Matsalolin Gudanar da Nvidia

Pin
Send
Share
Send


Kwamitin Nvidia - software na mallakar ta mallaka wanda ke ba ka damar saita sigogi na katin bidiyo da saka idanu. Wannan shirin, kamar kowane, maiyuwa bazai yi aiki daidai ba, "karo" ko ma ya ƙi farawa.

Wannan labarin zai yi magana game da dalilin da yasa bai buɗe ba. Kwamitin Nvidia, game da dalilai da kuma dalilin wannan matsalar.

Ba a iya fara kwamitin Nvidia ba

Bari mu bincika manyan abubuwan da ke haifar da kasawa Gudanarwar Nvidia, akwai da yawa daga cikinsu:

  1. Rashin haɗari a cikin tsarin aiki.
  2. Matsaloli tare da sabis na tsarin da aka shigar tare da direba ("Nvidia Nunin sabis ɗin Direba" da "Nvidia Nuni mai ɗauke da LS").
  3. An shigar da sigar rashin daidaituwa Nvidia bangarori tare da amfani Tsarin NET.
  4. Direban bidiyo bai dace da katinan zane ba.
  5. Wasu software na kayan sarrafawa na ɓangare na uku zasu iya rikici da software na Nvidia.
  6. Kamuwa da cuta tare da ƙwayoyin cuta.
  7. Abubuwan dalilai.

Tsarin OS

Irin waɗannan matsalolin suna faruwa sau da yawa sau da yawa, musamman ga waɗancan masu amfani waɗanda suke gwaji da yawa tare da shigar da cire shirye-shirye daban-daban. Bayan cire aikace-aikace, wutsiyoyi na iya kasancewa a cikin tsarin a tsarin fayilolin dakin karatun ko direbobi ko maɓallin rajista.

Wadannan matsalolin ana warware su ta hanyar sake fasalin injin din da yake aiki. Idan an lura da matsalar nan da nan bayan an ɗora direban, to dole ne a sake kunna kwamfutar ba tare da kasawa ba, tunda ana iya amfani da wasu canje-canje da aka yi wa tsarin kawai bayan wannan aikin.

Ayyukan tsarin

Lokacin shigar da software don katin bidiyo, ana sanya ayyuka zuwa jerin ayyukan sabis "Nvidia Nunin sabis ɗin Direba" da "Nvidia Nunin Kwakwalwa" (duka biyu lokaci ɗaya ko na farkon), wanda, bi da bi, na iya kasa saboda dalilai da yawa.

Idan tuhuma ya faɗi akan aikin ba daidai ba na ayyukan, to dole ne a sake kunna kowane sabis. Ana yin sa kamar haka:

  1. Bude "Kwamitin Kulawa" Windows kuma je sashin "Gudanarwa".

  2. Muna neman cikin jerin abubuwan tarko-ins "Ayyuka".

  3. Muna zaɓar sabis ɗin da ake buƙata kuma mu duba yanayin ta. Idan hali aka nuna "Ayyuka", sannan a hanun dama kana bukatar danna maballin Sake kunna Sabis. Idan babu wata daraja a cikin wannan layin, to kuna buƙatar fara sabis ta danna kan mahaɗin "Fara sabis" a wuri guda.

Bayan kammala ayyukan, zaku iya ƙoƙarin buɗewa Kwamitin Nvidia, sannan ka sake kunna komputa, sannan ka sake duba aikin software. Idan matsalar ta ci gaba, to matsa gaba zuwa wasu zaɓuɓɓuka.

Tsarin NET

Tsarin NET - Dandalin software wanda ya zama dole don aikin wasu software. Abubuwan Nvidia ba banda bane. Wataƙila sabon kunshin software da aka sanya akan kwamfutarka yana buƙatar sabon tsarin dandamali .NET. A kowane hali, koyaushe kuna buƙatar samun sigar ta yanzu.

Sabuntawa kamar haka:

  1. Mun je kan shafin saukar da kayan talla akan shafin Microsoft da zazzage sabon sigar. Yau ga shi Tsarin NET 4.

    Shafin sauke abubuwa a cikin gidan yanar gizon Microsoft na hukuma

  2. Bayan fara saitin da aka saukar, kana buƙatar fara shi kuma jira shigowar don kammala, wanda ke faruwa kamar shigar kowane shirin. Bayan ƙarshen aiwatar, sake kunna kwamfutar.

Direba Video ɗin da ba daidai ba

Lokacin zabar direba don sabon katin (ko ba haka ba) katin bidiyo akan gidan yanar gizon Nvidia na hukuma, yi hankali. Wajibi ne don ƙayyade jerin da iyali (samfurin) na na'urar.

Karin bayanai:
Bayyana Jerin Samfuran samfurin Nvidia Graphics Card
Yadda zaka gano samfurin katin bidiyo akan Windows 10

Binciken Direba:

  1. Mun je shafin saukar da direba na gidan yanar gizon Nvidia.

    Shafin Saukewa

  2. Zaɓi jerin kuma gidan katunan daga jerin zaɓuka (karanta labaran da aka ambata a sama), da kuma tsarin aikin ku (kar ku manta da zurfin bit). Bayan shigar da dabi'u, danna maɓallin "Bincika".

  3. A shafi na gaba, danna Sauke Yanzu.

  4. Bayan wani juyawa na atomatik, mun yarda da yarjejeniyar lasisin, zazzagewa zai fara.

Idan baku da tabbas game da zaɓinku, to, zaku iya kafa software ta atomatik, ta hanyar Manajan Na'ura, amma da farko kuna buƙatar cire tsohon direban katin bidiyo. Ana yin wannan ta amfani da software na Musamman Fitarwa Unveraller. Yadda aka yi aiki tare da shirin an bayyana shi a wannan labarin.

  1. Muna kira "Kwamitin Kulawa" kuma tafi Manajan Na'ura.

  2. Nemo katin mu na bidiyo a sashin "Adarorin Bidiyo"danna kan sa RMB kuma zaɓi hanyar haɗi "Sabunta direbobi" a cikin jerin abubuwan fadada.

  3. Wani taga zai bude yana tambayarka ka zabi hanyar neman kayan aiki. Muna da sha'awar a farkon batun. Zaɓin shi, muna ba da izinin tsarin don yin binciken don direban da kansa. Kar a manta a haɗa zuwa Intanet.

Sannan Windows za ta yi komai da kanta: za ta nemo kuma shigar da sabbin kayan masarrafar kuma za su ba da damar sake yin komai.

Kula da software na kulawa

Idan kayi amfani da shirye-shirye daga masu haɓaka ɓangare na uku don daidaita saitunan saka idanu (haske, gamma, da sauransu), misali, kamar MagicTune ko Nunin Tunani, to zasu iya haifar da rikice-rikice a cikin tsarin. Don ware wannan zaɓi, dole ne ka cire software da aka yi amfani da ita, sake yi kuma duba aikin Nvidia bangarori.

Useswayoyin cuta

Mafi "rashin jin daɗi" sanadin hadarurruka da ɓarna a cikin shirye-shiryen - ƙwayoyin cuta. Kwaro na iya lalata fayilolin direban da software da ke haɗe da shi, ko maye gurbinsu da nasu, masu kamuwa da cuta. Ayyukan ƙwayoyin cuta sun bambanta sosai, amma sakamakon guda ɗaya ne: aikin ba daidai ba ne na software.

Idan ana zargin lambar ƙeta, dole ne ku bincika tsarin tare da riga-kafi da kuke amfani da su, ko amfani da abubuwan amfani daga Kaspersky Lab, Dr.Web, ko makamancin haka.

Kara karantawa: Duba kwamfutarka don ƙwayoyin cuta ba tare da shigar da rigakafin ƙwayar cuta ba

Idan kuna shakku da daidaitaccen aikin shirye-shiryen ko kuma ba ku da gogewa a cikin kula da tsarin, zai fi kyau ku koma ƙwararrun masarufi, alal misali, virusamiya.ru ko amintarka.ccinda gabaɗaya kyauta zai taimaka wajen kawar da ƙwayoyin cuta.

Abubuwan damuwa

A wasu halaye, software na mallaki na iya farawa saboda gaskiyar cewa na'urar ba ta da alaƙa da uwa ko an haɗa ta, amma ba daidai ba. Bude shari'ar kwamfutar ka bincika haɗin kebul da katin bidiyo a cikin rami don ingantaccen tsari PCI-E.

Kara karantawa: Yadda za a sanya katin bidiyo a kwamfuta

Mun bincika 'yan dalilai na rashin lafiyar Gudanarwar Nvidia, wanda don mafi yawan ɓangarorin suna da ƙaranci kuma ana warware su gaba ɗaya. Yana da mahimmanci a tuna cewa yawancin matsalolin ana haifar da rashin kulawa ta banal ko ƙwarewar mai amfani. Abin da ya sa, kafin a ci gaba da matakai masu aiki don cirewa da shigar da software, bincika kayan aiki kuma gwada sake kunna na'urar.

Pin
Send
Share
Send