Yadda za'a kashe shirye-shiryen farawa a cikin Windows 7

Pin
Send
Share
Send

Aikin da kwamfutar ta atomatik ta taimaka wa mai amfani lokaci sosai, ta adana shi daga aikin hannu. Lokacin da ka kunna kwamfutar, zai yuwu ka saita jerin shirye-shiryen da zasu gudana da kansu kowane lokaci lokacin da aka kunna na'urar. Wannan yana sauƙaƙa ma'amala tare da kwamfutar riga a mataki na kasancewarta, yana ba ku damar kiyayewa ta sanarwa na waɗannan shirye-shiryen iri ɗaya.

Koyaya, akan tsofaffin tsarin da aiki, yawancin shirye-shirye suna cikin farawa wanda kwamfutar zata iya kunna na dogon lokaci mai wuce yarda. Ana saukad da albarkatun naúrar domin a yi amfani da su don fara tsarin, kuma ba shirye-shirye ba, zai taimaka musaki shigarwar da ba dole ba. Don waɗannan dalilai, akwai software na ɓangare na uku da kayan aiki a cikin tsarin aiki kanta.

Kashe Autorun na ƙananan shirye-shirye

Wannan rukuni ya haɗa da shirye-shiryen da ba fara aiki kai tsaye bayan kwamfutar ta fara. Dangane da dalilin na'urar da takamaiman ayyukan da ke bayan sa, shirye-shiryen fifiko na iya haɗawa da shirye-shiryen zamantakewa, abubuwan motsa jiki, wutar wuta, masu bincike, adana girgije da adana kalmar sirri. Duk sauran shirye-shiryen dole ne a cire su daga farawa, ban da waɗanda masu amfani suke buƙata da gaske.

Hanyar 1: Autoruns

Wannan shirin hukuma ce da ba za a iya mantawa da ita ba a fagen gudanarwa. Samun ƙaramin girman girman girman da kekantaccen dubawa, Autoruns a cikin secondsan seconds za ku bincika cikakken wuraren da za ku iya samunsa kuma su yi jerin abubuwan shigar waɗanda suke da alhakin saukar da shirye-shirye na musamman da abubuwan haɗin. Iyakar abin da shirin ya baci shi ne Ingancin Ingilishi, wanda ba shi da matsala sosai saboda sauƙin amfani da shi.

  1. Zazzage archive tare da shirin, cire shi zuwa kowane wuri da ya dace. Abu ne cikakke, ba ya buƙatar shigarwa a cikin tsarin, wato, baya barin binciken da ba dole ba, kuma a shirye yake ya yi aiki daga lokacin da ba a buɗe kayan tarihin ba. Gudun fayiloli "Autoruns" ko "Autoruns64", gwargwadon zurfin zurfin tsarin aikin ku.
  2. Babban shirin shirin zai bude a gaban mu. Dole ne ku jira ɗan lokaci kaɗan yayin da Autoruns ya tattara cikakkun bayanai na shirye-shiryen Autorun a duk sasannin tsarin.
  3. A saman taga akwai tabs inda duk abubuwan da aka samo za a gabatar dasu ta nau'ikan wuraren buɗewa. Shafin farko, wanda aka buɗe ta hanyar tsohuwa, yana nuna jerin duk shigarwar a lokaci guda, wanda zai iya sanya ƙima ga mai amfani da ƙwarewa. Za muyi sha'awar shafin na biyu, wanda ake kira "Logon" - yana dauke da shigarwar farkon wadancan shirye-shiryen wadanda ke bayyana kai tsaye lokacin da kowane mai amfani ya hau tebur lokacin da aka kunna kwamfutar.
  4. Yanzu kuna buƙatar bincika jerin da aka bayar a wannan shafin. Lura da shirye-shiryen da ba kwa buƙata kai tsaye bayan fara kwamfutar. Abubuwan shigar zasu kusan zama daidai da sunan shirin kanta kuma suna da ainihin hotonta, don haka zai zama da matukar wahala a yi kuskure. Karka cire haɗin da rakodin da ba ka da tabbas game da su. Yana da kyau a kashe bayanan, maimakon share su (zaku iya share su ta danna-dama akan sunan da zabi "Share") - kwatsam wata rana ta shigo hannu?

Canje-canje suna aiwatar da aiki kai tsaye. Yi nazarin kowace shigarwa, kashe abubuwa marasa amfani, sannan kuma sake kunna kwamfutar. Saukar saurin sa ya kamata ya karu sosai.

Shirin yana da babban adadin shafuka waɗanda ke da alhakin duk nau'ikan farawa na abubuwan da aka haɗa daban-daban. Yi amfani da waɗannan kayan aikin tare da kulawa kada ku kashe abubuwanda aka saukar da sashe mai mahimmanci. Musaki kawai waɗannan shigarwar da kuka tabbata.

Hanyar 2: Zabin Tsarin

Kayayyakin sarrafa kayan sarrafawa na ciki shima yana da inganci, amma ba cikakken bayani bane. Don hana farawa na shirye-shiryen yau da kullun ya dace sosai, ƙari, yana da sauƙi don amfani.

  1. Latsa maɓallin maballin a kan allo a lokaci guda "Win" da "R". Haɗin wannan zai ƙaddamar da karamin taga tare da mashin bincike inda kake son rubutawamsconfigsannan danna maballin Yayi kyau.
  2. Kayan aiki zai buɗe “Kanfigareshan Tsarin”. Za muyi sha'awar shafin "Farawa"wanda kuke buƙatar danna sau ɗaya. Mai amfani zai ga wani kamfani mai kama da wannan, kamar yadda yake a cikin hanyar da ta gabata. Wajibi ne a cire akwatunan da ke gaban waɗancan shirye-shiryen waɗanda ba mu buƙata a farawa.
  3. Bayan an gama saitin a ƙasan taga, danna "Aiwatar da" da Yayi kyau. Canje-canje suna aiwatarwa kai tsaye, sake yi don gani da kimanta saurin kwamfutarka.

Kayan aiki da aka gina a cikin tsarin aiki yana ba da jerin kawai shirye-shirye na yau da kullun waɗanda za a iya nakasa. Don kyakkyawan tsari da cikakkun bayanai, kuna buƙatar amfani da software na ɓangare na uku, kuma Autoruns na iya yin wannan kyakkyawan.

Hakanan zai taimaka gaya don shawo kan shirye-shiryen tallan da ba a san su ba wanda ya sami hanyar zuwa kwamfutar mai amfani mai amfani. A kowane hali kada ku kunna saurin kayan shirye-shiryen kariya - wannan zai matukar lalata lafiyar yanayin aikin ku.

Pin
Send
Share
Send