Batutuwa na bincike na Opera: raguwar bidiyo

Pin
Send
Share
Send

Yana da matukar daɗi lokacin da, yayin kallon bidiyo a cikin mai bincike, ya fara ragewa. Yadda za a rabu da wannan matsalar? Bari mu ga abin da ake buƙatar aikatawa idan bidiyo ya rage a cikin mai binciken Opera.

Haɗin jinkirin

Babban dalilin da yasa bidiyo a Opera zata iya yin jinkiri shine jinkirin yanar gizo. A wannan yanayin, idan waɗannan kasawa na ɗan lokaci akan gefen mai bada, zaku iya jira kawai. Idan irin wannan saurin yanar gizo na yau da kullun ne, kuma bai dace da mai amfani ba, to yana iya juyawa zuwa jadawalin kuɗin sauri, ko canza mai bayarwa.

Babban adadin bude shafuka

Mafi sau da yawa, masu amfani suna buɗe adadin shafuka masu yawa, sannan kuma suna mamakin abin da yasa mai binciken ya rage aiki lokacin kunna abun cikin bidiyo. A wannan yanayin, mafita ga matsalar mai sauƙi ne: rufe duk shafuka masu bincike waɗanda ba a buƙatarsu musamman.

Loading tsarin tsarin tafiyar matakai

A kan kwamfutoci masu rauni, bidiyo na iya ragewa idan yawancin adadin shirye-shirye da tsari daban-daban suna gudana akan tsarin. Haka kuma, wadannan hanyoyin ba lallai bane a sa su a cikin kwali na gani ba, amma ana iya yinsu a bayan fage.

Don ganin waɗanne matakai ke gudana a kwamfyutocin, muna ƙaddamar da Task Manager. Don yin wannan, danna kan kayan aikin Windows kuma zaɓi "Task Manager" a cikin mahallin menu wanda ya bayyana. Hakanan zaka iya fara shi ta latsa ma combinationallin hade Ctrl + Shift + Esc.

Bayan fara aikin Manager, mun matsa zuwa shafin "Hanyoyi".

Muna bincika abin da aiwatarwa suke ɗaukar yawancin processor na ainihi (shafi na CPU), kuma mu mamaye wani wuri a cikin RAM ɗin kwamfutar (shafi "Memory").

Wadancan hanyoyin da suke cinye albarkatu da yawa na tsarin don ci gaba da kunna wasan bidiyo daidai ya kamata a kashe. Amma, a lokaci guda, kuna buƙatar ku mai da hankali sosai don kada ku kashe mahimman tsarin tsarin, ko kuma tsari da aka danganta da mai bincike, wanda aka kalli bidiyon. Don haka, don aiki a cikin Manajan Aiki, mai amfani yana buƙatar samun ra'ayi game da abin da takamaiman tsari ke da alhakin shi. Wasu bayani za'a iya samu a cikin Shafin Bayanin.

Don kashe aiwatarwa, danna sunan sa tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama, sannan zaɓi abu "Endare tsari" a cikin mahalli mahallin. Ko, kawai zaɓi kashi tare da maɓallin linzamin kwamfuta, kuma danna kan maɓallin tare da sunan iri ɗaya a cikin ƙananan kusurwar dama na mai binciken.

Bayan haka, taga ya bayyana wanda ke tambayarka don tabbatar da kammala aikin. Idan kun amince da ayyukanku, to danna maɓallin "Dakatar da aikin".

Ta wannan hanyar, kuna buƙatar kammala duk hanyoyin da ba ku buƙata a halin yanzu, kuma ba mahimmanci ba ne ta tsarin.

Cikakken cache

Dalili na gaba don bidiyon yana raguwa a cikin Opera na iya zama cakuda ɗakin bincike. Domin share shi, je zuwa babban menu, kuma danna maɓallin "Saiti". Ko kuma, yi amfani da gajeriyar hanyar Alt + P.

A cikin taga da ke buɗe, jeka sashen "Tsaro".

Na gaba, a cikin rukunin saiti na "Sirrin", danna maɓallin "Share bayanan tarihin bincike".

A cikin taga da ke buɗe, bar alamar alama kawai a gaban shigarwar "Hotunan hotuna da Fayiloli". A cikin taga na zamani mun bar siga "daga farkon". Bayan haka, mun danna maballin "Share tarihin bincike".

Za'a share takaddar, kuma idan yawanta ya sa bidiyo ya rage, yanzu zaku iya kallon bidiyon a yanayin da ya dace.

Kwayar cuta

Wani dalili kuma da yasa bidiyo ya rage sauka a cikin Opera ta yanar gizo na iya zama aikin viral. Dole ne a bincika kwamfutar don ƙwayoyin cuta tare da shirin riga-kafi. Yana da kyau a yi haka daga wata PC, ko aƙalla yin amfani da aikace-aikacen da aka sanya a cikin kebul na USB flash. Game da gano ƙwayoyin cuta, ya kamata a cire su, bisa umarnin umarnin shirin.

Kamar yadda kake gani, hana bidiyo a Opera na iya haifar da dalilai daban-daban. Abin farin ciki, yawancin su ana iya kulawa da mai amfani da kansu.

Pin
Send
Share
Send