Wasu masu amfani sun fi so su yanke shawara wa kansu wane sabuntawa (sabuntawa) don shigar a kan tsarin aikin su, kuma waɗanda suka fi kyau su ƙi, ba su dogara da tsarin atomatik ba. A wannan yanayin, shigar da hannu. Bari mu gano yadda za a tsara aikin kashe wannan aikin a cikin Windows 7 da kuma yadda ake aiwatar da aikin shigarwa kai tsaye.
Manual na aiwatarwa
Domin aiwatar da sabuntawa da hannu, da farko, ya kamata ka kashe sabuntawar atomatik, sannan kawai ka cika aikin shigarwa. Bari mu ga yadda ake yin hakan.
- Latsa maballin Fara a cikin ƙananan gefen hagu na allo. A cikin menu mai bayyana, zaɓi "Kwamitin Kulawa".
- A cikin taga da yake buɗe, danna kan ɓangaren "Tsari da Tsaro".
- A taga na gaba, danna sunan sashin "Ku kunna ko kashe sabuntawar atomatik" a toshe Sabuntawar Windows (CO).
Akwai wani zaɓi don juyawa zuwa kayan aikin da muke buƙata. Kira taga Guduta danna Win + r. A cikin filin da aka ƙaddamar da taga, rubuta umurnin:
wuapp
Danna "Ok".
- The Windows Central yana buɗewa. Danna "Saiti".
- Komai yadda kuka tsallaka (ta hanyar Gudanarwa ko ta hanyar kayan aiki Gudu), taga don canza sigogi zai fara. Da farko dai, za mu nuna sha'awar katangar Sabis na Musamman. Ta tsohuwa, an saita zuwa "Sanya sabbin abubuwa ...". Don yanayinmu, wannan zaɓin bai dace ba.
Domin aiwatar da aikin da hannu, zabi abu daga jerin abubuwan da aka saukar. "Zazzage sabuntawa ...", "Nemi sabuntawa ..." ko "Kar a duba sabuntawa". A shari’ar farko, ana saukar da su ne zuwa kwamfutar, amma mai amfani ya yanke shawarar shigarwa. A lamari na biyu, ana bincika sabuntawa, amma shawarar sake saukarwa da shigar da su an sake ta mai amfani, wannan shine, aikin baya faruwa ta atomatik, kamar yadda tsohuwa. A cikin lamari na uku, dole ne kun kunna da hannu ko da binciken. Haka kuma, idan binciken ya samar da ingantaccen sakamako, to don saukewa kuma shigar da shi zai zama dole don sauya sigogi na yanzu zuwa ɗayan ukun da aka bayyana a sama, wanda zai baka damar aiwatar da waɗannan ayyukan.
Zaɓi ɗaya daga cikin waɗannan zaɓuɓɓuka uku, gwargwadon burinku, kuma danna "Ok".
Tsarin shigarwa
Algorithms na ayyuka bayan zaɓar wani abu a cikin Windows Central Organ window za a tattauna a ƙasa.
Hanyar 1: Algorithm na atomatik sakawa
Da farko dai, yi la’akari da hanya don zaɓar abu Zazzage Sabuntawa. A wannan yanayin, za a saukar da su ta atomatik, amma shigarwa zai buƙaci a yi da hannu.
- Tsarin na lokaci-lokaci zaiyi neman sabuntawa a bango sannan kuma zazzage su zuwa kwamfutar a bangon. A ƙarshen lokacin saukarwa, saƙon bayani mai dacewa zai zo daga tire. Don ci gaba zuwa aikin shigarwa, danna kan sa. Mai amfani kuma iya bincika sabbin abubuwanda aka sabunta. Alamar zata nuna wannan. "Sabunta Windows" a cikin tire. Gaskiya ne, yana iya kasancewa cikin rukuni na gumakan da ke ɓoye. A wannan yanayin, farko danna kan gunkin. Nuna ɓoye Aamilocated a cikin tire zuwa dama na mashaya harshe. Abubuwan da aka boye suna nunawa. Daga cikin su na iya kasancewa wanda muke bukata.
Don haka, idan wani sakon bayani ya fito daga tire ko kuma kuka ga alamar daidai a wurin, to sai a danna shi.
- Akwai canji zuwa Windows Central. Kamar yadda kuka tuna, mun kuma je can don kanmu da taimakon ƙungiyar
wuapp
. A cikin wannan taga, zaku iya gani wanda aka sauke amma ba'a shigar da sabuntawa ba. Don fara aiwatar da hanyar, danna Sanya Sabis. - Bayan wannan, aikin shigarwa yana farawa.
- Bayan an gama, ana ba da rahoton kammala aikin a cikin wannan taga, kuma an gabatar da shawarar sake kunna kwamfutar don sabunta tsarin. Danna Sake Sake Yanzu. Amma kafin hakan, kar a manta don adana duk bude takardu da rufe aikace-aikace masu aiki.
- Bayan tsarin sake yi, za a sabunta tsarin.
Hanyar 2: aikin bincike na atomatik
Kamar yadda muke tunawa, idan kun saita siga a cikin Windows Central "Nemi sabuntawa ...", sannan bincike don sabuntawa za'a yi shi ta atomatik, amma zazzagewa da shigarwa zasu buƙaci yi da hannu.
- Bayan tsarin ya yi bincike na lokaci-lokaci kuma ya sami sabbin abubuwan da ba a bayyana ba, gunkin da zai sanar da kai wannan zai bayyana a tire ko sakon da zai yi daidai zai tashi, kamar dai yadda aka bayyana a cikin hanyar da ta gabata. Don zuwa Windows Central, danna wannan alamar. Bayan fara tsakiyar dumama taga, danna Sanya Sabis.
- Hanyar saukarwa zuwa kwamfutar zata fara. A cikin hanyar da ta gabata, an yi wannan aikin ta atomatik.
- Bayan an kammala saukarwa, don zuwa tsarin shigarwa, danna Sanya Sabis. Duk sauran matakai na gaba yakamata a aiwatar dasu bisa tsarin guda wanda aka bayyana ta hanyar da ta gabata, farawa daga aya ta 2.
Hanyar 3: Bincike na Manual
Idan ka zabi zabin a cikin Babban Bankin Windows lokacin da kake saita saiti "Kar a duba sabuntawa", sannan a wannan yanayin, binciken kuma dole ne a yi da hannu.
- Da farko dai, je zuwa Windows Central. Tunda binciken da yake kan abubuwanda ake sabuntawa basu da inganci, baza a sami sanarwa a cikin tire ba. Ana iya yin wannan ta amfani da ƙungiyar da aka saba.
wuapp
a cikin taga Gudu. Hakanan, ana iya yin canjin ta hanyar Gudanarwa. A saboda wannan, kasancewa cikin sashinta "Tsari da Tsaro" (yadda ake isa, an bayyana shi a cikin bayanin Hanyar 1), danna sunan Sabuntawar Windows. - Idan binciken rashin sabuntawa kan kwamfutar yana da rauni, to a wannan yanayin zaka ga maɓallin wannan taga Duba don foraukakawa. Danna shi.
- Bayan haka, za a fara tsarin binciken.
- Idan tsarin ya gano sabuntawa, zai bayarda sauke su zuwa kwamfutar. Amma, ba da cewa zazzagewar saukarwa a cikin tsarin tsarin ba, wannan hanyar ba za ta yi aiki ba. Sabili da haka, idan ka yanke shawara don saukarwa da shigar da sabuntawar da Windows ta samo bayan bincike, to danna kan taken "Saiti" a gefen hagu na taga.
- A cikin Windows Zaɓin Zaɓuɓɓuka na Tsakiyar Windows, zaɓi ɗaya daga cikin ƙimar farko uku na farko. Danna kan "Ok".
- Sannan, daidai da zaɓin da aka zaɓa, kuna buƙatar aiwatar da duka algorithm na ayyukan da aka bayyana a Hanyar 1 ko Hanyar 2. Idan kuka zaɓi sabuntawar atomatik, to babu abin da ke buƙatar aiwatarwa, tunda tsarin zai sabunta kanta.
Af, ko da kuna da ɗaya daga cikin hanyoyi uku da aka sanya, gwargwadon abin da ake yin binciken lokaci-lokaci kai tsaye, zaku iya kunna tsarin binciken da hannu. Don haka, bai kamata ku jira har sai lokacin ya zo don bincika jadawalin ba, kuma ku fara shi nan da nan. Don yin wannan, kawai danna gefen hagu na Windows Central Oganeza taga Neman Sabis.
Ya kamata a ƙara yin wasu ayyuka daidai da waɗanne hanyoyin zaɓaɓɓu: na atomatik, zazzagewa ko bincika.
Hanyar 4: Sanya Sabis na ptionaukaka
Baya ga mahimmanci, akwai sabbin abubuwan zaɓi. Rashin su ba ya shafar aikin tsarin, amma ta hanyar shigar da wasu, zaku iya faɗaɗa wasu fasalulluka. Mafi sau da yawa, fakitin harshe suna cikin wannan rukunin. Duk ba a ba da shawarar shigar dasu ba, tunda kunshin da kake aiki ya isa sosai. Sanya ƙarin fakitoci ba zai yi wani amfani ba, amma yana ɗaukar tsarin kawai. Sabili da haka, koda kun kunna autoupdate, ba za a sauke sabbin abubuwa ta atomatik ba, amma da hannu kawai. A lokaci guda, zaka iya samun wasu lokuta a cikinsu wasu labarai masu amfani ga mai amfani. Bari mu ga yadda za a sanya su a cikin Windows 7.
- Je zuwa Windows Central taga ta amfani da kowane ɗayan hanyoyin da aka bayyana a sama (kayan aiki Gudu ko Gudanarwa) Idan a cikin wannan taga kun ga sako game da kasancewar sabbin abubuwan ɗaukakawa, danna kan sa.
- Wani taga zai buɗe wanda za a samu jerin ɗaukaka abubuwan zaɓi. Duba akwatunan don abubuwan da kake son shigarwa. Danna "Ok".
- Bayan haka, zaku dawo babban taga na Windows Central. Danna kan Sanya Sabis.
- Sannan tsari na taya zai fara.
- Bayan kammalawa, danna maɓallin tare da sunan iri guda.
- Gaba, tsarin shigarwa.
- Bayan kammalawa, ƙila kuna buƙatar sake kunna kwamfutar. A wannan yanayin, adana dukkan bayanai a cikin aikace-aikacen gudu kuma rufe su. Nan gaba danna maballin Sake Sake Yanzu.
- Bayan sake kunnawa hanya, za a sabunta tsarin aikin yin la'akari da abubuwan da aka shigar.
Kamar yadda kake gani, a cikin Windows 7 akwai zaɓuɓɓuka guda biyu don shigar da ɗaukakawa: tare da bincike na farko kuma tare da saukarwa na farko. Bugu da kari, zaku iya kunna bincike na musamman, amma a wannan yanayin, don kunna saukarwa da shigarwa, idan an samo sabbin abubuwanda suka dace, zaku canza sigogi. Zaɓar ɗaukakawa ba zaɓi bane ta hanyar daban.