Dingara bidiyon YouTube a kwamfutarka

Pin
Send
Share
Send

Gudanar da bidiyo ta YouTube ita ce mafi shahararrun dandamali inda zaku iya sanya bidiyon ku. Abin da ya sa duk mutumin da ya yanke shawarar fara blog ɗin bidiyo ko kuma kawai yana so ya harbe bidiyon su nan da nan ya tafi YouTube. Idan kun kasance ɗayan waɗannan mutane, amma ba ku san yadda za kuyi bidiyonku akan YouTube ba, wannan labarin zai gaya muku yadda ake yin shi.

Yadda zaka loda bidiyo a tashar ka ta YouTube

Ana loda bidiyo a cikin aikin YouTube mai sauqi qwarai, mafi yawan masu amfani ko da suna yin hakan ne da kansu, amma ta amfani da umarnin, kowa na iya yin ta.

Yana da mahimmanci fahimtar cewa kawai mai amfani da rajista na wannan sabis tare da tashar kansa zai iya ƙara bidiyo.

Darasi:
Yadda ake yin rajista a YouTube
Yadda ake ƙirƙirar tashoshi a YouTube

  1. Babu shakka a kan kowane shafin yanar gizon, ko babba shafin ne ko kuma hanyar yanar gizon, a kusurwar dama ta sama maɓallin zai yi aiki Sanya Bidiyo. Ku ne kuke buƙatar latsawa.
  2. A shafi na gaba, zaku iya fara zabar bidiyo akan kwamfutarku wanda za'a lika a YouTube ta hanyar danna maɓallin da ya dace - "Zaɓi fayiloli don lodawa". Hakanan zaka iya ta hanyar buɗewa Binciko a kwamfuta, ja bidiyo da ake so zuwa daidai wannan batun.
  3. Lura cewa: A wannan matakin, zaku iya zaɓar nau'in damar amfani da fayil ɗin da aka sauke. An zaba shi cikin jerin zaɓi ƙasa kawai a ƙasa da alamar rubutu.

  4. Bayan kun yanke shawara kan shigarwar, za ku buƙaci jira har sai an loda shi zuwa shafin, sannan kuma aiwatar da shi. Matsayin wannan tsari kai tsaye ya dogara da tsari da tsawon bidiyon da kanta.
  5. A sakamakon haka, kawai kuna danna maɓallin Bugawannan yana a saman kusurwar dama na ƙarshe don shigar da bidiyo a YouTube.

Bayan aiwatar da duk matakan da ke sama, shigar da shigar ku zuwa YouTube mai yawa. Amma, tunda akwai bidiyo da yawa a kan sa, naku zai iya zama cikin sauƙi a cikin su. Idan kuna son samun ra'ayoyi kuma ku zama mashahuri, kuna buƙatar ƙara bayani game da bidiyonku ba tare da kasawa ba, ta hanyar, zaku iya yin wannan dama a lokacin sauke da sarrafa bidiyon, wanda zai taimaka ba kawai jawo hankalin masu kallo ba, har ma wuce lokacin jiran .

Basicara bayanan bidiyo na asali

Don haka, lokacin da aka ƙara bidiyonku, ba za ku ɓata lokaci ba, a maimakon haka sai ku cika bayanan asali, wanda zai ja hankalin ƙarin masu kallo. Kuma gabaɗaya, idan aka bar waɗannan filin a sarari, to, bidiyon kawai ba za a iya buga shi ba, don haka, duk abin da mutum zai faɗi, amma kuna buƙatar cika su.

Zamu motsa cikin tsari, kuma zamu fara ne da sunan. Anan dole ne a nuna sunan bidiyon ku, isar da ainihin jigon shi a cikin 'yan kalmomi. Misali, idan kuna da bidiyo game da wargi tare da masu satar talla, to sai ku kira wannan bidiyon mafi.

A cikin bayanin za ku buƙaci saka bayani game da bidiyon dalla-dalla sosai. Kar a leka kalmomin, yayin da za a yi hakan, mafi yawan masu kallo za su kalli bidiyon ku.

Parin haske: Kada a yi amfani da kalmomin jim kaɗan kuma a mafi yawan lokuta yi amfani da maganganun Slang Wannan zai kara yawan damar gano bidiyon ku a injin binciken lokacin da kuka shigar da bukatar da ta dace.

Alamun suna ɗaya daga cikin mahimman filayen. Anan dole ne ku nuna mahimman kalmomin da mai kallo zai same ku. Tabbatar cewa alamun suna daidai da abun cikin bidiyon, saboda in ba haka ba zasu iya toshe ku. Idan muna magana ne game da duk sneakers talla masu kyau iri ɗaya, ana bada shawara don amfani da waɗannan alamun: "sneakers", "ads", "wargi", "sharar gida", "ban dariya", "ƙungiya", "ƙungiya". Kamar yadda kake gani, duk kalmomin sunyi dace da bidiyon kuma suna bayyana cikakken abin da ke faruwa.

Tare da alamun hoto na bidiyo, komai yana da sauki, zabi abinda kuka fi so kuma ci gaba - zuwa zabi na nau'in damar shiga.

Za'a iya saita nau'in damar shiga koda a lokacin zaɓin bidiyon da kanta don saukewa, amma zaka iya yin hakan yanzu. Kawai zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka a cikin jerin zaɓi ƙasa:

  1. Bude hanya - Kowane mutum na iya kallon bidiyon ku.
  2. Hanyar Haɗi - Ana iya kallon bidiyon ku idan mai kallo ya danna kai tsaye akan hanyar haɗin da aka tsara.
  3. Iyakar abin shiga - Kai ne kaɗai ba wanda zai iya kallon bidiyon ku.

Mataki na gaba zai zama zaɓi na ɗab'i - kawai akan YouTube ko wasu hanyoyin yanar gizo. Gashin layi abu ne mai sauqi qwarai, idan kai, alal misali, kana son buga bidiyon ka akan bango akan Twitter, to sai ka duba akwatin kusa da abun da ya dace ka kuma rubuta, in ana so, sharhi kan rakodin. Kuma bayan danna maɓallin Buga, bidiyon zai bayyana akan bangon ku.

Abu na ƙarshe yana ƙara waƙa. Abu ne mai sauki, idan kana da ƙirƙirar waƙa, to sai kawai zaɓi shi, kuma idan ba haka ba, zaka iya ƙirƙirar shi. Af, maki biyu na ƙarshe gaba ɗaya zaɓi ne kuma zaka iya tsallake su.

Duba kuma: Yadda zaka kirkiri sabon jerin waƙoƙi a YouTube

Kammalawa

A sakamakon haka, ku kawai danna maballin Buga kuma za a sanya hoton bidiyon ku a YouTube. Ya danganta da irin nau'in samun damar shiga, duk masu kallo, wadanda suka danna hanyar haɗi, ko kuma kai kaɗai, za su iya duba shi. A kowane hali, yakamata ku nuna ainihin bayanai game da bidiyon, kuma ya kamata a kusantar da wannan batun tare da cikakkiyar mahimmanci. Haka kuma, idan kayi posting din a cikin bege cewa da yawa masu amfani zasu iya duba shi.

Pin
Send
Share
Send