Don dalilai daban-daban, masu amfani na iya buƙatar ƙirƙirar mashin ta waje daga rumbun kwamfutarka na yau da kullun. Wannan abu mai sauƙi ne akan kanku - kawai ku ciyar da aan daruruwan rubles akan kayan aikin da ake buƙata kuma ku ɓata fiye da minti 10 don haɗuwa da haɗuwa.
Ana shirin gina HDD ta waje
Yawanci, buƙatar ƙirƙirar HDD na waje ya tashi saboda dalilai masu zuwa:
- Akwai rumbun kwamfutarka, amma babu ko sarari kyauta a cikin ɓangaren tsarin ko ikon fasaha don haɗa shi;
- An shirya ɗaukar HDD tare da ku a kan tafiye-tafiye / don aiki ko idan babu buƙatar haɗin haɗin kai ta hanyar uwa;
- Dole ne a haɗa mashin din a kwamfyutar tafi-da-gidanka ko kuma bi da bi;
- Sha'awar zabar bayyanar mutum (jiki).
Yawanci, wannan shawarar ta fito ne daga masu amfani waɗanda suke da babban rumbun kwamfutarka na yau da kullun, misali, daga wata tsohuwar kwamfuta. Irƙirar HDD na waje daga gare ku yana ba ku damar adana kuɗi a kan siyan USB-drive na al'ada.
Don haka, abin da ake buƙata don gina faifai:
- Hard drive
- Dambe don rumbun kwamfutarka (shari'ar da aka zaɓa dangane da irin hanyar da kanta ke tuka: 1.8 ", 2.5", 3.5 ");
- Screwaramin sikelin mai ƙira ko matsakaici (dangane da akwati da siket ɗin diski a kan rumbun kwamfutarka; mai yiwuwa ba za a buƙaci ba);
- Mini-USB, micro-USB waya ko daidaitaccen haɗin kebul na USB.
Babban taron HDD
- A wasu halaye, don madaidaicin shigar da na'urar a cikin akwati, wajibi ne a kwance dunƙule 4 daga bangon baya.
- Rushe akwatin da rumbun kwamfutarka zai kasance. Yawancin lokaci kuna samun sassa biyu, waɗanda ake kira "mai sarrafawa" da "aljihu". Wasu akwatuna ba sa buƙatar rarraba, kuma a wannan yanayin, kawai buɗe murfi.
- Bayan haka, kuna buƙatar shigar da HDD, dole ne a yi shi daidai da masu haɗin SATA. Idan kun sanya diski a gefe ba daidai ba, to, ba shakka, babu abin da zai yi aiki.
A wasu akwatina, ana yin aikin murfin sashin da sandar da ke canza haɗin SATA zuwa USB an haɗa shi. Saboda haka, gaba ɗayan aikin shine a fara haɗa lambobin babbar rumbun kwamfutarka da hukumar, sannan kawai sai a shigar da mai ƙirar a ciki.
Haɗin nasarar diski zuwa cikin jirgin yana tare da maballin latsawa.
- Lokacin da aka haɗa manyan sassan diski da akwatin, ya kasance don rufe shari'ar ta amfani da maɓallin sikirin ko murfin.
- Haɗa kebul na USB - saka ɗaya ƙarshen (mini-USB ko micro-USB) a cikin haɗin HDD na waje da sauran ƙarshen a cikin tashar USB na sashin tsarin ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
Haɗa rumbun kwamfutarka ta waje
Idan an riga an yi amfani da diski, to, tsarin zai zama sananne kuma babu buƙatar buƙatar ɗauka - zaku iya fara aiki tare da shi nan da nan. Kuma idan drive ɗin sabo ne, to yana iya zama dole don aiwatar da tsari da sanya shi sabon harafi.
- Je zuwa Gudanar da Disk - latsa maɓallan Win + R kuma rubuta diskmgmt.msc.
- Nemo HDD na waje wanda aka haɗa, buɗe menu na mahallin tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama ka danna Newirƙiri Sabon .ara.
- Zai fara Simpleirƙiri Wizani mai Sauƙije zuwa saiti ta danna "Gaba".
- Idan ba zaku raba faifai cikin bangare ba, to ba kwa buƙatar sauya saiti a wannan taga. Je zuwa taga na gaba ta dannawa "Gaba".
- Zaɓi wasiƙar drive da kuka zaɓa kuma danna "Gaba".
- A taga na gaba, saitin ya zama kamar haka:
- Tsarin fayil: NTFS;
- Girma gungu: Tsohuwa;
- Lakabin girma: sunan diski mai amfani da aka bayyana;
- Tsarin sauri.
- Duba ka zaɓi duk zaɓuɓɓuka daidai, sannan ka latsa Anyi.
Yanzu faifan zai bayyana a cikin Windows Explorer kuma zaka iya fara amfani dashi ta wannan hanyar kamar sauran USB-Drive.