ITunes ba ya ganin iPhone: manyan abubuwan da ke haifar da matsalar

Pin
Send
Share
Send


Yawanci, yawancin masu amfani suna amfani da iTunes don haɗa na'urar Apple tare da kwamfuta. A cikin wannan labarin, zamuyi ƙoƙarin amsa tambayar abin da za a yi idan iTunes bai ga iPhone ba.

Yau za mu duba manyan dalilan da iTunes ba su iya ganin na'urarka ba. Bayan waɗannan shawarwarin, wataƙila zaku iya warware matsalar.

Me yasa iTunes bai ga iPhone ba?

Dalili na 1: lalacewa ko mara waya ta USB

Matsalar da ta fi yawan faruwa wanda ke faruwa saboda amfani da ba na asali ba, har ma da kebul ɗin da aka yarda da shi, ko na asali, amma tare da lalacewa mai gudana.

Idan kana cikin shakku game da ingancin kebul ɗinka, maye gurbin shi da madafkin USB ba tare da ambaton lalacewa ba.

Dalili na 2: na'urori basa amincewa da junan su

Domin ku sami damar sarrafa na'urar Apple daga kwamfuta, dole ne a tabbatar da aminci tsakanin kwamfutar da na'urar.

Don yin wannan, bayan haɗa kayan aikin zuwa kwamfutar, tabbatar an buɗe shi ta shigar da kalmar wucewa. Wani sako yana bayyana akan allon na'urar. "Amince wannan kwamfutar?"wanda kuke buƙatar yarda.

Haka yake tare da kwamfutar. Saƙo ya bayyana akan allon iTunes yana tambayarka ka tabbatar da shigowar aminci tsakanin na'urori.

Dalili 3: kwamfutar da ba ta aiki ko gadget

A wannan yanayin, muna ba da shawara cewa ka sake kunna kwamfutar da na'urar apple. Bayan saukar da na'urorin guda biyu, gwada sake haɗa su ta amfani da kebul na USB da iTunes.

Dalili na 4: fashewar iTunes

Idan kun tabbatar gaba ɗaya cewa kebul ɗin yana aiki, matsalar na iya kasancewa tare da iTunes kanta, wanda baya aiki daidai.

A wannan yanayin, kuna buƙatar cire iTunes gaba ɗaya daga kwamfutar, da sauran samfuran Apple waɗanda aka shigar a kwamfutar.

Bayan kammala aikin don cire iTunes, sake kunna kwamfutarka. Bayan haka, zaku iya ci gaba don shigar da sabon sigar iTunes, bayan saukar da sabuwar hanyar raba kayan aiki daga gidan yanar gizon official na mai haɓaka.

Zazzage iTunes

Dalili 5: Rashin aikin Apple

Yawanci, irin wannan matsalar tana faruwa ne a kan na'urorin da a da can ke ɗaure kurkuku.

A wannan yanayin, zaku iya ƙoƙarin ku shigar da na'urar a cikin yanayin DFU, sannan kuyi ƙoƙarin mayar da ita asalin yanayin.

Don yin wannan, cire haɗin na'urar gaba ɗaya, sannan haɗa shi zuwa kwamfutar ta amfani da kebul na USB. Kaddamar da iTunes.

Yanzu kuna buƙatar shigar da na'urar a cikin yanayin DFU. Don yin wannan, riƙe maɓallin wuta akan na'urar har tsawon 3 seconds, to, ba tare da sakin maɓallin ba, riƙe maɓallin Gida, riƙe maɓallan guda biyu na seconds 10. A ƙarshe, saki maɓallin wuta, ci gaba da riƙe "Gida" har sai an gano na'urar ta iTunes (a matsakaici, wannan yana faruwa bayan 30 seconds).

Idan iTunes ta gano na'urar, fara aikin dawo da ta danna maɓallin daidai.

Dalili 6: rikici na wasu na'urori

iTunes ba zai iya ganin na'urar ta Apple da aka haɗa ba saboda wasu na'urorin da aka haɗa da kwamfutar.

Gwada cire haɗin dukkan na'urorin da aka haɗa da komputa zuwa tashoshin USB (banda maɓallin linzamin kwamfuta da keyboard), sannan kayi ƙoƙarin daidaita iPhone, iPod ko iPad tare da iTunes.

Idan babu wata hanyar da ta taɓa taimaka muku gyara wahalar na'urar Apple a cikin iTunes, gwada haɗa na'urar ta zuwa wata kwamfutar da ita ma ta shigar da iTunes. Idan wannan hanyar kuma ba ta yi nasara ba, tuntuɓi Apple Support a wannan haɗin yanar gizon.

Pin
Send
Share
Send