Yadda ake amfani da Sony Vegas

Pin
Send
Share
Send

Yawancin masu amfani baza su iya gane yadda ake amfani da Sony Vegas Pro 13. Sabili da haka, mun yanke shawarar a wannan labarin don yin manyan darussan darussan akan wannan mashahurin editan bidiyo. Za muyi la’akari da batutuwan da suka zama ruwan dare akan Intanet.

Yadda za a kafa Sony Vegas?

Babu wani abu mai rikitarwa a cikin shigar Sony Vegas. Je zuwa shafin yanar gizon hukuma na shirin kuma sauke shi. Sannan daidaitaccen aikin shigarwa na yau da kullun zai fara, inda zai zama dole a yarda da yarjejeniyar lasisin kuma zaɓi wurin da editan yake. Wannan shine kafuwa gaba daya!

Yadda za a kafa Sony Vegas?

Yaya za a adana bidiyo?

Abin damuwa shine, aiwatar da tanadin bidiyo zuwa Sony Vegas shine mafi yawan tambaya. Yawancin masu amfani ba su san bambanci tsakanin abu "Ajiye aikin ..." daga "Fitar da ...". Idan kuna son adana bidiyon kawai saboda hakan ana iya ganinta a mai kunnawa, to kuna buƙatar maɓallin "Fitarwa ...".

A cikin taga wanda zai buɗe, zaku iya zaɓar tsari da ƙuduri na bidiyon. Idan kun kasance masamman mai amfani, zaku iya shiga cikin saitunan kuyi gwaji tare da bitrate, girman firam da ƙimar firam, da ƙari mai yawa.

Karanta karin bayani a wannan labarin:

Ta yaya zaka iya ajiye bidiyo a Sony Vegas?

Yadda ake shuka ko raba bidiyo?

Don farawa, matsar da karusar zuwa wurin da kake son yanke yanke. Kuna iya raba bidiyo a Sony Vegas ta amfani da maɓallin "S" ɗaya ɗaya, da kuma "Share", idan ɗayan ɓayan da aka karɓa yana buƙatar sharewa (shine amfanin gonar bidiyon).

Yadda za a shuka bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a ƙara sakamako?

Abin da kafuwa ba tare da musamman illa? Hakan yayi dai-dai. Sabili da haka, la'akari da yadda za'a ƙara sakamako a Sony Vegas. Da farko, zaɓi yanki wanda kake so aiwatar da sakamako na musamman sannan danna maballin "effectswarewar musamman na taron." A cikin taga yana buɗewa, zaku sami babban adadin sakamako masu yawa. Zaba kowane!

Learnara koyo game da ƙara tasirin sakamako ga Sony Vegas:

Yadda za a ƙara sakamako a cikin Sony Vegas?

Yadda za a yi m miƙa mulki?

Sauyi mai kyau tsakanin bidiyo ya zama dole domin a ƙarshen sakamakon bidiyon ya zama cikakke kuma an haɗa shi. Yin canjin abu ne mai sauqi: a kan timation, kawai rufe saman wani yanki a gefen wani. Kuna iya yin iri ɗaya tare da hotuna.

Hakanan zaka iya ƙara sakamako zuwa juyawa. Don yin wannan, kawai je zuwa "Canjin" shafin kuma ja sakamakon da kuke so zuwa gawarwar bidiyo.

Yadda za a yi m miƙa mulki?

Yadda za a juya ko jefa bidiyo?

Idan kuna buƙatar juyawa ko jefa bidiyo, to, a kan guntun sasannin da kuke son gyarawa, nemo maɓallin "Pan da abubuwan da suka faru ...". A cikin taga wanda zai buɗe, zaku iya daidaita matsayin rakodi a cikin firam. Matsar da linzamin kwamfuta zuwa ƙarshen gefen da aka nuna ta layin da aka liƙe, kuma idan ta juya zuwa kibiya zagaye, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu. Yanzu, motsi linzamin kwamfuta, zaku iya juya bidiyon yadda kuke so.

Yadda za a juya bidiyo a Sony Vegas?

Yadda za a hanzarta ko rage rakodin?

Hanzarta da rage bidiyo baya da wuya. Kawai riƙe maɓallin Ctrl da linzamin kwamfuta a saman shirin bidiyo akan layin lokaci. Da zaran siginar ya canza zuwa zigzag, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu ka shimfiɗa ko damfara bidiyo. Wannan hanyar kuna rage gudu ko haɓaka bidiyo daidai gwargwado.

Yadda za a hanzarta ko rage bidiyo a Sony Vegas

Yadda ake yin taken ko saka rubutu?

Kowane rubutu dole ne ya kasance a kan waƙar bidiyo daban, don haka kar a manta ƙirƙirar ta kafin fara aiki. Yanzu a cikin "Saka" tab, zabi "Text Multimedia." Anan zaka iya ƙirƙirar kyakkyawan zanen rayayye, ƙayyade girmanta da matsayinta a cikin firam. Gwaji!

Yadda za a ƙara rubutu a bidiyo a Sony Vegas?

Yadda ake yin firam ɗin daskare?

Daskarewar framean wasa shine tasiri mai ban sha'awa lokacin da alama bidiyo ta dakatar da ita. Ana amfani dashi sau da yawa don jawo hankali ga wani ma'ana a cikin bidiyo.

Yin irin wannan tasirin bashi da wahala. Matsar da karusar zuwa firam da kake son riƙe ta allon, kuma adana firam ta amfani da maɓallin musamman da ke cikin taga preview. Yanzu yanke a wurin da ya kamata firam ɗin ya kasance, kuma saka hoton da aka ajiye a wurin.

Yadda za a daskare firam a cikin Sony Vegas?

Ta yaya za a zuƙo cikin bidiyo ko guntun sa?

Kuna iya zuƙowa cikin ɓangaren rikodin bidiyo a cikin "Pan da abubuwan da suka faru ...". A wurin, kawai rage girman firam (yankin da aka ɗaura shi da layin mai ɗora) kuma matsar da shi zuwa yankin da kake buƙatar zuƙowa ciki.

Zuƙowa cikin shirin bidiyo na bidiyo na Vegas Vegas

Yadda za a shimfiɗa bidiyo?

Idan kuna son cire sanduna na baki a gefun bidiyon, kuna buƙatar amfani da kayan aiki ɗaya - "Pan da abubuwan da suka faru ...". A can, "Maɓuɓɓuka", sake ɓoye hanyar adana abubuwa don shimfida bidiyo a faɗin. Idan kuna buƙatar cire rago daga sama, to, gaban wannan zaɓi "Miƙa gabaɗaya", zaɓi amsar "Ee".

Yadda za a shimfiɗa bidiyo a Sony Vegas?

Yaya za a rage girman bidiyo?

A zahiri, zaku iya rage girman bidiyon kawai a farashin inganci ko amfani da shirye-shirye masu ƙarewa. Ta amfani da Sony Vegas, zaka iya canja yanayin sauya bayanai ne ta yadda katin bidiyo ba zai shiga cikin bayarwa ba. Zaɓi "Duba da amfani da CPU kawai." Wannan hanyar zaka iya rage girman gani.

Yadda za a rage girman bidiyo

Ta yaya za a hanzarta ma'ana daidai?

Don haɓaka ma'ana daidai a Sony Vegas mai yiwuwa ne kawai saboda kyawun rikodi ko ta haɓaka kwamfutar. Hanya guda don hanzarta ma'ana daidai shine rage bitrate kuma canza ƙimar firam. Hakanan zaka iya aiwatar da bidiyo ta amfani da katin bidiyo, canja wurin wani ɗayan nauyin.

Yadda za a hanzarta ma'ana daidai a Sony Vegas?

Yaya za a cire tushen kore?

Ana cire bango kore (a wasu kalmomin, chromakey) daga bidiyon mai sauki ne. Don yin wannan, a cikin Sony Vegas akwai sakamako na musamman, wanda ake kira - "Chroma Key". Abin sani kawai kuna buƙatar amfani da tasirin a bidiyon kuma ku nuna wane launi kuke so ku cire (a cikin yanayinmu, kore).

Cire tushen kore ta amfani da Sony Vegas?

Yadda za a cire amo daga sauti?

Duk yadda kake ƙoƙarin nutsar da duk sautunan ɓangare na uku lokacin yin rikodin bidiyo, har yanzu za a gano hayaniya a cikin rikodin sauti. Don cire su, Sony Vegas yana da tasirin sauti na musamman wanda ake kira "Rage Rage". Sanya shi a cikin rikodin sauti wanda kake son shiryawa kuma matsar da sliders har sai kun gamsu da sauti.

Cire amo daga rikodin sauti a Sony Vegas

Yadda za a share waƙar sauti?

Idan kana son cire sautin daga bidiyo, zaka iya cire waƙar gaba ɗaya, ko kawai muffle shi. Don share sauti, danna sau biyu a kan kan layi a gaban waƙar sauti sai ka zaɓi "Share Track".

Idan kana son muryar sauti, sannan kaɗa dama-dama kan guntun kaset ɗin kuma zaɓi "Sauyawa" -> "Saiti".

Yadda za a cire waƙar sauti a Sony Vegas

Yaya za a canza murya akan bidiyo?

Za'a iya canza sautin a cikin bidiyon ta amfani da "Canjin Tone" sakamako mai kyau akan waƙar sauti. Don yin wannan, a kan guntun rakodin sauti, danna maballin "Sakamakon abubuwa na musamman ..." kuma sami "Canja sautin" a cikin jerin duk tasirin. Gwada tare da saitunan don samun zaɓi mafi ban sha'awa.

Canza muryarka a cikin Sony Vegas

Yaya za a tsayar da bidiyo?

Wataƙila, idan baku yi amfani da kayan aiki na musamman ba, to faifan bidiyon ya ƙunshi jerks na gefe, rawar jiki da tashin hankali. Don daidaita wannan, a cikin editan bidiyo akwai sakamako na musamman - "Stabilisation". Sanya shi akan bidiyo kuma daidaita tasirin ta amfani da saitattun bayanan da aka shirya ko da hannu.

Yadda za a daidaita bidiyo a Sony Vegas

Yadda za a ƙara bidiyo da yawa a cikin firam ɗaya?

Don ƙara bidiyo da yawa zuwa firam ɗaya, kuna buƙatar amfani da kayan aikin da aka riga aka saba da su "Pan da abubuwan abubuwan amfanin gona ...". Ta danna kan gunkin wannan kayan aikin, taga yana buɗewa wanda kuke buƙatar ƙara girman firam (yankin da aka nuna ta hanyar layi) dangane da bidiyon da kansa. Don haka shirya firam kamar yadda kuke buƙata kuma ƙara videosan ƙarin bidiyo a firam.

Yadda za a yi bidiyo da yawa a cikin firam ɗaya?

Yadda ake yin bidiyo ko sauti?

Thearar sauti ko bidiyo yana da mahimmanci don fifita mai kallo akan takamaiman maki. Sony Vegas ta sa attenuation kyakkyawa mai sauƙi. Don yin wannan, kawai sami ƙaramin alamar alwatika a cikin kusurwar dama ta sama na guntu ɗin kuma, riƙe shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, ja. Za ku ga wani kanshi wanda zai nuna a wane lokaci ne ake ɗimbin jimlar farawa.

Yadda ake yin fadada bidiyo a Sony Vegas

Yadda ake yin attenuation na sauti a cikin Sony Vegas

Yaya ake yin gyaran launi?

Koda kayan da aka shirya sosai suna iya buƙatar gyara launi. Akwai kayan aikin da yawa don wannan a cikin Sony Vegas. Misali, zaku iya amfani da Tasirin launuka don haskakawa, duhu duhu, ko sanya wasu launuka. Hakanan zaka iya amfani da sakamako irin su "Farin ma'auni", "Mai gyara launi", "Sautin launi".

Karanta ƙarin yadda za a yi gyaran launi a Sony Vegas

Wuta

Idan kayan aikin Sony Vegas na asali basu isa gare ku ba, zaku iya shigar da ƙarin kari. Abu ne mai sauqi ka yi wannan: idan firinjin da aka saukar da yana da tsarin * .exe, to sai kawai ka bayyana hanyar shigarwa, idan kayan adana bayanan, ka kwance shi a babban fayil din edita na Fayilolin Fayil din.

Kuna iya nemo duk abubuwanda aka sanya a cikin shafin "Tasirin Bidiyo".

Learnara koyo game da inda za'a saka plugins:

Yadda za a kafa plugins don Sony Vegas?

Ofaya daga cikin sanannun plugins don Sony Vegas da sauran editocin bidiyo shine Magic Bullet Loaks. Kodayake an biya wannan ƙari, yana da daraja. Tare da shi, zaku iya fadada ƙarfin ku don sarrafa fayilolin bidiyo.

Asarar Hutun Magic don Sony Vegas

Kuskuren Bayyanar Kulawa

Sau da yawa yana da wahala sosai a tantance dalilin kuskuren cirewar, saboda haka akwai hanyoyi da yawa don warware shi. Mafi muni, matsalar ta taso ne saboda rashin jituwa ko rashin direbobin katin bidiyo. Gwada sabunta direbobi da hannu ko amfani da wani shiri na musamman.

Hakanan yana iya kasancewa cewa wasu fayil ɗin da ake buƙata don gudanar da shirin sun lalace. Don samun dukkan hanyoyin magance wannan matsalar, danna mahadar a kasa

Banbancin Gudanarwa. Abinda yakamata ayi

Baya budewa * .avi

Sony Vegas babban edita ne na bidiyo mai motsi, don haka kada ku yi mamaki idan ya ƙi buɗe bidiyon wasu nau'ikan tsari. Hanya mafi sauki don warware irin waɗannan matsalolin ita ce sauya bidiyo zuwa wani tsari wanda tabbas zai buɗe a cikin Sony Vegas.

Amma idan kuna son ganowa da gyara kuskuren, to, wataƙila zaku iya shigar da ƙarin software (kayan kunshin Codeet) kuma kuyi aiki tare da ɗakunan karatu. Yadda ake yin wannan, karanta ƙasa:

Sony Vegas ba ya buɗe * .avi da * .mp4

Kuskuren bude codec

Yawancin masu amfani suna haɗuwa da kuskuren buɗe plugins a Sony Vegas. Wataƙila, matsalar ita ce cewa ba ku da kunshin kundin kodi, ko kuma an shigar da wani tsohon tsari. A wannan yanayin, dole ne ka shigar ko haɓaka codecs.

Idan, saboda kowane dalili, shigar da kod ɗin bai taimaka ba, kawai sauya bidiyon zuwa wani tsari na daban, wanda tabbas zai buɗe a cikin Sony Vegas.

Gyara kuskuren buɗe codec

Yadda za a ƙirƙiri intro?

Intro bidiyo ne na gabatarwa wanda yake, kamar dai shi, sa hannu. Da farko dai, masu kallo za su ga intro, kuma kawai sai bidiyo da kanta. Kuna iya karanta game da yadda ake ƙirƙirar intro a wannan labarin:

Yadda za a ƙirƙiri intro a cikin Sony Vegas?

A wannan labarin, mun haɗu da darussan da za ku iya karantawa a sama, watau: ƙara rubutu, ƙara hotuna, cire bango, ajiye bidiyo. Hakanan zaku koyi yadda za'a kirkiri bidiyo daga karce.

Muna fatan cewa waɗannan koyaswar zasu taimake ku koya game da gyara da kuma editan bidiyo na Sony Vegas. Duk darussan da ke nan an yi su ne a sigar 13 ta Vegas, amma kada ku damu: ba ta bambanta da Sony Vegas Pro 11 iri ɗaya ba.

Pin
Send
Share
Send