Sannu masoya masu karatu shafin mu! Ina fatan kuna cikin yanayi mai kyau kuma kuna shirye don nutsewa cikin duniyar sihiri ta Photoshop.
A yau zan fada muku yadda ake koyon yadda ake sauya hotuna a Photoshop. A lokaci guda, muna la'akari da kowane nau'ikan hanyoyin da nau'ikan iri.
Bude Photoshop riga akan kwamfutarka ka samu aiki. Zaɓi hoto, zai fi dacewa a tsarin PNG, saboda godiya ga mitar asali, sakamakon canji zai zama sananne ne. Buɗe hoton a Photoshop a cikin keɓaɓɓen Layer.
Canza abubuwa kyauta
Wannan aikin yana ba ku damar canza sikelin hoton, karkatarwa, juya shi, faɗaɗa ko taƙaita shi. A saukake, canji kyauta wani canji ne ga ainihin yanayin hoton. A saboda wannan dalili, shine hanyar da ake yawan amfani dashi.
Matse hoto
Zuƙo Hoton yana farawa daga abun menu "Canza Canji". Akwai hanyoyi guda uku don amfani da wannan aikin:
1. Je zuwa ɓangaren menu a saman kwamiti "Gyara", a cikin jerin zaɓi, zaɓi aikin "Canza Canji".
Idan kayi komai daidai, to hoton da ake so ya kewaye da firam.
2. Zaɓi hotonku kuma danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama, a cikin menu wanda yake buɗe, zaɓi abu da muke buƙata "Canza Canji".
3. Ko kuma amfani da gajeriyar hanyar keyboard CTRL + T.
Hakanan zaka iya zuƙowa ta hanyoyi da yawa:
Idan kun san takamaiman girman da hoton ya kamata ya karɓa sakamakon juyawa, to shigar da lambobin da ake so a cikin lamuran da suka dace na faɗi da tsawo. Ana yin wannan a saman allon, a allon nunin da ya bayyana.
Gyara girman hoton da hannu. Don yin wannan, matsar da siginan kwamfuta zuwa ɗayan kusurwa huɗu ko gefen hoton. Kibiya na yau da kullun ya canza zuwa ninki biyu. Sannan riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja hoton zuwa girman da ake buƙata. Bayan cimma sakamakon da ake so, sakin maɓallin kuma latsa Shigar don gyara girman abin.
Haka kuma, idan zana hoton a kusa da sasanninta, to girman zai canza duka a fadi da tsayi.
Idan ka ja hoton a bangarorin, to abin zai canza nisa kawai.
Idan ka ja hoton ta gefen ko babba gefen, tsayin zai canza.
Domin kada ya lalata girman abin abu, riƙe maɓallin linzamin kwamfuta kuma Canji. Ja dajiyar sasannin firam. Sannan ba za a sami murdiya ba, kuma za a adana rabbai gwargwadon raguwa ko karuwa a ma'auni. Don karkatar da hoto daga tsakiya zuwa tsakiyar yayin juyawa, riƙe maɓallin riƙe ƙasa Alt.
Gwada daga ƙwarewa don fahimtar mahimmancin zuƙowa.
Juya hoto
Don juya abu, kuna buƙatar kunna aikin "Canza Canji". Yi wannan a ɗayan ɗayan hanyoyin da ke sama. To matsar da siginar linzamin kwamfuta zuwa ɗaya daga cikin sasanninta na firam mai ɗorewa, amma ya ɗan fi yadda aka sami canji. Kibiya mai kiba biyu zata bayyana.
Riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, juya hotonku a hannun dama ta lambar digiri da ake buƙata. Idan kun san gaba digiri nawa kuke buƙatar juya abu, to ku shigar da lamba a cikin filin mai dacewa a cikin kwamiti wanda ke bayyana a saman. Don gyara sakamakon, danna Shigar.
Juya da Zuƙowa
Akwai damar amfani da ayyukan zuƙowa da hoto da juyawarsa daban. A tsari, babu wani bambanci daga abubuwanda aka fasalta a sama, sai dai kuna amfani da aiki ɗaya sannan kuma wani aikin bi da bi. Ni amma ni, ba ma'anar hankali ba ne kawai in nemi irin wannan hanyar don sauya hoton, amma ga ta yaya.
Don kunna aikin da ake buƙata, je zuwa menu "Gyara" kara shiga "Canji", a cikin jerin da zai buɗe, zaɓi "Gogewa" ko "Juya", gwargwadon irin canji ga hoton da kake sha'awar.
Murdiya, hangen nesa da karkatarwa
Wadannan ayyukan suna cikin jerin menu guda ɗaya wanda aka riga aka tattauna. An haɗa su a bangare ɗaya, tunda suna kama da juna. Don fahimtar yadda kowane aiki ke aiki, gwada gwada su. Lokacin zabar wani karkatarwa, yana jin kamar muna karkatar da hoton a gefenta. Abin da murdiya ke nufi, don haka a bayyane yake, iri ɗaya ake aiki da fahimta.
Tsarin zaɓin aikin daidai yake da na bugowa da juyawa. Sashin menu "Gyara"to "Canji" kuma a cikin jerin, zaɓi abun da ake so.
Kunna ɗayan ɗawainiyar kuma ja mai firam mai ɗaukar hoto a kusa da hoton a kusa da sasanninta. Sakamakon zai iya zama mai ban sha'awa, musamman idan kuna aiki tare da hotuna.
Mai rufe allo
Yanzu bari mu ci gaba zuwa darasi na superimposing frame a kan allo, inda kawai muke buƙatar ilimin da muke buƙata. Misali, muna da hotuna guda biyu kamar wani firam mai haske daga fim din da akafi so da kuma wani mutum a kwamfuta. Muna son yin haskaka cewa mutumin da ke bayan komputa yana kallon fim din da kuka fi so.
Buɗe hotunan biyu a cikin editan Photoshop.
Bayan haka zamu yi amfani da kayan aiki "Canza Canji". Wajibi ne a rage hoton fim din zuwa girman mai saka idanu na kwamfuta.
Yanzu amfani da aikin "Murdiya". Muna ƙoƙarin shimfiɗa hoton don haka sakamakon ya zama na zahiri. Muna gyara aikin da ya haifar tare da maɓallin Shigar.
Zamuyi magana game da yadda za'a samar da mafi kyawun abin rufewa akan mai saka idanu da kuma yadda za'a sami sakamako na kwarai a darasi na gaba.