Babban sabis ɗin da ke da alhakin sauti a kan kwamfutoci tare da tsarin aiki na Windows 7 shine "Windows Audio". Amma yana faruwa cewa an kashe wannan kashi saboda ɓarna ko kuma kawai ba ya aiki daidai, wanda ya sa ba zai yiwu a saurari sauti akan PC ba. A cikin waɗannan halayen, dole ne a fara shi ko sake kunna shi. Bari mu ga yadda za a yi wannan.
Duba kuma: Me yasa babu sauti akan kwamfutar Windows 7
Kunna Windows Audio
Idan saboda wasu dalilai an kashe ku "Windows Audio"sannan a ciki Sanarwar sanarwa Wani farin giciye da aka zana a cikin da'irar ja zai bayyana kusa da gunkin mai magana da mai magana. A yayin da ka liƙa saman wannan gunkin, saƙon ya bayyana yana cewa: "Ba a yin amfani da sauti". Idan wannan ya faru nan da nan bayan kunna kwamfutar, to ya yi latti don damuwa, tunda ƙirar tsarin na iya zama bai fara ba kuma za a kunna nan gaba. Amma idan gicciye bai shuɗe ba ko da bayan fewan mintuna na aikin PC, kuma, daidai da haka, babu sauti, to dole ne a magance matsalar.
Akwai hanyoyi da yawa na kunnawa. "Windows Audio", kuma galibi mafi sauki sune ke taimakawa. Amma akwai kuma yanayi wanda za'a fara sabis kawai ta amfani da zaɓuɓɓuka na musamman. Bari mu bincika dukkanin hanyoyin da za a iya magance matsalar da ke fitowa a cikin labarin yanzu.
Hanyar 1: Matodu na matsala Matsaloli
Hanya mafi sauƙi don warware matsalar idan kun lura da alamar magana ta ƙetare a cikin tire shine amfani "Matsalar shirya matsala".
- Latsa maɓallin linzamin kwamfuta na hagu (LMB) da hoton giciyen da ke samansa Sanarwar sanarwa.
- Bayan haka za a ƙaddamar da shi Matsalar matsala matsala. Zai nemo matsalar, wato, gano cewa ashe matsalar ta karye ne, kuma za ta fara shi.
- Sannan za a nuna sako a cikin taga yana cewa "Matsalar shirya matsala" an yi gyare-gyare ga tsarin. Matsayi na yanzu na mafita ga matsalar kuma za a nuna - "Kafaffen".
- Ta wannan hanyar "Windows Audio" za a sake kaddamar da shi, kamar yadda aka tabbatar da rashin gicciye a gunkin mai magana a cikin tire.
Hanyar 2: Manajan sabis
Amma, rashin alheri, hanyar da aka bayyana a sama koyaushe ba ta aiki. Wani lokacin harda mai magana da kanshi Sanarwar sanarwa na iya zama rashi. A wannan yanayin, kuna buƙatar amfani da wasu hanyoyin magance matsalar. Daga cikin wasu, hanyar da aka saba amfani da ita don kunna sabis ɗin mai jiwuwa shine ta hanyar Manajan sabis.
- Da farko dai, kuna buƙatar zuwa Dispatcher. Danna kan Fara kuma tafi "Kwamitin Kulawa".
- Danna "Tsaro da Tsaro ".
- A taga na gaba, danna "Gudanarwa".
- Tagan taga ya fara "Gudanarwa" tare da jerin kayan aikin tsarin. Zaba "Ayyuka" kuma danna wannan sunan.
Hakanan akwai zaɓi mafi sauri don ƙaddamar da kayan aikin da ake so. Don yin wannan, kira taga Guduta danna Win + r. Shigar:
hidimarkawa.msc
Danna "Ok".
- An kashe Manajan sabis. A cikin jerin da aka gabatar a wannan taga, kuna buƙatar nemo shigarwa "Windows Audio". Don sauƙaƙe binciken, zaku iya gina jerin a haruffa. Kawai danna kan sunan shafi "Suna". Da zarar ka samo kayan da kake so, yi la'akari da matsayin "Windows Audio" a cikin shafi "Yanayi". Dole ne a sami matsayi "Ayyuka". Idan babu wani matsayi, to wannan yana nufin cewa abu ya zama mai rauni. A cikin zanen "Nau'in farawa" dole ne matsayin "Kai tsaye". Idan an saita matsayi a wurin An cire haɗin, to wannan yana nufin cewa sabis ɗin bai fara da tsarin aiki ba kuma dole ne a kunna shi da hannu.
- Don gyara halin, danna LMB ta "Windows Audio".
- Taga taga yana budewa. "Windows Audio". A cikin zanen "Nau'in farawa" zaɓi "Kai tsaye". Danna kan Aiwatar da "Ok."
- Yanzu sabis ɗin zai fara atomatik a farawa tsarin. Wato, don kunna shi, kuna buƙatar sake kunna kwamfutar. Amma wannan ba lallai ba ne. Kuna iya haskaka sunan "Windows Audio" kuma a yankin hagu Manajan sabis a danna Gudu.
- Tsarin fara aiki yana ci gaba.
- Bayan kunnawa, zamu ga hakan "Windows Audio" a cikin shafi "Yanayi" yana da matsayi "Ayyuka", kuma a cikin shafi "Nau'in farawa" - matsayi "Kai tsaye".
Amma akwai kuma halin da duk matakan ke ciki Manajan sabis nuna cewa "Windows Audio" ayyuka, amma babu sauti, kuma alamar lasifika tare da giciye tana cikin tire. Wannan yana nuna cewa sabis ɗin baya aiki yadda yakamata. Sannan kuna buƙatar sake kunna shi. Don yin wannan, nuna sunan "Windows Audio" kuma danna Sake kunnawa. Bayan sake kunnawa hanya, bincika matsayin alamar tabar da ikon kwamfutar ta kunna sauti.
Hanyar 3: "Tsarin Tsarin"
Wani zabin ya ƙunshi ƙaddamar da sauti ta amfani da kayan aiki da ake kira "Tsarin aiki".
- Kuna iya zuwa kayan aikin da aka ƙayyade ta "Kwamitin Kulawa" a sashen "Gudanarwa". Yadda aka samu ya kasance an tattauna yayin tattaunawar. Hanyar 2. Don haka, a cikin taga "Gudanarwa" danna "Tsarin aiki".
Hakanan zaka iya matsawa zuwa kayan aikin da muke buƙata ta amfani da mai amfani Gudu. Kira ta danna Win + r. Shigar da umarnin:
msconfig
Danna kan "Ok".
- Bayan fara taga "Ka'idodin Tsarin" matsa zuwa bangare "Ayyuka".
- Sai a nemo suna a cikin jerin "Windows Audio". Don saurin sauri, gina jerin haruffa. Don yin wannan, danna sunan filin. "Ayyuka". Bayan an gano abin da ake buƙata, duba akwatin kusa da shi. Idan akwai alamar bincike, sai a fara cire shi, sannan a sake saka shi. Danna gaba Aiwatar da "Ok".
- Don kunna sabis ta wannan hanyar, ana buƙatar sake tsarin tsarin. Akwatin maganganu ya bayyana yana tambaya idan kana son sake kunna PC yanzu ko kuma daga baya. A mbəɗay faya, a təɓmara mey Sake yikuma a na biyu - "Fita ba tare da sake sakewa ba". A farkon zaɓi, kar a manta don adana duk ajiyayyun takardu da shirye-shiryen rufewa kafin dannawa.
- Bayan sake yi "Windows Audio" zai yi aiki.
A lokaci guda, ya kamata a lura cewa sunan "Windows Audio" na iya kasancewa ba ya nan a taga "Ka'idodin Tsarin". Wannan na iya faruwa idan a ciki Manajan sabis An hana saukar da wannan abun, shine, a cikin jadawali "Nau'in farawa" saita zuwa An cire haɗin. Sa'an nan kuma ta hanyar Tsarin aiki zai gagara.
Gabaɗaya, ayyuka don magance wannan matsala ta Tsarin aiki ba su da fifiko fiye da jan kafa ta Manajan sabis, tunda, da farko, kayan da ake buƙata na iya bayyana a cikin jeri, kuma na biyu, kammala aikin yana buƙatar sake yin komputa.
Hanyar 4: Umurnin umarni
Hakanan zamu iya magance matsalar da muke karatun ta hanyar gabatar da ƙungiyar cikin Layi umarni.
- Kayan aiki don cin nasarar nasarar aikin dole ne a gudanar dashi tare da haƙƙin mai gudanarwa. Danna kan Farasannan "Duk shirye-shiryen".
- Nemo kundin adireshi "Matsayi" kuma danna sunanta.
- Danna damaRMB) bisa ga rubutun Layi umarni. A cikin menu, danna "Run a matsayin shugaba".
- Yana buɗewa Layi umarni. Toara shi:
net fara audiosrv
Danna Shigar.
- Za'a ƙaddamar da sabis ɗin da ake buƙata.
Wannan hanya kuma ba zata yi aiki ba in Manajan sabis fara nakasa "Windows Audio", amma don aiwatarwarsa, sabanin hanyar da ta gabata, ba a buƙatar sake saiti.
Darasi: Umurnin Budewa a cikin Windows 7
Hanyar 5: Mai sarrafawa
Wata hanyar kunna tsarin tsarin da aka bayyana a cikin labarin yanzu shine ta hanyar Manajan Aiki. Wannan hanya kuma ta dace ne kawai idan cikin abubuwan mallakar abu a fagen "Nau'in farawa" ba a saita ba An cire haɗin.
- Da farko dai, kuna buƙatar kunnawa Manajan Aiki. Ana iya yin wannan ta hanyar buga rubutu Ctrl + Shift + Esc. Wani zaɓi na ƙaddamar ya ƙunshi dannawa. RMB ta Aiki. A menu na buɗe, zaɓi Run Task Manager.
- Manajan Aiki kaddamar. A kowane shafin aka buɗe, kuma wannan kayan aiki yana buɗewa a ɓangaren sashi inda aka gama aikin ƙarshe, tafi zuwa shafin "Ayyuka".
- Je zuwa ɓangaren mai suna, kuna buƙatar nemo sunan a cikin jerin "Audiosrv". Wannan zai zama mafi sauƙi idan kun gina jerin haruffa. Don yin wannan, danna kan taken tebur. "Suna". Bayan an samo abu, kula da matsayin a cikin shafi "Yanayi". Idan an saita matsayi a wurin "Dakata", to wannan yana nufin cewa abu ya kassara.
- Danna RMB ta "Audiosrv". Zaɓi "Fara sabis".
- Amma yana yiwuwa abin da ake so ba zai fara ba, kuma a maimakon haka taga zai bayyana wanda aka sanar da shi cewa ba a gama aikin ba, tunda an hana damar shiga. Danna "Ok" a cikin wannan taga. Ana iya haifar da matsalar Manajan Aiki ba a kunna azaman mai gudanarwa ba. Amma zaka iya warware ta kai tsaye ta hanyar dubawa Dispatcher.
- Je zuwa shafin "Tsarin aiki" kuma danna maballin a kasa "Nunin tsari na duk masu amfani". Ta wannan hanyar Manajan Aiki zai sami haƙƙin sarrafawa.
- Yanzu koma sashen "Ayyuka".
- Nemo "Audiosrv" kuma danna shi RMB. Zaba "Fara sabis".
- "Audiosrv" za a fara, wanda yanayin alama zai nuna shi "Ayyuka" a cikin shafi "Yanayi".
Amma zaka iya sake sakewa, tunda ainihin kuskuren daidai zai bayyana azaman farkon lokacin. Wannan mafi kusantar yana nufin gaskiyar cewa a cikin kaddarorin "Windows Audio" fara farawa An cire haɗin. A wannan yanayin, ana iya aiwatar da kunnawa kawai Manajan sabiswatau aikace-aikace Hanyar 2.
Darasi: Yadda za a bude “Manager Task” a cikin Windows 7
Hanyar 6: Kunna Ayyuka masu dangantaka
Amma yana faruwa lokacin da ɗayan hanyoyin da ke sama ba su aiki ba. Wannan na iya zama saboda gaskiyar cewa an kashe wasu sabis masu dangantaka, kuma wannan, bi da bi, a farawa "Windows Audio" yana haifar da kuskure 1068, wanda aka nuna a cikin taga bayani. Hakanan, ana iya haɗa waɗannan kuskuren masu zuwa tare da wannan: 1053, 1079, 1722, 1075. Don magance matsalar, wajibi ne don kunna yara masu nakasa.
- Je zuwa Manajan sabista hanyar amfani da ɗayan zaɓuɓɓukan da aka bayyana a cikin tattaunawar Hanyar 2. Da farko dai, nemi sunan Mai tsara Tsarin Media. Idan wannan rukunin yana da rauni, kuma wannan, kamar yadda muka rigaya mun sani, ƙungiyar za a iya gane ta ta hanyar layi tare da sunan ta, je zuwa kaddarorin ta danna sunan.
- A cikin taga Properties Mai tsara Tsarin Media a cikin zane "Nau'in farawa" zaɓi "Kai tsaye", sannan danna Aiwatar da "Ok".
- Komawa taga Dispatcher haskaka sunan Mai tsara Tsarin Media kuma danna Gudu.
- Yanzu gwada kunna "Windows Audio"bin algorithm na ayyuka da aka bayar a ciki Hanyar 2. Idan bai yi aiki ba, to, ka kula da waɗannan ayyukan:
- Kiran hanya mai nisa;
- Abinci mai gina jiki;
- Mawaka mai ƙarewa
- Toshe da wasa.
Haɗe waɗannan abubuwa daga wannan jeri waɗanda aka nakasa, ta amfani da hanyar hanya ɗaya don haɗawa. Mai tsara Tsarin Media. Sannan a sake gwadawa "Windows Audio". Wannan lokacin bai kamata gazawa ba. Idan wannan hanyar kuma ba ta aiki, to wannan yana nufin cewa dalilin yana da zurfi sosai fiye da batun da aka gabatar a wannan labarin. A wannan yanayin, zaku iya ba da shawara ne kawai don ƙoƙarin juyawa tsarin zuwa ƙarshe na aiki daidai lokacin dawowa, ko kuma idan ya ɓace, sake shigar da OS.
Akwai hanyoyi da yawa don farawa "Windows Audio". Wasu daga cikinsu suna duniya ne, kamar farawa daga Manajan sabis. Wasu za a iya aiwatar da su ne idan wasu sharuɗɗa suka kasance, alal misali, ayyukan ta hanyar Layi umarni, Manajan Aiki ko Tsarin aiki. Na dabam, yana da mahimmanci a lura da lokuta na musamman lokacin da, don aiwatar da ayyukan da aka ƙayyade a wannan labarin, Wajibi ne a kunna sabis na tallafi iri-iri.