Sauya fuska a Photoshop ko dai wargi ne ko wata larura ce. Ban sani ba menene maƙasudin da kanku kuke bi, amma wajibi ne in koya muku wannan.
Wannan darasi zai zama cikakke ga yadda za'a canza fuskarka a Photoshop CS6.
Za mu canza a matsayin ƙa'ida - fuskar mace ga namiji.
Hotunan tushen kamar haka:
Kafin saita fuskarka a Photoshop, kana buƙatar fahimtar ma'aurata kaɗan.
Da farko, kusurwar kyamara ta zama daidai kamar yadda ya kamata. Abinda ya fi kyau a yayin da hanun biyu suka cika fuska mai kyau.
Na biyu, na zaɓi - girman da ƙudurin hotunan yakamata su zama iri ɗaya, tunda lokacin da aka ɗiba (musamman idan aka faɗaɗa) ɓangaren yankewa, ingancin na iya wahala. Yana halatta idan hoton da aka ɗauki fuskar ya fi na asali girma.
Tare da hangen nesa ba ni da gaske, amma abin da muke da shi, to muna da. Wani lokaci ba lallai bane ka zabi.
Don haka, bari mu fara canza fuska.
Mun buɗe hotunan biyu a cikin edita a cikin shafuka daban-daban (takardu). Je zuwa ga mara lafiyar don a yanke muku kuma ƙirƙirar kwafin tushen bayanan (CTRL + J).
Anyauki kowane kayan aiki zaɓi (Lasso, Rectangular Lasso ko Feather) da da'irar Leo ta fuskar. Zan ci riba Biki.
Karanta "Yadda ake yanka abu a Photoshop."
Yana da mahimmanci a kama yawancin wuraren da aka fallasa da duhu na fata kamar yadda zai yiwu.
Bayan haka muna ɗaukar kayan aiki "Matsa" kuma jawo zaɓi zuwa shafin tare da buɗe hoto na biyu.
Abin da muke da shi a sakamakon:
Mataki na gaba zai zama mafi girman haɗakar hotuna. Don yin wannan, canza canjin yanayin yanke fuska zuwa kusan 65% kuma kira "Canza Canji" (CTRL + T).
Yin amfani da firam "Canza Canji" Kuna iya juya da sikelin fuskar da aka yanke. Don kula da rabuwa kana buƙatar tsunkule Canji.
Kamar yadda zai yiwu kuna buƙatar haɗawa (dole) idanu a cikin hotunan. Sauran halayen ba lallai ba ne su haɗaka, amma zaka iya damfara ko shimfiɗa hoton kadan a kowane jirgin sama. Amma kaɗan kaɗan, in ba haka ba halin zai iya zama mara ɓoyewa.
Bayan an gama aiwatarwar, danna Shiga.
Muna share abin da ya wuce tare da goge na yau da kullun, sannan kuma mu mayar da mafi girman yanayin zuwa kashi 100%.
Muna ci gaba.
Riƙe mabuɗin CTRL sannan ka latsa kan babban kashin fuskar da aka yanke. Zaɓi ya bayyana.
Je zuwa menu "Zabi - Gyara - Matsawa". Girman matsawa ya dogara da girman hoton. Filastil 5-7 sun ishe ni.
An gyara zabin.
Wata hanyar da ake buƙata ita ce ƙirƙirar kwafin Layer tare da hoton na asali ("Bayan Fage") A wannan yanayin, ja Layer a kan gunkin a ƙasan palet.
Kasancewa akan kwafin da aka ƙirƙira kawai, danna maɓallin DEL, ta hanyar cire fuskar ta asali. Sannan cire zabin (CTRL + D).
Sannan mafi ban sha'awa. Bari mu sanya Photoshop ɗinmu ƙaunataccen aiki a kan namu. Munyi ɗayan ɗayan "mai kaifin" aikin - "Matatar da Kai".
Kasancewa a kwafin bayanan murfin bango, ka riƙe CTRL saika danna kan fuskar fuska, ta nuna fifitashi.
Yanzu je menu "Gyara" kuma nemi ayyukanmu masu hankali a can.
A cikin taga da ke buɗe, zaɓi Hotunan Tarihi kuma danna Ok.
Bari mu jira kadan ...
Kamar yadda kake gani, fuskoki sun haɗu kusan daidai, amma wannan yakan faru da wuya, saboda haka za mu ci gaba.
Airƙiri haɗin kwafi duka (CTRL + SHIFT + ALT + E).
A gefen hagu, babu isasshen kayan fata a kan Chin. Bari mu kara.
Zaɓi kayan aiki Warkar da Goge.
Matsa ALT kuma ɗauki samfurin fata daga fuskar da aka saka. To bari in tafi ALT kuma danna kan yankin inda babu isasshen rubutu. Muna yin hanya sau da dama.
Na gaba, ƙirƙirar mask don wannan Layer.
Muna ɗaukar goga tare da waɗannan saiti:
Zaɓi launin baƙar fata.
Sannan kashe ganuwa daga dukkan yadudduka sai saman da ƙasa.
Ta amfani da buroshi, a hankali muna motsawa tare da kan iyaka, za mu ɗanƙaƙa shi kaɗan.
Mataki na ƙarshe shine fitar da sautin fata a fuskar da aka saka da kan asali.
Airƙiri sabon faifai mai duhu kuma canza yanayin saƙo zuwa "Launi".
Kashe ganuwa don murfin ,arfin, ta haka ne ka buɗe ainihin.
Sa'an nan kuma muna ɗaukar goga tare da saitunan guda ɗaya kamar na baya kuma mu ɗauki samfurin sautin fata daga asalin, riƙe ALT.
Kunna ganuwa don maɓallin tare da hoton da ya ƙare kuma wuce ta fuskar tare da buroshi.
Anyi.
Don haka, mun koya wata dabara mai kayatarwa don sauya fuskoki. Idan ka bi duk ka'idodi, zaka iya samun kyakkyawan sakamako. Sa'a a cikin aikinku!