Haɗi zuwa uwar garken Asali idan akwai kuskure

Pin
Send
Share
Send

Sau da yawa, zaku iya haɗuwa da matsala lokacin da shirin ba zai iya hulɗa da Intanet ba, kuma ku haɗu da sabobin sa ta hanyar sa. Hakanan wani lokacin yakan shafi Abokin Cinikin. Hakanan yana iya wasu lokuta "don Allah" mai amfani tare da saƙo cewa bai iya haɗi zuwa uwar garken ba, sabili da haka bai iya yin aiki ba. Wannan yana lalata yanayin, amma dole ne ku karaya da zuciya, amma ku fara warware matsalar.

Haɗa zuwa Siyarwar asali

Sabar uwar garke tana adana bayanai da yawa. Da fari dai, bayanin game da mai amfani da asusun sa jerin abokai ne, wasannin da aka siya. Abu na biyu, akwai bayanai akan ci gaba a wasannin guda. Abu na uku, wasu samfuran ci gaban EA na iya musayar bayanan wasa na musamman ta hanyar irin waɗannan sabobin, kuma ba na musamman ba. Sakamakon haka, ba tare da haɗawa da uwar garken ba, tsarin bai ma iya gano wane irin mai amfani yake kokarin shiga ba.

Gabaɗaya, akwai manyan dalilai guda uku na gazawar haɗin yanar gizo, gami da wasu ƙarin ƙwarewar fasaha. Duk waɗannan ya kamata a rarrabe.

Dalili na 1: Mashigan rufe

Sau da yawa, wasu tsarin kwamfuta suna iya toshe hanyar haɗin Intanet na abokin ciniki ta hanyar toshe manyan tashoshin jiragen ruwa da Asalin ke aiki da su. A wannan yanayin, shirin ba zai iya haɗa zuwa uwar garken ba kuma zai ba da kuskuren da ya dace.

Don yin wannan, je zuwa saitunan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma ƙara da mahimman mashigai. Amma da farko kuna buƙatar samun lambar IP ɗinku, idan ba a sani ba. Idan wannan lambar ta kasance, to za a iya tsallake wasu ƙarin wuraren.

  1. Kuna buƙatar buɗe hanyar yarjejeniya Gudu. Kuna iya yin wannan ko dai ta amfani da kayan haɗin hotkey "Win" + "R"ko dai ta hanyar Fara a babban fayil "Sabis".
  2. Yanzu kuna buƙatar kiran Console. Don yin wannan a cikin layi "Bude" buƙatar shigar da umarnicmd.
  3. Na gaba, kuna buƙatar buɗe sashin bayanin game da haɗa tsarin zuwa Intanet. Don yin wannan, shigar da umarni a cikin na'ura wasan bidiyoipconfig.
  4. Mai amfani zai iya ganin bayanai akan adaftan da aka yi amfani da su da kuma hanyar sadarwa. Anan muna buƙatar adireshin IP da aka nuna a cikin shafi "Babban ƙofa".

Tare da wannan lambar zaka iya zuwa saitunan mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

  1. Kuna buƙatar buɗe mai bincike da guduma a cikin sandar adireshin hanyar haɗi a cikin hanyar "// [lambar IP]".
  2. Shafinda zai bude wanda kake buqatar bibiyar izini don shiga mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Sunan mai amfani da kalmar wucewa galibi ana nuna su a cikin takardun ko a kan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kanta kan sandin na musamman. Idan bazaka iya samun wannan bayanan ba, ya kamata ka kira mai bada naka. Zai iya samar da bayanan shiga.
  3. Bayan izini, hanya don buɗe tashoshin jiragen ruwa gaba ɗaya iri ɗaya ne ga duk masu tuƙi, ban da cewa yanayin dubawa ya bambanta a kowane yanayi. A nan, alal misali, zaɓi tare da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Rostelecom F @ AST 1744 v4 za ayi la'akari da su.

    Da farko kuna buƙatar zuwa shafin "Ci gaba". Ga sashen "NAT". Kuna buƙatar fadada shi a cikin menu naka ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Bayan haka, a cikin jerin ƙananan abubuwan da suka bayyana, zaɓi "Sabar uwar garke".

  4. Ga wani nau'i na musamman don cika:

    • A farkon sosai, kuna buƙatar tantance suna. Zai iya zama wani abu a zaɓin mai amfani.
    • Bayan haka, kuna buƙatar zaɓar yarjejeniya. Ga mashigai na Asalin daban, nau'in ya sha bamban. Karin bayanai a kasa.
    • A cikin layi "WAN tashar jiragen ruwa" da "Bude tashar jirgin ruwan LAN" kuna buƙatar shigar da lambar tashar jiragen ruwa. Jerin tashoshin jiragen ruwa da ake buƙata suna ƙasa.
    • Batu na karshe shine "LAN IP". Wannan zai buƙaci ku shigar da adireshin IP na sirri. Idan ba a san mai amfani da shi ba, zai iya samun ta daga taga mai kunnawa iri ɗaya tare da bayani game da masu ada a cikin layin Adireshin IPv4.
  5. Kuna iya latsa maɓallin Aiwatar.

Wannan hanya yakamata a yi tare da jerin lambobin tashar jiragen ruwa masu zuwa:

  1. Don yarjejeniyar UDP:
    • 1024-1124;
    • 18000;
    • 29900.
  2. Don yarjejeniya na TCP:
    • 80;
    • 443;
    • 9960-9969;
    • 1024-1124;
    • 3216;
    • 18000;
    • 18120;
    • 18060;
    • 27900;
    • 28910;
    • 29900.

Bayan an ƙara tashoshin jiragen ruwa duka, zaku iya rufe shafin saitin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ya kamata ku sake fara kwamfutarka, sannan kuma kuyi kokarin sake haɗawa da uwar garken Asali. Idan matsalar ta kasance wannan, to za a magance shi.

Dalili na 2: Aikin Kariya

A wasu halaye, wasu nau'ikan da ke ba da kariya ta kwamfuta na iya toshe yunƙurin shiga Intanet ta wurin Abokin Ciniki. Mafi sau da yawa, ana iya lura da wannan yanayin idan kariya ta tsarin tana aiki a cikin yanayin haɓaka. A ciki, sau da yawa, a ka’ida, duk wasu hanyoyin da ke kokarin shiga yanar gizo sun zama abin kunya.

Ya kamata ku duba saitunan gidan ku kuma ƙara Origin cikin jerin wariyar.

Kara karantawa: itemsara abubuwa zuwa cikin riga-kafi

A wasu halaye, zaku iya la'akari da zaɓi na cire riga-kafi mai rikicewa kuma canzawa zuwa wani. Wannan zaɓin zai kasance da amfani musamman a lokuta inda ko da bayan Origara asalin zuwa ga banbancin, tsarin har yanzu zai toshe haɗin aikin. Wasu nau'ikan wasan wuta na iya yin watsi da umarnin kada su taɓa wannan ko wancan shirin, saboda haka ana bada shawarar yin ƙoƙari don kashe kariyar gaba ɗaya kuma ƙoƙarin fara Asali.

Dubi kuma: Yadda za a cire riga-kafi

Dalili 3: Yawan cache na DNS

A yayin aiwatar da aiki tare da Intanet, tsarin ba tare da tsayawa ba kuma yana ɗaukar duk kayan da bayanai wanda ya wajaba a yi aiki. An yi nufin wannan ne don ci gaba da adana zirga-zirgar ababen hawa, haɓaka saurin saukar da shafi da gudanar da layuka da yawa. Koyaya, tare da tsawaita amfani da Intanet akan kwamfuta guda, matsaloli daban-daban na iya farawa saboda gaskiyar cewa ma'ajin zai zama mai girman gaske kuma zai zama mai wahala ga tsarin aiwatar dashi.

Saboda haka, Intanit mara izini na iya sa tsarin ya zama ba zai iya haɗi zuwa uwar garken ba kuma yana ƙyamar bayar da yarda. Domin haɓaka hanyar sadarwa da kuma kawar da matsalolin haɗin haɗin kai, kuna buƙatar share cache na DNS.

Tsarin da aka bayyana ya dace da kowane sigar Windows.

  1. Da farko kuna buƙatar zuwa layin umarni. Don kiran shi, kuna buƙatar danna-kan danna Fara. Wani menu zai buɗe tare da zaɓuɓɓuka masu yawa, a cikinsu wanda zaba zaɓi "Umurnin umarni (Admin)".
  2. Wannan hanyar bude layin umarni yana dacewa da Windows 10. A farkon sigogin wannan OS, ana kiran layin umarni daban. Wajibi ne a kira yarjejeniya Gudu ta hanyar Fara ko hadewar hotkey "Win" + "R", kuma shigar da umarni a cancmdkamar yadda muka fada a baya.
  3. Bayan haka, na'ura mai kula da kwamfutar zai bude. Anan akwai buƙatar shigar da umarnin da aka bayyana a ƙasa a cikin tsari da aka jera su. Yana da mahimmanci mutum ya zama mai hankali-kar kuma kar ayi kuskure. Zai fi kyau kawai kwafa da liƙa duka dokokin. Bayan shigar da ɗayansu, kuna buƙatar latsa maɓallin "Shiga".

    ipconfig / flushdns
    ipconfig / rajista
    ipconfig / sakewa
    ipconfig / sabuntawa
    netsh winsock sake saiti
    netsh winsock sake saita catalog
    netsh interface sake saiti duk
    sake saita satin wuta

  4. Bayan an matsa "Shiga" bayan umarni na ƙarshe, zaku iya rufe taga Lines, bayan wannan ya rage kawai don sake kunna kwamfutar.

Bayan wannan hanyar, yawan zirga-zirgar ababen hawa na iya ƙaruwa na ɗan lokaci, tunda duk kayan da bayanan za su kasance a ɗora sabo. Gaskiya gaskiya ne ga rukunin yanar gizo da mai amfani ya ziyarta a kai a kai. Amma wannan sabon abu na ɗan lokaci ne. Hakanan, ingancin haɗin kansa zai zama mafi kyawu da kyau, kuma haɗin haɗi zuwa uwar garken Asalin za a iya dawo da ita yanzu idan matsalar ta faɗi cikin hakan.

Dalili na 4: Rashin Server

Mafi yawan abin da ya haifar da gazawar haɗin sabar. Sau da yawa ana iya yin aikin fasaha, lokacin da haɗin ya zama babu. Idan aikin da aka shirya, to, ana ba da labari a gaba duka ta hanyar abokin ciniki da kuma shafin yanar gizo na wasan. Idan ba a shirya aikin da za a yi ba, to, sako game da wannan zai fito akan shafin yanar gizon hukuma bayan sun fara aiki. Don haka abu na farko da za a bincika shine shafin yanar gizon Asalin. Yawancin lokaci ana nuna lokacin aikin, amma idan ba a shirya aikin ba, to irin waɗannan bayanan bazai zama ba.

Hakanan, sabar tana dakatar da aiki idan aka cika aiki. Musamman sau da yawa, irin waɗannan lokuta suna faruwa a wasu ranaku - a lokacin sakin sababbin wasanni, yayin manyan tallace-tallace (alal misali, a ranar Jumma'a ta Black), a kan ranakun hutu, yayin gabatarwa daban-daban a cikin wasanni, da sauransu. Yawanci, ana gyara matsala daga mintina biyu zuwa wasu ranaku, gwargwadon sikelin su. Saƙonni game da irin wannan lamari kuma suna bayyana a shafin yanar gizon Asalin.

Dalili 5: Batutuwan Fasaha

A ƙarshe, sanadin kuskuren haɗin haɗin Asalin zuwa uwar garken na iya zama ɗaya ko wata ɓarna a cikin kwamfutar mai amfani. Anan ne matsalolin da suka fi yawa na haifar da kuskuren:

  • Matsalar haɗi

    Sau da yawa Origin ba zai iya haɗawa da sabar ba, saboda Intanet a kwamfutar ba ta yin aiki daidai, ko ba ya aiki kwata-kwata.

    Duba cewa cibiyar sadarwar ba ta cika aiki. Yawan saukar da manyan fayiloli na iya yin tasiri sosai ga ingancin haɗi, kuma a sakamakon haka, tsarin ba zai iya haɗi zuwa sabar ba. Yawanci, wannan matsalar tana haɗuwa da irin wannan sakamako a cikin wasu shirye-shirye - alal misali, ba a buɗe shafuka a cikin mai binciken ba, da sauransu. Ya kamata ku rage nauyin ta hanyar dakatar da saukar da abubuwan da ba dole ba.

    Matsalar kayan aikin ma ainihin gaske. Idan koda bayan sake kunna kwamfutar kuma babu kaya, cibiyar sadarwar har yanzu ba zata iya haɗawa da sabobin ba, amma gabaɗaya zuwa wani abu, sannan kuna buƙatar bincika na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kebul, tare kuma da kiran mai bada. A kwamfutocin da ke haɗuwa da Intanet ta Wi-Fi, matsalar rashin aiki na iya faruwa saboda rashin aiki a cikin siginar mai karɓar siginar. Yakamata kayi ƙoƙarin tabbatar da wannan gaskiyar ta hanyar haɗa zuwa wani gidan yanar sadarwar mara waya ta mara waya.

  • Performancearancin aiki

    Rage aikin kwamfuta a hankali saboda ɗaukar nauyin aiki na iya zama babban ɓoye tare da faɗuwar ingancin haɗin gwiwa. Wannan sananne ne musamman yayin shigowar manyan wasanni na zamani, wanda galibi ya ƙunshi kusan dukkanin albarkatun kwamfuta. Ana iya fahimtar matsalar a fili a cikin kwamfutoci na nau'in farashin na tsakiya.

    Ya kamata ku dakatar da duk matakan da ba dole ba da kuma ayyukan, sake kunna kwamfutar, tsaftace tsarin tarkace.

    Kara karantawa: Yadda ake tsabtace kwamfutarka ta amfani da CCleaner

  • Ayyukan ƙwayar cuta

    Wasu ƙwayoyin cuta za su iya shafar haɗin kai tsaye zuwa sabobin na shirye-shirye daban-daban. Wannan ba yawanci sakamako bane wanda aka yiwa niyya - yawanci malware kawai yayi kutse ne tare da haɗin Intanet ɗinku, a wani ɓangare ko kuma gabaɗaya. Tabbas, wannan zai hana abokin ciniki tuntuɓar uwar garken Asali.
    Maganin anan shine ɗayan - don bincika komputa don ƙwayoyin cuta da tsaftace tsarin duka.

    Kara karantawa: Yadda za a tsaftace kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta

  • Batutuwa masu amfani da Wireless

    Idan mai amfani yana ma'amala da Intanet mara igiyar waya, sabis ɗin sabis ɗin sabis ke bayarwa ta hanyar kayan masarufi (3G da LTE), to irin waɗannan na'urori galibi suna zuwa ne ta shirye-shiryen musamman. Idan kuma suka gaza aikinsu tare da yanar gizo, to za a sami matsaloli sosai.

    Iya warware matsalar anan abu ne mai sauki. Kuna buƙatar sake kunna kwamfutar. Idan wannan bai taimaka ba, to yana da kyau a sake buɗe shirin da direbobi don modem ɗin. Hakanan zai yi kyau a gwada haɗa na'urar zuwa wani jakar USB.

    Hakanan, lokacin amfani da irin waɗannan nau'ikan modem, yanayin yanayin yana tasiri sosai ga yanayin sadarwa. Iska mai ƙarfi, ruwan sama ko kuma ƙwararraki na iya rage ingancin siginal, wanda aka lura musamman a kan gefen wajen siginar siginar. A irin waɗannan yanayi, dole ne a jira ƙarin yanayi mai dacewa. Amma mafi kyawun abu shine ƙoƙarin inganta kayan aiki gaba ɗaya kuma canza zuwa Intanet mai daidaituwa, in ya yiwu.

Kammalawa

A mafi yawan lokuta, har yanzu yana yiwuwa a samu nasarar cimma sakamakon da ake so daga tsarin, kuma Origin ya haɗu da sabobin. Bayan haka, zaku iya fara wasa kyauta da hira da abokai. Kamar yadda zaku iya gamawa, kawai kula da kwamfutarka da kyau kuma ku tabbata cewa kayan aikin sunyi gwargwadon iko. A wannan yanayin, zai zama da wuya a sami kuskuren haɗuwa, har ma saboda dalilan fasaha daga Masu haɓaka Asalin.

Pin
Send
Share
Send