 7

Hanyar 4: "Tsarin Tsarin"

Hanyar da ta biyo baya, wanda ke ba da damar warware aikin, ana aiwatar da ita ta taga "Ka'idodin Tsarin".

  1. Je zuwa taga "Ka'idodin Tsarin" iya daga sashen "Gudanarwa" "Kwamitin Kulawa". Yadda ake shiga wannan sashe, an faɗi ne a cikin bayanin Hanyar 1. Don haka a cikin taga "Gudanarwa" latsa "Tsarin aiki".

    Hakanan zaka iya gudanar da wannan kayan aiki daga ƙarƙashin taga. Gudu. Kira Gudu (Win + r) Shigar:

    msconfig

    Danna "Ok".

  2. Harsashi "Ka'idodin Tsarin" kaddamar. Matsa zuwa ɓangaren "Ayyuka".
  3. A sashen da zai buɗe, nemo kayan Sabuntawar Windows. Don saurin sauri, gina jerin haruffa ta danna "Sabis". Bayan an samo abin, ɓoye akwatin a gefen hagu na shi. Bayan haka latsa Aiwatar da "Ok".
  4. Wani taga zai bude Saiti Tsarin. Zai baka damar sake kunna kwamfutar don canje-canjen su yi aiki. Idan kana son yin hakan nan da nan, to sai ka rufe dukkan takardu da shirye-shirye, sannan ka latsa Sake Sakewa.

    In ba haka ba, latsa "Fita ba tare da sake sakewa ba". Sannan canje-canjen zasuyi aiki bayan kun kunna PC kuma a cikin yanayin aiki.

  5. Bayan komfutar ta sake farawa, dole ne a kashe sabis na ɗaukakawa.

Kamar yadda kake gani, akwai wasu 'yan hanyoyi da zaka kashe sabis na sabuntawa. Idan kuna buƙatar cire haɗin kawai na lokacin PC ɗin yanzu, to, zaku iya amfani da kowane ɗayan zaɓin da ke sama wanda kuke tsammanin ya fi dacewa. Idan ka cire haɗin na dogon lokaci, wanda ya ƙunshi aƙalla sake kunna kwamfyuta, to a wannan yanayin, don guje wa buƙatar aiwatar da aikin sau da yawa, zai zama mafi kyau duka a cire haɗin Manajan sabis tare da canza nau'in farawa a cikin kaddarorin.

Pin
Send
Share
Send