Kafa ƙungiyoyi don wasannin harbi

Pin
Send
Share
Send

Duk da cewa ana iya amfani da guntun ɓoye don dalilai daban-daban, da yawa suna amfani dashi musamman don yin rikodin wasannin bidiyo. Koyaya, akwai wasu halaye.

Zazzage sabon salo na Fraps

Sanya FRAPS don rikodin wasanni

Da fari dai, yana da mahimmanci a tuna cewa ɓangaren gwal ɗin yana rage aikin PC sosai. Sabili da haka, idan PC mai amfani ba kawai ya jimre da wasan kanta ba, to, zaku iya mantawa game da rikodi. Wajibi ne cewa akwai ƙarshen iko ko, a cikin matsanancin yanayi, zaku iya rage saitunan zane na wasan.

Mataki na 1: Sanya Zaɓuɓɓukan ɗaukar hoto

Bari mu bincika kowane zaɓi:

  1. "Bude Hoto Hotkey" - mabuɗin yana sa rikodin rikodi. Yana da mahimmanci don zaɓar maɓallin da mai kula da wasan bai yi amfani da shi ba (1).
  2. "Saitin Hoto Bidiyo":
    • "FPS" (2) (firam a sakan biyu) - saita 60, saboda wannan zai tabbatar da ingantaccen santsi (2). Matsalar anan shine cewa kwamfutar ta samar da ƙyalli 60 a fili, in ba haka ba wannan zaɓi ba zai yi ma'ana ba.
    • Girman Bidiyo - "Cikakken girma" (3). Game da kafuwa Rabin-rabi, ƙuduri na fitowar bidiyo zai zama ƙuduri rabin allo na PC. Kodayake, idan akwai ƙarancin ƙarfin kwamfutar mai amfani, zai iya haɓaka daidaiton hoto.
  3. "Tsawon madaidaiciyar madauki" (4) zaɓi ne mai ban sha'awa. Yana ba ku damar fara rakodin ba daga lokacin da danna maɓallin ba, amma ta ƙayyadadden adadin seconds a baya. Yana ba ku damar batar da lokaci mai ban sha'awa, amma yana ƙara nauyin a kan PC, saboda rikodin kullun. Idan an sani cewa PC ba zai iya jurewa ba, saita ƙimar zuwa 0. Na gaba, yi gwaji ƙididdigar ƙimar da ba ta cutar da aikin.
  4. "Raba fim ɗin kowane Gigabytes 4" (5) - ana bada shawarar wannan zaɓi don amfani. Yana rarraba bidiyon zuwa sassan (lokacin da ya kai girman gigabytes 4) kuma don haka ya guji rasa bidiyon gaba ɗaya idan kuskure.

Mataki na 2: Sanya Zaɓuɓɓukan Cajin Audio

Komai yana da sauki a nan.

  1. "Sautin ɗaukar Sauti" (1) - idan an duba "Yi rikodin sauti Win10" - cire. Wannan zaɓi yana kunna rikodin sauti sauti wanda zai iya rikicewa tare da rikodi.
  2. "Yi rikodin shigarwa na waje" (2) - yana kunna rikodin makirufo. Mun kunna shi idan mai amfani ya faɗi abin da ke faruwa akan bidiyon. Duba akwatin gaban "Kama kama yayin turawa ..." (3), zaku iya sanya maɓallin, idan an matsa, za a yi rikodin sauti daga hanyoyin waje.

Mataki na 3: Sanya Zaɓuɓɓuka Na Musamman

  • Zabi "Boye siginar linzamin kwamfuta a bidiyo" hada da dole. A wannan yanayin, siginan kwamfuta zai shiga tsakani ne kawai (1).
  • "Kulle abin buɗe yayin yin rikodi" - yana gyara adadin firam ɗin sakan biyu lokacin wasa a alamar da aka ƙayyade a saitunan "FPS". Zai fi kyau a kunna shi, in ba haka ba ana iya samun kuwwa yayin rikodin (2).
  • "Karbar RGB ba shi da yawa" - Kunna matsakaicin ingancin rikodin hoto. Idan ikon PC ya bada dama, dole ne mu kunna shi (3). Nauyin akan PC zai karu, haka kuma girman rikodin na ƙarshe, amma ingancin zai kasance tsari ne na girman girma sama da idan kun kashe wannan zaɓi.

Ta hanyar saita waɗannan saitunan, zaku iya samun ingantaccen ingancin rikodi. Babban abin tunawa shi ne cewa aiki na yau da kullun yana yiwuwa ne kawai tare da matsakaici kan daidaitawar PC don rikodin ayyukan bara, don sababbi kawai kwamfutar mai ƙarfi ne kawai.

Pin
Send
Share
Send