Samu damar sa hibernation a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Halin rashin isa ("rashin himma") na iya adana ƙarfi. Ya ƙunshi yiwuwar katse kwamfyuta gaba ɗaya daga tushen wutar lantarki tare da maido da aiki na gaba a inda aka gama dashi. Bari mu ƙayyade yadda za a iya kunna ɓarkewar iska a cikin Windows 7.

Dubi kuma: Rashin ɓoye yanayi a cikin Windows 7

Hibernation Yana Taimaka Hanyoyi

Kamar yadda aka ambata a sama, yanayin ɓarkewa bayan kunna wutar yana nufin maido da atomatik don aiwatar da aikace-aikacen duk aikace-aikacen a cikin wannan yanayin da yanayin "hibernation" ya shiga. An samu wannan ta hanyar gaskiyar cewa abu hiberfil.sys yana cikin babban faifai na diski, wani nau'in hoto ne na ƙwaƙwalwar ajiyar damar kai tsaye (RAM). Watau, ya ƙunshi duk bayanan da ke cikin RAM a lokacin da aka kashe wutar. Bayan an kunna kwamfutar, ana saukar da bayanai ta atomatik daga hiberfil.sys cikin RAM. Sakamakon haka, a kan allo muna da duk takaddun aiki guda ɗaya da shirye-shiryen da muka yi aiki da su kafin kunna yanayin ɓarkewar yanayi.

Ya kamata a lura cewa ta hanyar tsoho akwai zaɓi na shigar hannu cikin yanayin shiga, shigarwar atomatik yana da rauni, amma tsarin hiberfil.sys, duk da haka, ayyuka, koyaushe suna lura da RAM kuma suna ɗaukar ƙimar kwatankwacin girman RAM.

Akwai hanyoyi da yawa don kunna rashin hijabi. Ana iya rarrabasu zuwa manyan rukuni uku, gwargwadon aikin:

  • hada kai tsaye na jihar "rashin walwala";
  • kunna yanayin rashin walwalar yanayin yanayin rashin aikin komputa;
  • kunna rashin himma idan an cire cire hiberfil.sys.

Hanyar 1: Nan da nan Sauƙaƙe Yin Hijira

Tare da daidaitattun saitunan Windows 7, abu ne mai sauqi qwarai ka shigar da tsarin cikin yanayin '' hunturu ta hunturu ', watau rashin himma.

  1. Danna kan Fara. Daga hagu na rubutun "Rufe wani abu" danna kan maɓallin triangular. Daga jerin zaɓuka, bincika Hijabi.
  2. Kwamfutar za ta shiga cikin yanayin "ɓarkewa", za a kashe wutar lantarki, amma za a sami matsayin RAM a cikin hiberfil.sys tare da yiwuwar kusan sake dawo da tsarin a cikin wannan jihar da aka tsaya.

Hanyar 2: kunna rashin hijabi yayin yanayin rashin aiki

Hanyar da ta fi dacewa ita ce don kunna sauyawa ta atomatik ta PC zuwa yanayin "rashin walwala" bayan mai amfani ya nuna lokacin rashin aiki. Wannan fasalin naƙasasshe ne tare da daidaitattun saiti, saboda haka idan ya cancanta, kuna buƙatar kunna shi.

  1. Danna Fara. Latsa "Kwamitin Kulawa".
  2. Danna kan "Tsari da Tsaro".
  3. Latsa "Kafa shinge".

Haka kuma akwai hanyar musanya sigogin shiga ta taga.

  1. Kira Win + r. Ana kunna kayan aiki Gudu. Kira:

    powercfg.cpl

    Latsa "Ok".

  2. Kayan aiki zaɓi na kayan aiki na ƙaddamar da kayan wuta. Ana shirin shirin na yanzu tare da maɓallin rediyo. Danna hannun dama "Kafa shirin wutar lantarki".
  3. Kashe ɗayan waɗannan matakan algorithms yana haifar da ƙaddamar da taga tsarin ikon kunnawa. Danna ciki "Canja saitunan ci gaba".
  4. An kunna ƙaramin taga na ƙarin sigogi. Danna kan rubutun da yake ciki. "Mafarki".
  5. Daga jerin da ke buɗe, zaɓi matsayi "Hibernation bayan".
  6. A daidaitattun saiti, ƙimar yana buɗewa Ba zai taɓa yiwuwa ba. Wannan yana nufin cewa shigarwar atomatik cikin "ɓarkewa" idan akwai wani aiki na tsarin ba a kunna shi ba. Don fara shi, danna kan rubutun Ba zai taɓa yiwuwa ba.
  7. An kunna filin "Yanayi (min.)". Wajibi ne a shigar da shi wancan lokacin a cikin mintuna, tunda ya tsaya ba tare da wani aiki ba, PC zai shiga jihar kai tsaye "atishawa". Bayan an shigar da bayanai, danna "Ok".

Yanzu an kunna canjin atomatik zuwa yanayin "ɓarkewa". Game da rashin aiki, kwamfutar da adadin lokacin da aka ƙayyade a cikin saitunan zai kashe ta atomatik tare da yuwuwar dawo da aiki nan gaba a daidai inda aka katse shi.

Hanyar 3: layin umarni

Amma a wasu halaye, lokacin ƙoƙarin fara hibernation ta menu Fara Wataƙila ba ku sami abin da ya dace ba.

A lokaci guda, sashin kula da ɓoye ba zai kuma kasance a cikin taga ƙarin sigogin wutar lantarki ba.

Wannan yana nufin cewa an sami damar fara amfani da "rashin tsaro" ta hanyar wani ya tilasta tare da cire fayil ɗin da kanta don ceton "Cast" na RAM - hiberfil.sys. Amma, sa'a, akwai wata dama ta mayar da komai komai. Ana iya yin wannan aiki ta amfani da layin umarni.

  1. Danna Fara. A yankin "Nemi shirye-shirye da fayiloli" tuka cikin magana mai zuwa:

    cmd

    Sakamakon batun zai bayyana nan da nan. Daga cikin su "Shirye-shirye" zai zama suna "cmd.exe". Danna-dama akan abu. Zabi daga jerin "Run a matsayin shugaba". Wannan yana da matukar muhimmanci. Tunda idan ba a kunna kayan aiki a madadinsa ba, ba zai yuwu a maimaita yiwuwar kunna “ɓarcin hunturu” ba.

  2. Layi umarni zai buɗe.
  3. Zai shigar da ɗayan waɗannan umarni masu zuwa:

    powercfg -h kan

    Ko

    Powercfg / hibernate a kunne

    Domin saukaka aikin kuma ba fitar da umarni da hannu ba, muna yin ayyuka masu zuwa. Kwafi duk wasu ƙayyadaddun maganganun. Danna alamar layin umarni a cikin tsari "C: _" a saman gefen. A cikin jerin fadada, zaɓi "Canza". Zaɓi na gaba Manna.

  4. Bayan an nuna shigar, danna Shigar.

Ikon shiga matsalar rashin tsaro za'a dawo dashi. Abun menu mai dacewa yana bayyana kuma. Fara kuma a cikin ƙarin saitunan wutar lantarki. Hakanan, idan ka bude Bincikoyana gudana yanayin nuna ɓoye da fayilolin tsarin, za ku ga hakan a kan faifai C Yanzu fayil ɗin hiberfil.sys yana, yana gab da girma zuwa adadin RAM akan wannan kwamfutar.

Hanyar 4: Edita Mai yin rajista

Bugu da kari, yana yiwuwa a kunna aski ta hanyar gyara wurin yin rajista. Muna ba da shawarar amfani da wannan hanyar kawai idan saboda wasu dalilai ba zai yiwu a kunna rashin hijabi ta amfani da layin umarni ba. Hakanan yana da kyau a samar da tsarin mayar da yanayin kafin a fara amfani da magudi.

  1. Kira Win + r. A cikin taga Gudu shigar da:

    regedit.exe

    Danna "Ok".

  2. Edita yana yin rajista. A sashinsa na hagu akwai wurin kewayawa don sassan da aka wakilta a zane a fagen folda. Tare da taimakonsu, zamu je wannan adireshin:

    HKEY_LOCAL_MACHINE - Tsarin - Wurin na YanzuControlSet - Gudanarwa

  3. Sannan a sashin "Gudanarwa" danna sunan "Ikon". A cikin babban ɓangaren taga za a nuna sigogi da yawa, kawai muna buƙatar su. Da farko, muna buƙatar siga "BadaBarbara". Idan an saita zuwa "0", to wannan kawai yana nufin kashe yiwuwar rashin tsari ne. Mun danna wannan sigar.
  4. An ƙaddamar da ƙaramin sigogi na ƙirar ƙaramin tsari. Zuwa yankin "Darajar" maimakon sifili mun saita "1". Danna gaba "Ok".
  5. Komawa ga editan rajista, yana da kyau a lura da sigogin sigogi "SantaBatar". Idan ya tsaya a gaban sa "0", to ya kamata kuma a canza shi. A wannan yanayin, danna sunan sigogi.
  6. Wurin gyara yana farawa "SantaBatar". Anan a cikin toshe "Tsarin karnuka" matsar da canji zuwa wuri Kyauta. Zuwa yankin "Darajar" saka "75" ba tare da ambato ba. Danna "Ok".
  7. Amma, sabanin hanyar amfani da layin umarni, ta hanyar gyara wurin yin rajista zai iya yiwuwa a kunna hiberfil.sys kawai bayan an sake PC. Sabili da haka, muna sake kunna kwamfutar.

    Bayan aiwatar da matakan da ke sama a cikin rajista na tsarin, za a kunna ikon sa hibernation.

Kamar yadda kake gani, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kunna yanayin ɓarkewar yanayin. Zaɓin wani takamaiman hanya ya dogara da abin da mai amfani yake so ya cimma tare da ayyukansa: sanya PC a cikin "ɓarke" kai tsaye, canza zuwa canja wurin atomatik zuwa yanayin ɓoyewa yayin rashi, ko dawo da hiberfil.sys.

Pin
Send
Share
Send