Fara Sabis na ɗaukaka a kan Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Shigar da sabuntawa na yanzu yanayi ne mai mahimmanci don daidaitaccen aiki da amincin kwamfutar. Mai amfani zai iya zaɓar yadda za'a girka su: a cikin yanayin aiki ko a injin. Amma a kowane hali, dole ne a fara sabis. Sabuntawar Windows. Bari mu gano yadda za a iya samar da wannan ɓangaren tsarin ta amfani da hanyoyi daban-daban a cikin Windows 7.

Duba kuma: Kunna sabunta atomatik akan Windows 7

Hanyoyin kunnawa

Ta hanyar tsohuwa, sabuntawa koyaushe yana kan kunne. Amma akwai lokuta idan, sakamakon kasawa, ganganci ko kuskuren ayyukan masu amfani, an kashe shi. Idan kuna son samun damar sake sabunta ɗaukakawa akan PC ɗinku, dole ne ku kunna shi. Ana iya cim ma wannan ta hanyoyi da yawa.

Hanyar 1: alamar tire

Laaddamarwa ita ce hanya mafi sauƙi da sauri mafi sauri ta cikin alamar tire.

  1. Lokacin da aka kashe sabis ɗin ɗaukakawa, tsarin yana ba da wannan ga kamannin fararen giciye a cikin ja da'irar kusa da gunkin "Shirya matsala" a cikin nau'i na tutar a cikin tire. Idan baku lura da wannan alamar ba, danna kan alwatika a cikin faranti don buɗe ƙarin gumakan. Bayan kun ga alamar da ake so, danna kan sa. Wata karamar taga zata fara. Zaba can "Canza saitunan ...".
  2. Window Cibiyar Tallafi a bayyane. Don fara sabis ɗin da ake so, zaka iya zaɓar ta danna ɗaya daga cikin rubutun: "Sanya sabunta ta atomatik" da "Ku bani zabi". A farkon lamari, za a kunna shi nan da nan.

Lokacin da ka zaɓi zaɓi na biyu, taga zaɓuɓɓuka zasu fara Sabuntawar Windows. Za muyi magana dalla-dalla game da abin da za a yi a ciki idan za a yi la’akari da wannan hanyar.

Hanyar 2: Sabunta Cibiyar Saiti

Kuna iya warware aikin da aka saita a gabanmu kai tsaye ta buɗe a cikin sigogi Cibiyar Sabuntawa.

  1. A baya munyi bayanin yadda zaku iya zuwa taga zaɓuɓɓuka ta gunkin tire. Yanzu za muyi la’akari da ƙarin zaɓin canji mafi daidaituwa. Hakanan gaskiyane saboda ba kowane lokaci bane a cikin irin waɗannan yanayi waɗanda alamar da aka ambata a sama ta bayyana a fatin. Danna Fara kuma danna "Kwamitin Kulawa".
  2. Zaɓi na gaba "Tsari da Tsaro".
  3. Danna kan Sabuntawar Windows.
  4. A cikin menu na hagu na tsaye na taga, gungura "Saiti".
  5. Saiti yana farawa Cibiyar Sabuntawa. Don fara fara aikin, danna maballin "Ok" a cikin taga na yanzu. Iyakar abin da yanayin yake shine a cikin yankin Sabis na Musamman ba saita yanayi ba "Kar a duba sabuntawa". Idan an shigar dashi, to lallai ya zama dole kafin danna maballin "Ok" Canza shi zuwa wani, in ba haka ba ba za a kunna sabis ba. Ta hanyar zaɓar sigogi daga jeri a wannan filin, zaku iya tantance yadda za a saukar da sabuntawa kuma shigar:
    • Cikakken atomatik;
    • Sauke tushen baya tare da shigarwa na manual;
    • Bincike na hannu da shigarwa na ɗaukakawa

Hanyar 3: Manajan sabis

Wani lokaci babu ɗayan algorithms na kunnawa na sama da ke aiki. Dalilin shi ne nau'in sabis suna nuna nau'in kunnawa. An cire haɗin. Zaka iya fara amfani kawai Manajan sabis.

  1. Bude a ciki "Kwamitin Kulawa" taga "Tsari da Tsaro". An tattauna matakan don zuwa nan a cikin hanyar da ta gabata. Danna kan kayan "Gudanarwa" a cikin jerin sassan.
  2. Jerin abubuwan amfani. Danna "Ayyuka".

    Kuna iya kunnawa Dispatcher kuma ta taga Gudu. Danna Win + r. Shigar:

    hidimarkawa.msc

    Danna "Ok".

  3. Farawa Dispatcher. Nemo suna a cikin jerin abubuwan Sabuntawar Windows. Ayyukan bincike za a sauƙaƙa idan ka gina abubuwan haruffa ta danna kan "Suna". Alamar cewa sabis ba a kashe ba shine rashin alamar "Ayyuka" a cikin shafi "Yanayi". Idan a cikin stoblts "Nau'in farawa rubutu ya nuna An cire haɗin, to, wannan ya ba da rahoton cewa zaku iya kunna kashi ta hanyar sanya canjin zuwa kaddarorin, kuma ba ta wata hanyar ba.
  4. Don yin wannan, danna-dama akan sunan (RMB) da zabi "Bayanai".
  5. A cikin taga da ke farawa, canza darajar a cikin jerin "Nau'in farawa" zuwa kowane, dangane da yadda kake son kunna sabis lokacin da aka kunna tsarin: da hannu ko ta atomatik. Amma ana bada shawara cewa har yanzu kuna zaɓi zaɓi "Kai tsaye". Danna Aiwatar da "Ok".
  6. Idan ka zabi "Kai tsaye", sannan za a iya fara sabis ta hanyar sake kunna kwamfutar ko ta amfani da ɗayan hanyoyin da aka bayyana a sama ko kuma za a bayyana a ƙasa. Idan aka zaɓi zaɓi "Da hannu", to, ƙaddamarwa za a iya yin ta amfani da waɗannan hanyoyin, sai don maimaitawa. Amma hada za a iya sanya kai tsaye daga mai dubawa Dispatcher. Alama cikin jerin abubuwan Sabuntawar Windows. Hagu danna Gudu.
  7. Kunna cigaba.
  8. Sabis ɗin yana gudana. Wannan tabbatacce ne ta hanyar canjin matsayi a cikin shafi. "Yanayi" a kunne "Ayyuka".

Akwai yanayi yayin da ake ganin dukkanin lamura suna cewa sabis ɗin yana aiki, amma har yanzu, tsarin bai sabunta ba, kuma an nuna alamar matsala a cikin tire. To, sake kunnawa na iya taimakawa. Haskaka a cikin jeri Sabuntawar Windows kuma danna Sake kunnawa a gefen hagu na harsashi. Bayan haka, bincika lafiyar ɓangaren da aka kunna ta ƙoƙarin shigar da sabuntawa.

Hanyar 4: Umurnin umarni

Hakanan zaka iya warware batun da aka tattauna a cikin wannan batun ta shigar da magana a ciki Layi umarni. A lokaci guda Layi umarni dole ne a kunna shi tare da haƙƙin sarrafawa, in ba haka ba za a samu damar yin aikin. Wani yanayin asali shi ne cewa kadarorin sabis ɗin da ake farawa bai kamata su sami nau'in farawa ba An cire haɗin.

  1. Danna Fara kuma zaɓi "Duk shirye-shiryen".
  2. Je zuwa kundin adireshi "Matsayi".
  3. A cikin jerin aikace-aikace, danna RMB ta Layi umarni. Danna kan "Run a matsayin shugaba".
  4. An ƙaddamar da kayan aiki tare da damar gudanarwa. Shigar da umarnin:

    net fara wuauserv

    Danna kan Shigar.

  5. Za a kunna Sabis na ɗaukaka.

Wani lokaci yanayi zai yuwu lokacin, bayan shigar da ƙayyadadden umarnin, aka nuna bayanin cewa ba za'a iya kunna sabis ba saboda yana da rauni. Wannan yana nuna matsayin nau'inta na farawa ya shafi An cire haɗin. Shawo kan irin wannan matsalar ya ta'allaka ne kawai a amfani. Hanyar 3.

Darasi: Laaddamar da umarnin Windows 7

Hanyar 5: Mai sarrafawa

Ana aiwatar da zaɓi na gaba Manajan Aiki. Don amfani da wannan hanyar, yanayi guda ɗaya wajibi ne kamar na baya: gudanar da mai amfani tare da haƙƙin gudanarwa da rashi darajar a cikin kadarorin abubuwan da aka kunna An cire haɗin.

  1. Zaɓin mafi sauƙi don amfani Manajan Aiki - shigar da hade Ctrl + Shift + Esc. Kuna iya dannawa Aiki RMB sannan yi alama daga jeri Run Task Manager.
  2. Kaddamarwa Manajan Aiki samar. Duk irin abin da ya faru, don samun haƙƙin gudanarwa, dole ne ku je sashin "Tsarin aiki".
  3. A kasan sashin da zai bude, danna "Nunin tsari na duk masu amfani".
  4. An karɓi hakkokin mai gudanarwa. Kewaya zuwa ɓangaren "Ayyuka".
  5. An fara wani sashi tare da manyan abubuwan abubuwa. Kuna buƙatar nemo "Wuauserv". Don bincika mafi sauƙi, nuna jerin ta tsarin haruffa ta danna sunan shafi "Suna". Idan a cikin shafi "Yanayi" kayan yana da daraja "Dakata", to wannan yana nuna cewa an kashe.
  6. Danna RMB ta "Wuauserv". Danna "Fara sabis".
  7. Bayan haka, za a kunna sabis ɗin, kamar yadda nuni ya nuna a shafi "Yanayi" rubuce-rubucen "Ayyuka".

Hakanan yana faruwa cewa lokacin da kuke ƙoƙarin farawa ta hanyar yanzu, koda tare da haƙƙin sarrafawa, bayanai sun bayyana yana nuna cewa ba za'a iya kammala aikin ba. Mafi yawan lokuta wannan shine saboda gaskiyar cewa halayen abubuwan mallakar An cire haɗin. Sannan kunnawa zai yuwu ne kawai bisa tsarin da aka kayyade a Hanyar 3.

Darasi: Kaddamar da "Task Manager" Windows 7

Hanyar 6: "Tsarin Tsarin"

Hanyar da ta biyo baya tana amfani da kayan aiki na tsarin kamar "Tsarin aiki". Hakanan ana amfani dashi kawai idan nau'in kunnawa bashi da matsayi. An cire haɗin.

  1. Je zuwa "Kwamitin Kulawa" to sashe "Gudanarwa". Ana yin zane-zane na canjin yanayin can ciki a ciki Hanyoyi 2 da 3 Wannan jagorar. Nemo suna "Tsarin aiki" kuma danna shi.

    Hakanan zaka iya kiran mai amfani ta amfani da taga Gudu. Danna Win + r. Shigar:

    Msconfig

    Danna "Ok".

  2. "Tsarin aiki" kunna. Matsa zuwa "Ayyuka".
  3. Nemo a cikin jerin Cibiyar Sabuntawa. Don neman karin nutsuwa, danna kan sunan shafi "Sabis". Don haka, jerin za a gina bisa ga tsarin haruffa. Idan har yanzu baku sami sunan da ake buƙata ba, to wannan yana nufin cewa element ɗin yana da nau'in farawa An cire haɗin. Sannan zai yuwu a ƙaddamar da amfani da algorithm ɗin da aka bayyana a ciki Hanyar 3. Idan har yanzu ana nuna abu mai mahimmanci a cikin taga, to sai a duba matsayin a cikin shafi "Yanayi". Idan an rubuta can "Dakata", to wannan yana nufin an kashe shi.
  4. Don farawa, bincika akwati kusa da sunan, idan ba a kulle shi ba. Idan an sanya shi, sai a cire shi sannan a sake sanyawa. Yanzu danna Aiwatar da "Ok".
  5. Akwatin akwatin tattaunawa wanda zai ba ku damar sake kunna tsarin. Gaskiyar ita ce don shigarwa cikin karfi da canje-canje da aka yi a taga "Tsarin aiki", ana buƙatar sake kunna PC ɗin. Idan kana son kammala wannan aikin kai tsaye, to sai ka adana dukkan takardu ka rufe shirin da ke gudana, sannan a latsa maballin Sake yi.

    Idan kanaso jinkirin sake kunnawa don gaba, to sai a danna maballin "Fita ba tare da sake sakewa ba". A wannan yanayin, kwamfutar zata sake farawa a yanayin al'ada lokacin da kayi wannan da hannu.

  6. Bayan sake kunna komputa, za a fara sabunta sabis ɗin da ake so.

Hanyar 7: Mayar da Jaka SoftwareDistribution

Sabis na ɗaukakawa bazai yi aiki da kyau ba kuma ba zai iya cika niyyar da ya nufa ba idan aka lalata babban fayil saboda dalilai daban-daban "SoftwareDistribution". Sannan kuna buƙatar maye gurbin directory ɗin da lalacewa tare da sabon. Akwai hanyoyin aiwatarwa don magance wannan matsalar.

  1. Bude Manajan sabis. Nemo Sabuntawar Windows. Tare da wannan abun da aka sa alama, latsa Tsaya.
  2. Bude Windows Explorer. Shigar da adireshin masu zuwa a sandar adireshin sa:

    C: Windows

    Danna Shigar ko a cikin kibiya dama da adireshin da aka shigar.

  3. Yana zuwa tsarin directory "Windows". Nemo folda a ciki "SoftwareDistribution". Kamar yadda koyaushe, don sauƙaƙe bincike, zaku iya danna sunan filin "Suna". Latsa rubutun da aka samo RMB kuma zaɓi daga menu Sake suna.
  4. Yi babban fayil ɗin kowane suna na musamman a cikin wannan jagorar wanda ya bambanta da wadda ta gabata. Misali, zaku iya kira "SoftwareDistribution1". Latsa Shigar.
  5. Koma ga Manajan sabishaskaka Sabuntawar Windows kuma danna Gudu.
  6. Sannan sake kunna kwamfutarka. Bayan tsere na gaba, sabon shugabanci mai suna "SoftwareDistribution" za a ƙirƙiri sabo ta atomatik a inda ya saba kuma sabis ɗin ya kamata ya fara aiki daidai.

Kamar yadda kake gani, akwai 'yan zaɓuɓɓuka kaɗan don ayyukan da za'a iya amfani dasu don fara sabis Cibiyar Sabuntawa. Wannan shine aiwatar da ayyukan ta hanyar Layi umarni, Tsarin aiki, Manajan Aiki, kazalika ta hanyar sabunta saiti. Amma idan a cikin kaddarorin element ɗin akwai nau'in kunnawa An cire haɗinto zai yuwu a kammala aikin kawai da Manajan sabis. Bugu da kari, akwai yanayi idan babban fayil ya lalace "SoftwareDistribution". A wannan yanayin, kuna buƙatar aiwatar da ayyuka bisa ga algorithm na musamman, wanda aka bayyana a wannan labarin.

Pin
Send
Share
Send