Zazzage direbobi don motherboard ASRock

Pin
Send
Share
Send

Bangon uwa watakila mafi mahimmancin kayan haɗin kowace fasaha na kwamfuta. Ba abin mamaki ba ana kiranta uwa. Dukkanin kayan aikin komputa, na yanki da naúrori an haɗa su da shi. Don ingantaccen aiki na dukkanin abubuwan haɗin, yana da buƙatar shigar da direbobi a kansu. Wannan ya hada da komfutar tashar tashar jiragen ruwa, don haɗaɗɗun sauti da kwakwalwan bidiyo, da sauransu. Amma a cikin mutane, software don duk waɗannan na'urori yawanci ana samarwa ne kawai kuma ana kiransu direbobi don uwa. A cikin wannan labarin, zamu taimaka wa masu mallakar ASRock motherboards wajen gano kayan aikin da ake buƙata.

Yadda za a nemo direbobi don uwa-uba ASRock

Akwai hanyoyi da yawa don nemo, zazzagewa da shigar da direbobi don kowace na'urar kwamfuta. Bangon mahaifa ba banda. Muna baku wasu nasihu masu amfani wadanda zasu taimaka a wannan lamarin.

Hanyar 1: Yanar gizon ASRock

  1. Je zuwa shafin saukar da software na hukuma.
  2. Da farko dai, kuna buƙatar sanin tsarin ƙirar mahaifiyar ku. Kuna iya ƙarin koyo game da wannan daga takamaiman labarin da kamfanin ya buga.
  3. Yanzu kuna buƙatar shigar da ƙirarku a cikin filin bincike kuma danna "Bincika".
  4. Theauki M3N78D FX a matsayin misali. Ta hanyar shigar da wannan suna a filin kuma danna maɓallin bincike, zamu ga sakamakon da ke ƙasa akan shafin. Danna sunan motherboard.
  5. Za'a kai ku zuwa shafi tare da bayanin bayani dalla-dalla kan wannan uwain. Muna neman shafin akan shafin "Tallafi" kuma danna shi.
  6. A cikin mataimaka wanda ya bayyana, zaɓi ɓangaren Zazzagewa.
  7. Bayan haka, kuna buƙatar zaɓar tsarin aiki wanda aka sanya akan kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka.
  8. Sakamakon haka, za ku ga jerin duk abubuwan amfani da direbobi waɗanda suke da mahimmanci don tsayayyen aikin mahaifiyarku. Don fara saukarwa, zaɓi kuma danna kan yankin da ake so sabanin sofutar da ake so.
  9. Bugu da kari, zaku iya zabar tsarin uwarorinku daga janar ɗin waɗancan ta danna maɓallin shafin saukarwa "Nuna dukkan samfuran". Don saukaka wa mai amfani, dukkanin na'urori sun kasu kashi-kashi ta hanyar masu haɗi da kwakwalwan kwamfuta.
  10. Hakanan zaka iya nemo ƙirar mahaifiyarku a wannan shafin saukarwa ta amfani da menus-drop. Nau'in Samfura, "Mai haɗawa" da "Samfura".
  11. Mun shigar da sigogin binciken da ake buƙata kuma danna maɓallin dacewa. Shafin bayanin samfurin yana buɗewa. Latsa maɓallin Latsa Zazzagewalocated a hagu na menu.
  12. Yanzu muna zaɓar tsarin aiki tare da yin la'akari da zurfin bit daga jerin samarwa.
  13. Za ku ga tebur da sunan direbobi, bayanin, ranar saki, girman da zazzagewa cikin sunan yankuna. Da ke ƙasa akwai abubuwan amfani waɗanda za su iya zama da amfani ga mahaifiyarku.

Dole ne kawai ku saukar da direbobin da suka cancanci ko abubuwan amfani kuma ku sa su a kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka daidai da sauran tsarin.

Hanyar 2: Shirin Musamman ASRock

Don nemo, zazzagewa da sanya software don uwa, za ku iya amfani da wani amfani mai amfani na musamman wanda kamfanin ya inganta. Hanyar kamar haka:

  1. Je zuwa shafin saukar da shirin.
  2. A ƙasa muna neman ɓangaren "Zazzagewa" sannan ka danna maballin da ya dace, wanda ke gaban sigar shirin da girman sa.
  3. Za'a fara saukar da kayan tarihi. A ƙarshen saukarwa, dole ne a cire abubuwan da ke cikin ɗakunan ajiya. Ya ƙunshi fayil guda ɗaya APPShopSetup. Mun ƙaddamar da shi.
  4. Idan ya cancanta, tabbatar da ƙaddamar da fayil ɗin ta danna maɓallin "Gudu".
  5. Wurin shigarwa na shirin zai bude. Don ci gaba, danna maɓallin "Gaba".
  6. Mataki na gaba zai kasance don zaɓar wuri don shigar da shirin. Kuna iya barin ta ta atomatik ko canza shi ta danna maɓallin Bincike da zaɓi wurin da ake so. Hakanan zaka iya shigar da hanyarka a layin da ya dace. Lokacin da ka yanke shawara game da zaɓin wurin shigarwa, danna maɓallin "Gaba".
  7. A taga na gaba, zaɓi sunan babban fayil ɗin da za'a ƙara a menu "Fara". Kuna iya barin wannan filin ba canzawa. Maɓallin turawa "Gaba".
  8. A cikin taga na ƙarshe, muna bincika duk bayanan. Idan an nuna komai daidai, danna maɓallin "Sanya".
  9. Tsarin shigarwa na shirin zai fara. A ƙarshen aikin, zaku ga taga na ƙarshe tare da saƙo game da nasarar nasarar aikin. Don kammalawa, danna maɓallin "Gama".
  10. Tsarin saukarwa da sabuntawa direbobi ta amfani da wannan shirin yana da sauƙin gaske kuma ya dace a zahiri a cikin matakai 4. ASRock ya wallafa cikakkun bayanai kan tsari na sabuntawa da shigar da direbobi a shafin hukuma na shirin.

Hanyar 3: Babban kayan software don sabunta direbobi

Wannan hanyar ta kowa ce don shigar da kowane direbobi don kwamfutarka ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Wani labarin dabam ana keɓance shi ga bayanin irin waɗannan shirye-shiryen a gidan yanar gizon mu. Saboda haka, ba zamu sake nazarin wannan tsari dalla-dalla ba.

Darasi: Mafi kyawun software don shigar da direbobi

Muna ba da shawarar amfani da mashahurin wakilin irin waɗannan shirye-shirye - DriverPack Solution. Yadda aka samo, zazzagewa da shigar da direbobi ta amfani da wannan mai amfani an bayyana su a cikin darasi na musamman.

Darasi: Yadda za a sabunta direbobi a kan kwamfuta ta amfani da DriverPack Solution

Hanyar 4: Bincika direbobi ta ID

Wannan hanyar wataƙila mafi wuya. Don amfani da shi, kuna buƙatar sanin ID na kowace na'ura da kayan aikin da kuke so ku samo da saukar da direbobi. Yadda za a nemo ID da abin da za a yi a gaba, za ku iya koya daga labarinmu.

Darasi: Neman direbobi ta ID na kayan masarufi

Lura cewa lokacin shigar da tsarin aiki, yawancin direbobi don na'urori na motherboard ana shigar da su ta atomatik. Amma waɗannan direbobi ne na kowa daga bayanan Windows. Don iyakar kwanciyar hankali da aiki, ana yaba sosai cewa ka sanya software ta asali musamman kayanka. Sau da yawa mutane kan manta da shi ko kuma da sannu suka yi watsi da wannan gaskiyar, suna nuna shi ne kawai ta hanyar cewa an san dukkanin na'urorin Manajan Na'ura.

Pin
Send
Share
Send