Sau da yawa sau ɗaya, yayin aiki tare da MS Word daftarin aiki, ya zama dole don ƙirƙirar layi (jerin layi). Ana iya buƙatar kasancewar layin a cikin takaddun aiki ko, misali, cikin katunan gayyata. Bayan haka, za a ƙara rubutu a cikin waɗannan layuka, wataƙila, zai dace a ciki tare da alkalami, kuma ba a buga shi ba.
Darasi: Yadda ake sanya sa hannu a cikin Magana
A cikin wannan labarin, za mu bincika hanyoyi kaɗan da sauƙi don amfani ta hanyar zaku iya yin layi ko layi a cikin Kalma.
MUHIMMI: A mafi yawancin hanyoyin da aka bayyana a ƙasa, tsayin layin zai dogara ne da ƙimar filayen da aka saita a cikin Kalmar ta tsohuwa ko a baya mai amfani ya canza. Don canja nisa daga filayen, kuma tare da su don tsara matsakaicin iyakar layin don layin ƙasa, yi amfani da koyarwarmu.
Darasi: Kafa da canza filayen a cikin MS Word
Ja layi a layi
A cikin shafin "Gida" a cikin rukunin "Harafi" akwai kayan aiki don jigon rubutu - maɓalli “Ja layi a layi”. Hakanan zaka iya amfani da gajeriyar hanyar keyboard maimakon. “Ctrl + U”.
Darasi: Yadda za a jaddada rubutu a cikin Magana
Amfani da wannan kayan aiki, zaku iya ƙarfafa rubutun ba kawai ba, har ma da sarari mara komai, gami da layi ɗaya. Abinda kawai ake buƙata shine a nuna da farko da adadin waɗannan layin tare da sarari ko shafuka.
Darasi: Tab Tab
1. Sanya siginar a kusurwa a cikin takaddun inda layin da aka ja layi ya kamata farawa.
2. Latsa “TAB” kowane lokaci da ya cancanta a nuna tsawon kirtani don layin jadada kalma.
3. Maimaita ɗayan matakin don sauran layin da ke cikin takaddun, wanda kuma ya kamata a ja layi. Hakanan zaka iya kwafa layin mara amfani ta zabi tare da linzamin kwamfuta kuma danna “Ctrl C”sannan saka a farkon layin gaba ta danna “Ctrl + V” .
Darasi: Rana a cikin Magana
4. Haskaka layin komai ko layin kuma latsa maɓallin. “Ja layi a layi” a kan saurin samun izinin shiga (shafin "Gida"), ko amfani da makullin “Ctrl + U”.
5. Za a ja layi layi layi mara haske, yanzu zaku iya buga takaddun ku kuma rubuta hannu akan duk abin da ake buƙata.
Lura: Koyaushe zaka iya canza launi, salo da kauri daga layin kan layi. Don yin wannan, kawai danna kan ƙaramin kibiya dake gefen dama na maɓallin “Ja layi a layi”, kuma zaɓi zaɓuɓɓukan da suka dace.
Idan ya cancanta, Hakanan zaka iya canza launi shafi wanda kuka kirkiran layin. Yi amfani da umarnin mu don wannan:
Darasi: Yadda ake canja tushen shafi a Magana
Gajeriyar hanyar faifan maɓalli
Wata hanyar da ta dace wanda zaku iya yin layi don cikawar Magana shine amfani da haɗin maɓalli na musamman. Amfanin wannan hanyar fiye da na baya shine cewa za a iya amfani dashi don ƙirƙirar layin da aka ja layi na kowane tsayi.
1. Sanya siginan kwamfuta inda layi ya kamata ya fara.
2. Latsa maɓallin “Ja layi a layi” (ko amfani “Ctrl + U”) kunna kunna layin jadada kalma.
3. Latsa ma theallan tare “Ctrl + SHIFT + SPACEBAR” kuma ka riƙe har sai ka zana layin tsayin da ake buƙata ko adadin layin da ake buƙata.
4. Saki makullin, kashe layin jadada kalma.
5. Yawan layin da ake buƙata don cika tsawon da kuka ƙayyade za a ƙara a cikin takaddar.
- Haske: Idan kuna buƙatar ƙirƙirar layin da yawa da aka ja layi, zai zama mafi sauƙi da sauri don ƙirƙirar ɗaya, sannan zaɓi shi, kwafa da liƙa cikin sabon layi. Maimaita wannan mataki sau da yawa kamar yadda ya cancanta har sai kun ƙirƙiri adadin layuka da ake so.
Lura: Yana da muhimmanci a fahimci cewa nisa tsakanin layin da aka kara ta hanyar danna maɓallin maɓalli na ci gaba “Ctrl + SHIFT + SPACEBAR” da layin da aka kara ta hanyar kwafa / manna (kaɗawa "Shiga" a ƙarshen kowane layi) zai zama daban. A magana ta biyu, zai ƙara zama. Wannan siga ya dogara da saita saiti na sanyawa, iri daya ne yake faruwa tare da rubutu yayin buga rubutu, lokacin saiti tsakanin layin da sakin layi ya banbanta.
Mai gyara
A cikin yanayin yayin da kake buƙatar sanya layin ɗaya ko biyu, zaku iya amfani da madaidaitan maɓallin auto-musanyawa. Zai yi sauri kuma ya fi dacewa. Koyaya, wannan hanyar tana da wasu 'yan hasara: da farko, ba za a iya buga rubutu kai tsaye sama da irin wannan layin ba, kuma na biyu, idan akwai layuka uku ko sama da haka, nisa tsakanin su ba za ta zama iri ɗaya ba.
Darasi: Mai gyara cikin Magana
Sabili da haka, idan kuna buƙatar layin layin guda ɗaya ko biyu kawai, kuma zaku cika su ba tare da rubutun da aka buga ba, amma tare da taimakon alkalami akan takardar da aka riga aka buga, to wannan hanyar zata dace da ku sosai.
1. Danna cikin wurin a cikin daftarin inda farkon layin yakamata ya kasance.
2. Latsa mabuɗin “SHIFT” kuma ba tare da sake shi ba, latsa sau uku “-”located a cikin babban dijital dijital a kan keyboard.
Darasi: Yadda ake yin dogon dash a Magana
3. Danna "Shiga", tsoffin maganganun da ka shigar da shi za a canza su zuwa labulen tsohuwar zaren.
Idan ya cancanta, maimaita aikin don ƙarin layin.
Layi zane
Magana tana da kayan aikin zane. A cikin babban nau'ikan nau'ikan siffofi, kuna iya samun layin kwance, wanda zai yi mana hidimar layi don cikawa.
1. Danna inda farkon layin ya kamata.
2. Je zuwa shafin “Saka bayanai” kuma danna maballin “Shafuka”dake cikin rukunin "Misalai".
3. Zaɓi layin madaidaiciya na yau a can kuma zana shi.
4. A cikin shafin wanda yake bayyana bayan ƙara layin “Tsarin” Kuna iya canza salon sa, launi, kauri da sauran sigogi.
Idan ya cancanta, maimaita matakan da ke sama don ƙara ƙarin layin zuwa takardan. Kuna iya karanta ƙarin game da aiki tare da siffofi a cikin labarinmu.
Darasi: Yadda za a zana layi a cikin Kalma
Tebur
Idan kuna buƙatar ƙara adadin lambobi masu yawa, mafi inganci a cikin wannan yanayin shine ƙirƙirar tebur tare da girman shafi ɗaya, ba shakka, tare da adadin layuka da kuke buƙata.
1. Latsa inda layin farko ya kamata ya fara, kuma je zuwa shafin “Saka bayanai”.
2. Latsa maballin “Tebur”.
3. A cikin jerin zaɓi, zaɓi ɓangaren "Saka tebur".
4. A cikin akwatin maganganu da zai buɗe, saka lambar layuka da ake buƙata kuma shafi ɗaya kawai. Idan ya cancanta, zaɓi zaɓi da ya dace don aikin. "Kayan aiki Yankin Tsinkaya Fit".
5. Latsa "Yayi", tebur ya bayyana a cikin takaddar. Ana juyawa kan “da alamar” wacce ke a saman kusurwar hagu, zaku iya matsar da shi ko'ina a shafin. Ta hanyar jan alama a cikin kusurwar dama ta dama, zaku iya sake girman ta.
6. Danna kan kara da hannu a saman kwanar hagu domin zabar duk tebur.
7. A cikin shafin "Gida" a cikin rukunin “Sakin layi” danna kan kibiya zuwa dama na maballin “Iyakoki”.
8. Madadin zaɓi abubuwa “Hagu iyaka” da "Dama kan iyaka"don ɓoye su.
9. Yanzu takardunku zasu nuna kawai adadin layin da ake buƙata na girman da kuka ƙayyade.
10. Idan ya cancanta, canza salon tebur, kuma umarninmu zai taimaka muku game da wannan.
Darasi: Yadda ake yin tebur cikin Magana
Bayan 'yan shawarwari a karshen
Bayan ƙirƙirar adadin layin da ake buƙata a cikin takaddun ta amfani da ɗayan hanyoyin da ke sama, kar ku manta don adana fayil ɗin. Hakanan, don guje wa sakamakon da ba shi da kyau a cikin aiki tare da takaddun, muna bada shawara ga saita aikin aikin ta atomatik.
Darasi: Adana kalmar sirri
Kuna iya buƙatar sauya layin layi don sa ya fi girma ko ƙarami. Labarinmu game da wannan batun zai taimaka maka game da wannan.
Darasi: Saitawa da canza tsakani a cikin Kalma
Idan layin da ka ƙirƙiri a cikin takardu suna da mahimmanci don cika su da hannu daga baya, ta amfani da alkalami na yau da kullun, koyarwarmu zata taimaka maka ka fitar da daftarin.
Darasi: Yadda za a buga takarda a cikin Kalma
Idan kuna buƙatar cire layin da ke wakiltar layin, labarinmu zai taimaka muku yin wannan.
Darasi: Yadda za a cire layin kwance a cikin Kalma
Wannan shi ke nan, a zahiri, yanzu kun san duk hanyoyin da za ku iya amfani da ita wacce za ku iya yin layin a cikin MS Word. Zaɓi wanda ya fi dacewa da ku kuma kuyi amfani dashi kamar yadda ake buƙata. Nasara a cikin aiki da horo.