Kayan aiki don ƙididdigar filayen VID da PID

Pin
Send
Share
Send

Faifai masu amfani da kebul na USB amintattun na'urori ne, amma koyaushe akwai haɗarin fashewa. Dalilin wannan na iya zama ba daidai ba aiki, firmware kasa, Tsarin nasara, da sauransu. A kowane hali, idan wannan ba lalacewa ta jiki ba, zaku iya ƙoƙarin gyara ta software.

Matsalar ita ce ba kowane kayan aiki da ya dace don sake dawo da takamaiman filashin ba, kuma yin amfani da rashin amfani mara amfani na iya kashe shi dindindin. Amma sanin VID da PID na drive, zaku iya ƙayyade nau'in mai sarrafa shi kuma zaɓi shirin da ya dace.

Yadda ake gano VID da PID flash drives

Ana amfani da VID don gano masana'anta, PID shine asalin na'urar da kanta. Dangane da haka, kowane mai kulawa akan maɓallin cirewa ana masa alama da waɗannan dabi'un. Gaskiya ne, wasu masana'antun marasa aikin yi na iya yin watsi da rajistar lambar lambobin ID da sanya su a dai-dai. Amma ainihin yana da alaƙa da samfuran Sin.

Da farko, ka tabbata cewa kwamfutar ta gano Flash ɗin ta wani hanya: ana jin sautin halayen lokacin da aka haɗa shi, ana ganinta cikin jerin na'urorin haɗin, ana nuna su Manajan Aiki (mai yiwuwa azaman na'urar da ba a sani ba) da sauransu. In ba haka ba, akwai ƙaramar dama ba kawai tantance VID da PID ba, har ma maido da matsakaici.

Lambobin ID za'a iya yanke hukunci da sauri ta amfani da shirye-shirye na musamman. Madadin, zaka iya amfani Manajan Na'ura ko kawai watsa flash ɗin ɗin kuma sami bayanin akan "insides" ɗin.

Lura cewa MMC, SD, MicroSD katunan basu da darajar VID da PID. Aiwatar da ɗayan hanyoyin a gare su, zaku karɓi alamun masu karanta katin kawai.

Hanyar 1: ChipGenius

Daidai karanta bayanan fasaha na yau da kullun ba kawai daga dras ɗin flash ba, har ma daga wasu na'urori da yawa. Abin ban sha'awa, ChipGenius yana da nasa VID da PID don samar da ƙididdigar bayani game da na'urar lokacin da, saboda wasu dalilai, ba za a iya mai adawar ba.

Zazzage ChipGenius kyauta

Don amfani da wannan shirin, yi masu zuwa:

  1. Gudu dashi. A saman taga, zaɓi kebul na USB na USB.
  2. Kasa a gaban darajar "ID ɗin Na'urar USB" Zaka ga VID da PID.

Lura cewa tsoffin nau'ikan shirin na iya aiki ba daidai ba - zazzage sabon (daga hanyar haɗin da ke sama za ku iya samun wannan kawai). Hakanan, a wasu yanayi, ta ƙi yin aiki tare da kebul na USB 3.0.

Hanyar 2: Flash Extractor Information Drive

Wannan shirin yana ba da cikakkun bayanai game da tuki, ba shakka, ciki har da VID da PID.

Gidan yanar gizon Flash Drive Information Extractor

Bayan kun saukar da shirin, sai kuyi wadannan:

  1. Gudu da shi kuma danna maɓallin "Sami bayanin bayanan Flash".
  2. Wadanda ake buƙata za su kasance a farkon farkon jerin abubuwan. Zaka iya zaɓar da kwafa su ta danna "Ctrl + C".

Hanyar 3: USBDeview

Babban aikin wannan shirin shine nuna jerin duk na'urorin da ke da alaƙa da wannan PC. Ari, zaku iya samun cikakken bayani game da su.

Zazzage USBDeview don tsarin 32-bit na aiki

Zazzage USBDeview don tsarin 64-bit na aiki

Umarnin don amfani kamar haka:

  1. Gudanar da shirin.
  2. Don nemo hanyar haɗi da sauri, danna Zaɓuɓɓuka kuma buɗe abun "Nuna na'urorin da aka cire".
  3. Lokacin da da'irar bincike ta tono, danna sau biyu a kan filashin filasha. A cikin teburin da zai buɗe, kula "VendorID" da "Samfurin kaya" - wannan shine VID da PID. Za'a iya zaban dabi'unsu kuma a kwafa su ("CTRL" + "C").

Hanyar 4: ChipEasy

Mai amfani da ilhama wanda zai baka damar samun cikakken bayanai game da Flash drive.

Zazzage ChipEasy kyauta

Bayan saukarwa, yi wannan:

  1. Gudanar da shirin.
  2. A cikin filin na sama, zaɓi hanyar da kake so.
  3. A ƙasa zaku ga dukkan bayanan fasaharsa. VID da PID suna cikin layi na biyu. Zaka iya zaba da kwafa su ("Ctrl + C").

Hanyar 5: CheckUDisk

Amfani mai sauƙi wanda ke nuna cikakken bayani game da abin hawa.

Zazzage CheckUDisk

Karin umarnin:

  1. Gudanar da shirin.
  2. Zaɓi kebul na USB flash daga sama.
  3. Duba bayanai a kasa. VID da PID suna kan layi na biyu.

Hanyar 6: nazarin hukumar

Lokacin da babu ɗayan hanyoyin da za su taimaka, to, zaku iya ɗaukar matakan tsattsauran ra'ayi da buɗe shari'ar Flash ɗin, idan ta yiwu. Wataƙila ba ku sami VID da PID a wurin ba, amma alamun alamun akan mai kulawa suna da darajar iri ɗaya. Mai sarrafawa shine mafi mahimmancin ɓangaren kebul na USB, yana da launi mara launi da siffar murabba'i.

Me zai yi da wadannan dabi'u?

Yanzu zaku iya fara amfani da bayanin da aka karɓa kuma ku sami amfani mai amfani don aiki tare da filashin ku. Don yin wannan, yi amfani iFlash sabis na kan layi, inda masu amfani da kansu suke ƙirƙirar tsarin irin waɗannan shirye-shiryen.

  1. Shigar da VID da PID a cikin filayen da suka dace. Latsa maɓallin Latsa "Bincika".
  2. A cikin sakamakon za ku ga janar bayani game da kwamfutar filasha da hanyoyin haɗin kai zuwa abubuwan da suka dace.

Hanyar 7: Kayan Na'ura

Ba irin wannan hanya mai amfani ba, amma zaka iya yi ba tare da software na ɓangare na uku ba. Yana ɗaukar waɗannan ayyukan:

  1. Je zuwa jerin na'urori, danna sau biyu a kan kebul na flash ɗin kuma zaɓi "Bayanai".
  2. Je zuwa shafin "Kayan aiki" kuma danna sau biyu akan sunan matsakaici.
  3. Je zuwa shafin "Cikakkun bayanai". A cikin jerin jerin jerin "Dukiya" zaɓi "ID na kayan aiki" ko "Iyaye". A fagen "Darajar" zai yuwu a manne da VID da PID.

Haka za'a iya yin hakan ta hanyar Manajan Na'ura:

  1. Don kiran shi, shigardevmgmt.msca cikin taga Gudu ("WIN" + "R").
  2. Nemo filashin filasha, danna maballin dama sannan ka zavi "Bayanai", sannan kuma komai bisa ga umarnin da aka ambata.


Lura cewa ƙirar flash mai aiki ba ta bayyana kamar "Na'urar USB da ba'a sani ba".

Hanya mafi sauri, ba shakka, ita ce amfani da ɗayan abubuwan amfani da aka dace. Idan kuwa ba ka da su, to lallai ne ka shiga cikin kayan aikin ajiya. A cikin matsanancin yanayi, VID da PID koyaushe za'a iya samun su a kan jirgi a cikin rumbun kwamfutarka.

A ƙarshe, mun faɗi cewa ma'anar waɗannan sigogi zai zama da amfani don aiwatar da dawo da faifai masu cirewa. A kan rukunin yanar gizonku zaku iya samun cikakkun bayanai game da wakilan shahararrun samfuran: A-data, Verbatim, Sandisk, Ikon silicon, Kingston, Juyin juyawa.

Pin
Send
Share
Send